Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Couple or Trouble] เพลง Just We ตั้งใจแต่งเพื่อเรื่องนี้เลยป่ะครับ ?  

ชอบเพลงนี้สุดยอดเลยช่วงนี้ ทำไมเพลงไทยทำไม่ได้ในระดับนี้นะครับ งง เหมือนกัน(ทำนอง ดนตรี การร้อง)

ถ้าเนื้อร้องเป็นภาษาอังกฤษทั้งหมดนี่ผมคงหัดร้องให้ได้เลย หุหุ

ว่าแต่เค้าแต่งเพื่อละครเรื่องนี้เลยป่ะครับ หรือว่า เป็นเพลงในอัลบั้มของใคร ?

เลือกมาได้โดนมากๆ คือ ฟังไม่รู้เรื่องหรอกครับ รู้แต่ Just in my heart Just in we together. แค่ท่อนนี้ขึ้น ในฉากซึ้งๆ น้ำตาจะไหล(ไม่ไหลนะ อิอิ)

เออ แต่หนังเกาหลี นี่รู้จังหวะอารมณ์ รีดอารมณ์ได้ตรงจังหวะ จะซึ้งก็สุดยอด จะสงสาร จะหัวเราะ เนียนทุกอารมณ์จริงๆ

อ้อ แล้วทำไมหนังมีสองชื่ออ่ะครับ อีกชื่อ ก็ Couple Fantasy อ่ะ เต็มเนทเลย ทำไมอ่ะครับ ?

จากคุณ : MachineGun
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 52 08:52:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com