Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไมมีสปอย!!! เมื่อวานไปนั่เล่นเกมส์ตู้street fighter 4 ที่เซนทรัลลาดพร้าวมา  

ไม่เกี่ยวไรกับการ์ตูนคอมมิคไรเลยนะ

สตรีทเป็นการ์ตูนด้วยเน้อ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!ย้ำไว้ก่อนกันคนมาไล่

แต่เจอไรหนุกๆเลยมาเล่าให้ฟัง

คือเมื่อวานก็ไปเครียร์สารพัดใบเสร็จตามเคาร์เตอร์เซอวิสต่างๆ ตามภาษาคนทำงานกินเงินเดือน

เดินว่างๆอยุ่ก็เลยลงไปเล่น tekken กับเด็กๆข้างล่างเค้า (ตัวผมแก่แล้ว 555+)

พอเบื่อๆก็เดินเลยไปเล่น street fighter 4 อีกร้านหนึ่ง

มันมีสองตู้ติดกัน
ก็เลยนั่งสู้คอมไปเรื่อยๆฆ่าเวลา

ซักพัก มีเด็กแต่งตัวชุดนิสิต คาดผ้าปิดปากกันหวัด
อายุราว 20 ปี มายืนดู ซักพักแกก็หยอดตู้ข้างๆผม

แต่ปรากฏว่า พอแกเลือกตัวละครที่จะเล่นเสร็จ

น้องแกทำท่า  โอ้ตส์!!!!!!  (แบบที่นักคาราเต้เค้าทำกัน)  ใส่ตู้เกมส์ครับ!!!!

แถมชูมือชกลมไปข้างหน้า แบบที่ ryu แล้วก็พูดจา(น่าจะ)ภาษาญี่ปุ่น แบบปะรกาศศักดาท้าทาย เหมือนเวลาที่ก่อนเกมส์จะเริ่มสู้!!!

ผมเลยใบ้รับประทาน  คิดในใจ (ไอ้หนูเอ็งเป็นเอามากนะเนี้ย!!!)

แต่ยังก็ทนนั่งเล่นกะคอมต่อ(เสียดายตัง 10 บาทแหนะ  แหะๆๆ)

น้องแกยังไม่เลิกพีค พอแกชนะคอมได้ตัวหนึ่ง แกชูมือขึ้นฟ้า ตะโกนแสดงความดีใจซะอีก  แต่คราวนี้ฟังไม่ออกว่าพูดอะไร(เสียงมันอู้อี้ผ้าปิดอยู่)

ผมเลยคิดว่า ไม่ไหวแล้ว นั่งเล่นต่อ เดี๋ยวน้องแกหันมาฮาโดเคน โชริวเคนใส่ผม แล้วผมจะทำยังไง

เลยลุกหนีจากตู้ เลิกเล่นเลยครับ ปล่อยตาย  แล้วปล่อยน้องแกโวยวายต่อไป

เลยไม่ได้อยู่ดูต่อว่า น้องแกจะออกแอ็กติ้งอะไรอีก

ว่าจะดูหัวเข็มขัดด้วยว่าเรียนที่ไหน แต่ลืม 555

เรื่องราวมันก็มีแค่นั้นแหละครับ  ขำดี  เด็กไทยสมัยนี้มีอะไรแปลกๆเยอะดีเนอะ
ขนาดโตเรียนมหาลัยแล้วนะ

way to go!!!!kid!!! เอ็งมาถูกทางแล้ว ไอ้น้อง 555+

จากคุณ : The_Death_oF_Superman
เขียนเมื่อ : 2 ต.ค. 52 11:06:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com