Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อีกสักกระทู้กับ Clannad ขอความเห็นแฟนๆหน่อยครับ ^^  

อ่า คำเตือนเลยนะครับ มีสปอยแน่นอนสำหรับคนที่ไม่ได้ดู แล้วก็ใช้ภาษาที่เหมาะสมในการตอบด้วยนะครับ เพื่อป้องกัน "ดราม่า"

จากกระทู้ K-ON ข้างล่าง คราวนี้หันมาถามเรื่อง Clannad บ้างล่ะนะ

1. คะแนนเต็ม 5 ดาว คุณให้เรื่องนี้กี่ดาว ขอเหตุผลด้วยนะครับ

2. ที่ถามเรื่อง Clannad ต่อจาก K-ON ก็เพราะว่า เพื่อนมันทัก msn มา ว่ามีอนิเมอะไรน่าดูบ้าง ผมก็สาธยายไป สรุปมันดูหมดแล้ว ยกเว้น Clannad กับ K-ON  มันบอกให้เลือกมาให้มันเรื่องนึง ผมก็ลังเลอยู่ ออกแนวรักพี่เสียดายน้อง จะบอกว่าเรื่องไหนสนุกกว่า ก็บอกยาก คนละแนว

K-ON ก็น่ารักสดใส ส่วน Clannad ก็น่ารัก+.........ฮือ ฮือ T___T

ถ้าคุณเป็นผม คุณจะหยิบเรื่องไหนไปให้เพื่อนดูก่อนครับ?? ขอเหตุผลประกอบ

จริงๆแล้ว บางคนอาจจะคิดว่าเรื่องแค่นี้ต้องถามรึ แหะๆ คือผมอยากได้ความคิดเห็นของคนอื่นบ้างน่ะครับ ^^"

ป.ล. เรื่อง Clannad นี่ อ่านออกเสียงยังไงครับ แล้วมันทับศัพท์มาจากภาษาญี่ปุ่นรึเปล่าเอ่ย = ="

จากคุณ : [CE]-Train
เขียนเมื่อ : 2 ต.ค. 52 15:33:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com