Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมคนส่วนใหญ่ถึงพิมพ์ชื่อจริงของ "เชียร์" ผิดครับ  

พอดีผมว่างๆก็เลยนั่งsearchหารูปหาข้อมูลดาราสาวๆไปเรื่อยอะครับ

แล้วลองมาsearchชื่อเชียร์ดู ก็งงนิดหน่อยว่าทำไมคนค้นหาชื่อจริงน้อยจัง มันน้อยจนเกินไปอะครับ ปกติมันน่าจะเยอะกว่านี้

"เชียร์ ฑิฆัมพร" ผลการค้นหาแค่ 86,600
ผมก็เลยลองพิมพ์ใหม่เป็น "เชียร์ ทิฆัมพร" ผลการค้นหาก็แค่ 37,000
แต่มาเยอะตรงคำว่า "เชียร์ ทิคำพร" ผลการค้นหา 617,000

ก็เลยงงว่าตกลงชื่อจริงของเชียร์เขียนอย่างไรกันแน่ครับ
ผมเข้าใจว่าเขียนว่า "ฑิฆัมพร" มาโดยตลอด
แต่คนใหญ่ไปค้นคำว่า "ทิคำพร" ก็เลยงงอะครับ
หรือเป็นไปได้มั๊ยครับว่าตัว "ฆ" เป็นตัวที่ไม่ค่อยมีใครใช้ คนก็เลยหาไม่เจอ สงสัยครับ

จากคุณ : Boss
เขียนเมื่อ : 21 ก.ย. 52 20:03:39 A:117.47.21.4 X: TicketID:234381

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com