Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณปิงปิง ครับ ไม่ว่าจะอวยยังไง ผมก็ไม่ดูฝันโคตรๆ หรอกนะ  

พอจะทราบครับว่าหนังดี ไม่ใช่จากการออกมาดันแบบสุดๆของคุณปิงปิงหรอกนะ แต่จากการคอนเฟริมของ "ผมอยู่ข้างหลังคุณ" ต่างหาก แต่อย่างไรก็คงไม่ไปดูหรอกครับ เพราะเงินก็เงินผม เวลาก็เวลาของผม ผมไม่อยากเสียทั้งสองอย่างเพื่อเข้าไปดู หนังที่คนๆ หนึ่ง เขียนบทเพื่อให้ตัวเองเล่น กำกับเพื่อให้ตัวเองออกมาดูดี เอาอำนาจในการเป็นผู้กำกับและผู้เขียนบทมาใช้เพื่ออวยให้ตัวเองได้เป็นพระเอก จะได้เล่นกับนางเอกหน้าตาดีๆ (ถ้าบอกว่าหน้าตาไม่สำคัญ ทำไมไม่เลือกนางเอกหน้าตาพอๆ กับพิงมาเล่นล่ะ)

สร้างหนังมาสนอง need ตัวเองซะขนาดนั้น ทำไมไม่อำนวยการสร้างไปเองเลยล่ะ พ่อคุ๊ณ แบบว่าถึงหนังเจ๊ง คนอื่นก็ไม่ต้องมาเดือดร้อนด้วย เพราะหนังเรื่องนี้ แนวโน้มว่าจะขาดทุนมีค่อนข้างสูง ผมถึงว่าผมเห็นใจนายทุนมากครับ ไม่ทราบว่าใครเป็นคนออกทุนเนี่ย ช่างกล้า

เรื่องต่อไปหวังว่าคงจะลงทุนเองนะ แล้วจะโชว์ซิกแพคทั้งเรื่อง ก็ตามใจ หรือจะเกณฑ์นางเอกทั้งประเทศมารุมรักคุณก็ได้ แต่ขอให้ออกเงินเอง

คุณปิงปิง ไม่ต้องมาว่าผมอคติเลย เพราะคุณเองโคตรอคติกว่าผมเยอะ อีกอย่างผมได้ดูเรื่องที่แล้ว (โครตรัก) บอกตามตรงเสียเวลาอย่างแรง หนังโม้โคตร หักมุมแบบไม่คิดถึงเหตุผลเอาเลย พระเอกนางเอกก็ตายยาก อึดซะ ยิ่งกว่า T-800 เสียอีก รถตกเหวก็ไม่เป็นอะไร เหวลึกแบบนั้น เฮียเจมส์ บอนด์ ตกไป ยังไม่น่าจะรอดเลยมั้ง

ปล. ไม่ได้ด่าว่าหนังไม่ดีเลยนะ แต่สุดทนกับความหลงตัวเองแบบไม่สนใจนายทุนของผู้กำกับคนนี้ ผมขอเอาเงินไปจ่ายให้กับผู้กำกับเก่งๆ คนอื่นจะดีกว่า

จากคุณ : midnight wolf
เขียนเมื่อ : 21 ก.ย. 52 12:08:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com