Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิธีหาหนังจากถังขยะ กับหาหนังเก่าๆในความทรงจํามาชมครับ  

สําหรับคนที่ยังไม่รู้นะครับ เวลาเราเข้าไปชมหนังออนไลน์แล้วอยาจะเก้บคลิปนั้นไว้ในเครื่องทําได้ง่ายๆโดยไม่ต้องใช้โปรแกรมครับ โดยใช้เบร๊าเวอร์ไออี
พอดุคลิปนั้นจบก้ไปที่ tool --- internet option --- temporary internet file --- setting --- view file --- หาไฟล์ที่นามสกุล .flv ประมาฯี้ครับ แล้วก๊อบมาใส่ไว้ในโฟลเดอร์ที่เราจัดไว้ เปลี่ยนชื่อได้ตามต้องการครับ เพียงเท่านี้เราก้จะได้คลิปมาเก็บไว้ดูแล้วครับ

***ควรลบไฟลืเก่ากับคุีกกี้ออกก่อน เพื่อง่ายและสะดวกในการค้นหาครับ ปุ่มอยุ่ใกล้ๆกับปุ่มวิวไฟลืนั่นละครับ

เป้นอีกวิธีที่จะช่วยให้ได้ดุหนังดีๆ เก่าๆ ที่บางเรีื่องอาจหาซื้อแผ่นแท้มาเก็บยังไม่ได้ ก้ใช้วิธีนี้ช่วยแก้ขัดไปก่อนได้เป็นอย่างดีครับ

อยากชมเรื่องไหน ลองเข้าเทพเจ้ากูลเกิ้ล พิมชื่อเรื่อง แล้วตามด็วย ดูหนังออนไลน์ สัาหรับเวปไทย ถ้าเวปนอก เข้าเทพเจ้ายุทูป พิมชื่อเรื่องตามด้วย part 1 ถ้ามีเรื่อวงนั้นก็จะขึ้นมาครับ

จากคุณ : หนังดีน่าดู
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 52 10:14:24 A:124.122.89.41 X: TicketID:234618

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com