Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถึงเวลาหรือยังที่นางเอกละครไทยควรมีอาชีพ? คุณอยากเสนออาชีพอะไรกันบ้างครับ{แตกประเด็นจาก A8350027}  

ถึงเวลาหรือยังที่นางเอกละครควรมีอาชีพ?

จากกระทู้ต้นกำเนิดนี้ ผมสนใจประเด็นนี้มากเลยครับ
ก็เลยอยากถามความเห็นเพื่อนๆครับว่า..

1. อยากให้นางเอกละครของเรามีอาชีพได้แล้วหรือยัง หรือว่าไม่จำเป็น?
ส่วนตัวผม ผมอยากให้มีครับ มันดูไม่สมจริงเอามากๆที่นางเอกไม่ทำงานทำการอะไร(แม้มีอาชีพ แต่ก็ "ไม่เห็นทำอะไร" ในละครเลย)

2. ถ้าจะให้นางเอกมีอาชีพ  เพื่อนๆเฉลิมไทยอยากให้ทำอาชีพไหนมากที่สุดครับ
ส่วนตัวผมรัก "หมอซาร่า" จาก Prison Break มากlove เลยอยากให้นางเอกละครไทยเป็นหมอชะมัด
(หนังฝรั่งส่วนมาก เป็นตำรวจเอฟบีไอซะเยอะโลด X Files, Fringe, The Mentalist etc)

3. นางเอกละครญี่ปุ่น เกาหลี กับจีน(ไต้หวัน ฮ่องกง) ส่วนใหญ่มีอาชีพอะไรกันบ้างครับ
เท่าที่ผมจำได้ ญี่ปุ่นจะหลากหลายสุดๆ เป็นทั้งทนาย สัตวแพทย์ OL(office lady) etc.
ของฮ่องกงมักจะทำงานเกี่ยวกับธุรกิจ
(แต่นางเอกจะทำงานจริงๆเลยนะ งานมีส่วนเกี่ยวพันกับเนื้อเรื่องเอามากๆ)
ของเกาหลีผมไม่ได้ดูเลยครับ  เพื่อนๆที่ดูช่วยแชร์ความรู้ด้วย ผมจะได้โลกกว้างขึ้น

ขอบคุณคร้าบ

จากคุณ : ผึ้งน้อยพเนจร
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 52 16:10:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com