Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[--Aff Taksaorn@Pantip--]] #90 เม้าท์นอกจอ “น้ำตาลไหม้” (2+){แตกประเด็นจาก A8325687}  

....ริรักผิดไม่คิดห้ามใจ  แม้ดวงใจต้องแสนทุกข์ทน...

มาแล้วครับมาแตกกระทู้แล้วเนาะ พยายามหาข่าวแล้วก็หาไม่เจอ แต่ไม่แตกให้ก็คงไม่ได้ เพราะกระทู้อืดมากๆ แล้ว เดี๋ยวพวกจะอวยพรผมเช้า สาย บ่าย เย็น หิหิ สำหรับใครที่ใช้ browser ของ IE พอกระทู้ผ่านไปได้สัก 100 กว่าๆ ความคิดเห็นมันจะค้างๆ น่ะครับ แล้วก็จะอืดมากๆ เข้ายากปานจะขาดใจ แนะให้นำท่านไปหาโหลด browser อื่นๆ อย่างพวก Firefox ก็ได้นะครับมาใช้ ผมไม่แน่ใจว่าระบบใหม่ของพันทิปที่เค้าปรับ แล้วเพิ่มโมดุลต่างๆ ขึ้นมาให้แชร์ไปตามทวิสเตอร์ และเฟสบุคได้นั้น มันไม่เอื้อกับ browser อย่าง IE หรือไม่  พอเจอวิธีใหม่ที่ทำให้เข้าได้ง่ายขึ้นก็เลยมาบอกท่านๆ อีกทีหนึ่ง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องขึ้นอยู่กับกำลังของเครื่องคอมพ์ท่าน และความเร็วอินเตอร์เน็ตท่านด้วยเน้อ ที่จะฝ่าความอืดของกระทู้ไปได้มากน้อยแค่ไหน และอีกอย่างที่สังเกต และจะไม่ทำให้กระทู้อืดๆ เร็ว ก็คงจะเป็นเรื่องการโพสต์รูปน่ะขอรับ อันไหนลงไปแล้ว ไม่หยิบมาลงใหม่ก็จะช่วยได้เยอะเลยครับ ยังไงก็ขอให้ฝ่าวิกฤตกระทู้อืดกันไปให้นะครับ 5 5 5

ห้ามพลาด ราตรีสโมสรเทป "น้ำตาลไหม้"
ออกอากาศวันพุธที่ 30 กันยายน นี้นะขอรับ

สุดท้าย ช่วยๆ กันโหวตด้วยเด้อครับ...
สุดสัปดาห์ Young & Smart Vote 2009  เปิดรับโหวตทุกช่องทาง ตั้งแต่ 1 ส.ค.-15 ต.ค. 2552
http://www.sudsapda.com/SudSapDa2007/youngsmart/Vote.aspx

InStyle Awards 2009  เปิดรับผลโหวต ตั้งแต่ 15 สิงหาคม-15 ตุลาคม 2552
http://www.instyle.co.th/InStyleAwards/index.aspx

เครดิตภาพ :  Graphic.grap

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ย. 52 13:31:06

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ย. 52 12:33:52

จากคุณ : Graphic.grap
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 52 12:29:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com