Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถึงเวลารึยังครับ ..กับการจัดระเบียบบัตรผ่าน??  

ขออนุญาตตั้งที่ห้องย่อยวิทยุ-โทรทัศน์นะครับ ..เพราะผมก็ไม่รู้ว่าจะตั้งที่ห้องย่อยไหนดี
คือจะว่าไปกระทู้นี้มันก็ไม่เกี่ยวกับจุดประสงค์หลักของห้องอ่ะครับ ..อันนี้ผมเข้าใจ

แต่ที่ไม่ไปตั้งที่กระทู้นอกเรื่้อง ..เพราะมันเกี่ยวกับหน้ารวมอ่ะครับ

ก็อย่างที่ทุกคนทราบ ..ว่าจะมีบัตรผ่านอยู่จำพวกนึง ..ที่คอยตั้งกระทู้ป่วนตลอด
คอยหาประเด็น หากระแสมาปั่นกระทู้อยู่เป็นระยะๆ
ซึ่งมันสร้างความรำคาญอย่างมาก(รำคาญลูกตาอ่ะครับ ..ไม่ได้ทำให้ผมเจ็บเนื้อเจ็บตัวอะไรหรอก)

คือบัตรผ่านที่ดีๆก็มีนะ ..ผมก็ไม่ได้เหมารวม ..!!
แต่ก็ปฎิเสธไม่ได้ว่าพวกนี้มันทำให้บัตรผ่านดูแย่ไปในสายตาของทุกคน

..ผมเลยคิดเล่นๆอ่ะครับ ..ว่าเราลองจำกัดสิทธิ์ของบัตรผ่านดูมั้ย??
เพราะจุดหมายหลักของบัตรผ่าน ..ผมคิดว่าสำหรับคนที่นานๆเข้ามาที เลยไม่ได้สมัครสมาชิก
หรือสำหรับผู้ที่สมัครสมาชิก แต่ยังไม่ผ่าน หรือจะอะไรก็ตามแต่เถอะ

นั่นแหละ ..ผมว่าถ้าพันทิปสามารถทำได้ ..ลองจำกัดสิทธิของเค้าอ่ะครับ
เช่นว่า บัตรผ่านตั้งกระทู้ได้แค่วันละกระทู้เดียว
หรือ ..เลขไอพีจากคอมพ์เครื่องเดียวกัน สามารถขอบัตรผ่านได้แค่อันเดียว
นอกจากว่าบัตรผ่านนั้นจะหมดอายุ ..จึงขอใหม่ หรือยืดอายุ
(ตอนนี้เห็นจำกัดแค่เมล์ ..ถ้าเปลี่ยนเมล์ใหม่ ก็ขอใหม่ได้ทันที)

ผมว่ามันน่าจะดีกว่าการปล่อยให้ตั้งกระทู้ตามใจชอบแบบนี้

เข้าใจครับว่ามันต้องไปกระทบกับบัตรผ่านนิสัยดีบ้างแน่ๆ
แต่ก็จะได้เป็นการบังคับแบบนุ่มนวลให้ไปสมัครสมาชิกอ่ะครับ
คือถ้าจะเข้ามาเล่นบอร์ดนี้บ่อยๆก็ไปสมัครสมาชิกแสดงตัวกันไปเลย

ถ้าแบบอมยิ้มมันสมัครยาก ..ก็ลองสมัครแบบโทรศัพท์ดู ..อาจจะง่ายกว่า(มั้ง??)

เพราะถ้าแบนบัตรผ่านไปเลยแบบบางห้อง ..ผมว่าก็น่าเห็นใจคนที่รอยืนยันสมาชิกอ่ะครับ
เพราะบางคนเค้าก็นิสัยดี โพสถามตอบกันปกติ ..ไม่ได้เกรียนแตก ติ่งหูเน่าแบบพวกนี้

และเพราะไอ้พวกเกรียนๆนี่แหละ ..ที่ทำให้ทุกคนมองบัตรผ่านไปในทางลบ

อยากฝากไว้อ่ะครับ ..ถ้าสามารถทำได้นะ!!

จากคุณ : เด็กส่งแก๊ส
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 52 08:13:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com