Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสัย เรื่อง the classic ครับ  

สงสัย เรื่อง the classic ครับ

เพิ่งได้ดูครับ เป็น หนังที่ ดี มากๆๆๆ  ครับ , เพลง เพราะ จัง ได้ อารมณ์ ดี

จัง , สุข เศร้า เหงา รัก ตลก

( ตลกโรค วูบ ของ แตซู  อ่ะ ครับ  ) ได้ อารมณ์ ครบ ครับ ...

บางช่วง เปลี่ยน อารมณ์ คน ดู หัวแทบ คมำ  เช่น  ตอนที่ แตซู ผูกคอ ....

บางช่วง ดู แล้ว จุก อยู่ ใน หัวใจ จริงๆๆๆ น้ำตา แทบ ใหล , สงสาร Joo-

hee , Joon-ha มากๆๆ เลย ครับ

มี คำถามครับ  :

1.  ตอนที่  Joon-ha กลับ จาก รบ แล้ว ตา บอด  ทำไม ยัง ปฎิเสธ รัก จาก

Joo-hee อ่ะ ครับ       แล้ว ยัง โกหก ว่า แต่งงาน แล้ว  อีก

2.   ตอนที่  มีคน  นำ เถ้ากระดูก ของ  Joon-ha มา ให้  Joo-hee ลอยใน

แม่ น้ำ นั้น แสดง ว่า Joon-ha ยัง คง รัก  Joo-hee เสมอ ไม่เปลี่ยนแปลง

ทั้งๆๆ ที่ แต่งงาน ไป แล้ว  ใช่ไหมครับ

ฉาก นี้ เล่น เอา ผม สะอึก น้ำ ตา แทบ ไหล เลย ครับ ....

3.  ซังมิน ( ที่ เล่น ละคร เวที ) ร้องไห้ ทำไมครับ หลัง จากที่ ซีเฮ เล่า

เรื่อง  แม่  ( Joo-hee ) จบ

4.  ตอนที่ ซังมิน ถอด สร้อย ออกจากคอสวมให้ ซีเฮ สร้อย อันนั้น เป็น

อันเดียว กับ ที่ Joo-hee ให้  Joon-ha หรือ ป่าว ครับ ....

5. ชื่อ หนัง บอกว่า   คนแรก ของหัวใจ คนสุดท้าย ของ ชีวิต หมายถึง ใคร

ครับ  , คนแรก ของหัวใจ หมายถึง Joon-ha

ใช่ไหมครับ แล้ว  คนสุดท้าย ของ ชีวิต คือ ใคร ครับ งง งง งง

6. เพลง  I To You, You To Me , Sarang Ha Myun Hal Soo Rok , พอจะ

แปล เป็น ภาษา ไทย ได้ ไหม ครับ

จากคุณ : neocivic9
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 52 09:32:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com