Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[--Aff Taksaorn@Pantip--]] #93 เม้าท์นอกจอ "น้ำตาลไหม้" (5+) แทนของเก่าที่เดี้ยงไป{แตกประเด็นจาก A8374769}  

....ริรักผิดไม่คิดห้ามใจ  แม้ดวงใจต้องแสนทุกข์ทน...

มาแล้วจ้าวันนี้ถั่วฯมาแตกกระทู้ให้แล้ว มาแตกวันนี้ก็อีกนานมั้งกว่าจะมาแตกกระทู้ได้อีก เพราะตอนนี้ภาระกิจด้านการงานรุมเร้าเหลือเกิน  ทำให้ช่วงเวลากลางวันไม่สามารถแวะเข้ามาคุยได้ตามปกติ  แต่ก็ติดตามอย่างใกล้ชิดอยู่จ้า

มาเข้าเรื่องการเม้าท์นอกจอ "น้ำตาลไหม้" กันดีกว่า  ผ่านไปแล้ว 6 ตอนแล้ว และเริ่มขมกับน้ำตาลไหม้กันแล้ว กว่าจะหวานเป็นน้ำตาลอีกทีโน่นเลยอีกนาน ช่วงนี้ก็ต้องขมๆกันไป และต้องตามเอาใจช่วยน้องโบกันต่อไป

วันนี้อะไรกันนี่กำลังคึกคักดันมาเดี้ยงซะงั้น ใช้อันนี้แทนแล้วกัน สงสัยกระทู้ทนความสวยของชาวหมู่บ้านแอฟไม่ไหวแน่ๆ haha

สุดท้าย ช่วยๆ กันโหวตด้วยเด้อ...
สุดสัปดาห์ Young & Smart Vote 2009  เปิดรับโหวตทุกช่องทาง ตั้งแต่ 1 ส.ค.-15 ต.ค. 2552
http://www.sudsapda.com/SudSapDa2007/youngsmart/Vote.aspx

InStyle Awards 2009  เปิดรับผลโหวต ตั้งแต่ 15 สิงหาคม-15 ตุลาคม 2552
http://www.instyle.co.th/InStyleAwards/index.aspx

เครดิตภาพ :  Graphic.grap

จากคุณ : ถั่วฝักยาวสีขาว
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 52 22:43:21

ความคิดเห็นที่ 87

เหมือนเวลาอดอะไรนานๆ
มาเจอกัยทีหายอยากกันไปเลย

====================================

จะดีหรอ...ทฤษฎีนี้ใจไม่ค่อยดีเลยท่านถั่วฯ อิอิ.. ขนาดละครลับแล
รอกันมาเกือบปี ได้สมใจสองวินาที ฮา... แล้วนี่ยิ่งห่างกันไปสองปี

ไม่เหลือเพียงเสี้ยววินาทีเชียวหรอ อุวะฮ่าๆๆๆ

จากคุณ : Graphic.grap
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 21:18:44

ความคิดเห็นที่ 88

ความคิดเห็นที่ 87    

เหมือนเวลาอดอะไรนานๆ
มาเจอกัยทีหายอยากกันไปเลย

น้องซินคงขาดใจตาย
555

จากคุณ : มาซะเวอร์ (Cindecruella)
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 21:24:16

ความคิดเห็นที่ 89  

เข้ามาคุยตอนบ้านคึกคัก สนุกสนานกันเชียวนะ
น้องถั่วจ๊ะ เรื่อง Social networking น่ัะเพื่อนมันชวนให้สมัคร เราก็บอกว่าชั้นทำไม่เป็นมันก็ให้สมัครจนได้ ทุกอันน่ะเพื่อนให้สมัครทั้งนั้น invite มาบ้างน่ะ
ชั้นโง่ทาง Social networking ซะจริงๆ

อ้าวทำไมตากราฟเฝ้าหน้าคอมได้ล่ะ ไม่ดูนางกรี๊ด เหรอ เหอ เหอ
ท่านหัวหน้าแต่งนิยายเรื่องใหม่เลยท่าน เอาแนวแฟนตาซีนะ
เป็นไรวะชักยั๊ว เน็ตหลุดบ่อยจริงแค่พิมพ์อยู่เนี่ยหลุด 3-4 ครั้งแล้วนะ

จากคุณ : ริริเองจ้า
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 21:27:14

ความคิดเห็นที่ 90

# 88
น้องซินขาดใจตายเลยเหรอจ้ะ
อิอิ คงไม่ต้องรอนานจนถึงขนาดขาดใจตายหรอกมั้งคะ

เพิ่มเติมข้อความ
พี่ริริ เน็ตหลุดบ่อยเหรอคะ ใจร่มๆนะคะ ต่อใหม่ๆค่ะ
เดี๋ยวผิดคอนเซ็ปสาวงามนะคะ หมดสวยกันพอดี อิอิ

แก้ไขเมื่อ 04 ต.ค. 52 21:34:27

แก้ไขเมื่อ 04 ต.ค. 52 21:28:09

จากคุณ : ฝัน-นิทรา ณ.น้ำปิง
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 21:27:40

