Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เสนอแนะวิธีการแก้ปัญหาคุณภาพงานของ Siam Inter Comics ครับ  

บอกตรงๆว่า อ่านการ์ตูนค่ายนี้แล้วทำให้ผมอยากไปเรียนภาษาญี่ปุ่น
จะได้ไม่ต้องไปอ่านของเค้าอีก
แต่ถ้าปล่อยไว้เฉยๆ เค้าก็คงจะไม่ปรับปรุงหรอกครับ

ลองแสดงพลังของผู้บริโภคให้เค้าเห็นดูไหมล่ะ
เล่มไหนแปลผิดๆถูกๆ หรือ พิมพ์ภาษาไทยเองนี่แหละ ผิดเยอะๆ
ก็ส่งคืนไปเลย แล้วขอเปลี่ยนเป็นเล่มใหม่ที่ได้รับการแก้ไขแล้ว หรือไม่ก็ขอตังค์คืน

มันก็เหมือนที่เค้าวัดความนิยมในการ์ตูนแต่ละเรื่องจาก Fan mail นี่แหละครับ
ก็ถือซะว่านี่เป็น Hate Mail
ลองคนอ่านร่วมกันต่อต้านเยอะๆเข้า รับรองว่าต้องมีคนโดนไล่ออก ไม่ก็ตัดเงินเดือนแน่
แล้วคุณภาพก็จะตามมาเอง

แล้ววิธีนี้ ก็เป็นการยืนยันเสียงตอบรับจากลูกค้าได้อย่างดีด้วย
ว่านี่คนที่ซื้อจริงๆนะ ที่มาบ่นน่ะ
ไม่งั้นเอามาด่าในเนตนี่เค้าก็ไม่รู้หรอกครับ
บางคนก็ยืมเพื่อนอ่าน บางคนก็เช่าอ่านอย่างเดียว (แบบผม)

แต่ถ้าคิดว่ามันยุ่งยาก ขี้เกียจทำ ก็คงต้องทนคุณภาพระดับนี้มันต่อไปแหละครับ
เพราะยังไงๆ เค้าก็ขายได้

ที่อยู่สำรักพิมพ์นี่ผมคิดว่ามันติดมากับทุกเล่มอยู่แล้วนะ หาไม่ยากหรอก
คุณซื้อของเค้า คุณก็มีอำนาจต่อรองอยู่ในมือแล้วนะครับ จะใช้หรือไม่มันก็อยู่ที่คุณ

จากคุณ : The Absurdist
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 52 01:21:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com