Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปัญหา ถีบ เบาะ ในโรง หนัง ++ผมถีบเองแหละ++  

ปัญหาการถีบ เบาะในโรงหนัง หลายคน เซงและรำคาญ มาก
กับพฤติกรรม เหล่านี้
ผมเป็นคนหนึ่งที่      ถีบเบาะข้างหน้าในโรงหนัง   ทำไมหรอ

คุณรู้ไหม  ว่า ชาย ที่ สูง 185 เข้าไปดูหนังในโรงภาพยนตร์ รู้สึกยังไง
แค่ ผมยืน บ้างครั้งผมก็สูงกว่า คนที่อยู่แถวหลังแล้ว  
พอนั่งลง แถวที่อยู่ด้านหน้าก็ พิงมาจนสุดทุกคนก็พิงต่อๆกันไปหมด คำตอบก็คืนมันชนเข่าผมเต็มๆเลยครับติดเลย แล้วยังไงต่อละ เขาก็หันมามองผมไงผมเลยต้องเองหลังให้สุด เพื่อหลบและไม่บังคนข้างหลังด้วย แต่ก็ยัง หลบได้แค่นิดหน่อยเท่านั้น
เพราะต้องกางขา ออก เป็นตัว V เพื่อไม่ให้ชนเบาะ
แลังยังไงต่อ หรอครับ ก็หนัง 90-120+นาที ขึ้นไป คุณไม่อาจะนั่งท่าเดียวกันได้หรอกมัน เมื่อย มันก็ต้องมีการสลับขา กันบ้าง
แล้วจังหวะนี้แหละที่ บ้าง
ครั้งก็อาจไปชนหรือกระแทก เบาะข้างหน้าผม  ส่วนคนหน้าเขาก็จะรู้สึกว่ามีคนมากระทุ้ง เบาะเขา ทำให้เสียอารามณ์ ไป จะทำไงได้ละ ครับ

ส่วนกรณีอื่น บ้างคนก็หน้าเกลียด ก็มีเอาขาไปวางพาดเบาะ ข้างหน้า1-2ขา เลยก็เห็นบ่อย แบบนี้ควรด่าครับ

ตกลง ผมผิดที่เกิดมาสูง รึ โรงหนัง เอาเปรียบโดยการ อัดที่นั่งให้มากเข้าไว้ จนไม่ได้มาตรฐาน   สากล อย่างที่ คุยกันว่าเป็นเครือโรงหนัง มาตรฐานระดับ โลกระดับเอเชีย ครับ

จากคุณ : คนรักเกม
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 52 02:59:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com