ความคิดเห็นที่ 91

^^
สวัสดีพี่ๆทุกคนค่ะ คิดถึงจัง วันนี้บ้านดูคึกคักเนอะ
โชคดีมั่กๆที่มาเวลานี้

เชียร์ให้หัวหน้าแต่งนิยายด้วยคน

ป.ล.พี่เงี้ยว ยังอยู่ไหมเนี่ย?
โหลด mv สองตัวที่ส่งไปได้หรือเปล่าคะ?
ผ่านมาเห็นข้อความรบกวนตอบด้วยเน้อ

จากคุณ : Cindecruella
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 21:30:19

ความคิดเห็นที่ 92

น้องซอล เข้าประกวด ...คงได้ปรับบทกันอุตลุต 18 + ซะขนาดนั้น

แบบว่า อุส่าห์เล่นคู่กัน แต่ดันมีแต่เรื่องเศร้าๆ
หวังว่า เพลิงบุญ จะเป็น พิมบงกช เขียนบทนะ ขอปรับเปลี่ยนบทหน่อยนะ
เหมือนตอนพลิกบทโศรายา จากสาวอ่อนหวานเจ้าน้ำตา เป็นโศรยา เชิญยิ้ม ขาวีน

โหสมาชิก เข้าบ้านให้เพียบ

จากคุณ : กะเหรี่ยงดง
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 21:31:47

ความคิดเห็นที่ 93

วันนี้บ้านคึกเป็นพิเศษเลย อิอิ

ส่วนพรุ่งนี้กลางวันยังคงต้องขออำลาเช่นเดิม
เพราะหงุดหงุดกับความอืดของเน็ตที่บริษัทมากๆ
และงานยังคงสุมหัวต่อไป

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 21:34:56

ความคิดเห็นที่ 94  

แฟนตาซีไปเลย โลดโผนหน่อยท่าน แบบเสกลำแสงได้ อะไรเงี้ย เค้าชอบเป็นการส่วนตัว

วิบเว้ย เน็ตยังหลุดไม่เลิก

แก้ไขเมื่อ 04 ต.ค. 52 21:36:53

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 21:36:11

ความคิดเห็นที่ 95

ดารา คู่ขวัญนี่ เขาจะเป็นคู่ขวัญกันได้นานเท่าไรนะ ไม่นับ รุ่นเดอะอย่าง มิตร-เพชรานะ

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 21:38:13

ความคิดเห็นที่ 96

พี่ริริ เช่นนั้นแล้วนิยายเรื่องนี้จะกลายเป็นละครพื้นบ้านหรือไม่ก็ละครจีนกำลังภายในแล้วอ่ะ

หัวหน้าจัดได้หรือไม่

เพิ่ม
คู่ขวัญรุ่นล่าสุดที่ยังคงเห็นร่วมงานกันคือ สันติสุขและจินตรา อ่ะหัวหน้า ตั้งแต่บุญชู 1

แก้ไขเมื่อ 04 ต.ค. 52 21:39:23

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 21:38:14

ความคิดเห็นที่ 97

พี่ริริใจเย็นเด้อครับ ฮา... เดี๋ยวจะไม่สวยทุกลีลาหนอ

น้องซินจ๊ะ ถ้าใจจะขาด ติดต่อยืมเข็มกับด้ายพี่กราฟได้นะครับ มีพกติดตัวไว้เสมอ
ขนาดเมื่อไหร่เย็นเมื่อนั้น

ปล. พี่ริริ มีหรอ จะพลาดกำลังดูเหมือนกัน แต่กราฟนั้น รักเผื่อแผ่ แบ่งเท่าๆ กัน
รายงานสดนางกรี๊ดไม่ได้เล่น แต่มาเฝ้ากระทูู้แอฟแทน ตาดูละครจุ๋ยๆ เอิีกๆๆ

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 21:41:08

ความคิดเห็นที่ 98

5 5 5 นึกถึงหนังจีนกำลังภายในเหมือนกัน หรือไม่ก็กลายเป็น หุบเขากินคน เวอร์ชั่นล่าสุด -*-

แบบว่า คิดว่า จัดให้ไม่ได้หรอกท่าน แหะ แหะ
แต่เคยเขียน fanfic การ์ตูน เป็นเรื่องแวมไพร์อยู่หนา ....อืม นึกได้ ป่านนี้ web โดนโละไปแล้วแหงๆ

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 21:41:20

ความคิดเห็นที่ 99  

สันติสุข-จินตหรา ตั้งแต่ คำมั่นสัญญาแล้วน้องถั่ว แล้วก็คู่กันเรื่อยมา
แบบนึกอะไรไม่ออกก็สันติสุข-จินตหรา น่ะ เค้าชอบพี่แหม่มด้วยไง

เพิ่ม ยังวิบไม่เลิก เดี๋ยวมา

แก้ไขเมื่อ 04 ต.ค. 52 21:43:10

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 21:42:05

ความคิดเห็นที่ 100

ถ้าแฟนตาซี
ขอแบบมีอภินิหารด้วยนะ
รวมมันซะทุกเรื่องไปเลย
ดาบเลเซอร์ รถแปลงร่างเป็นหุ่น เอลฟ์ประจำบ้าน รถบินได้ ฯลฯ

น้องซินจ๊ะ ถ้าใจจะขาด ติดต่อยืมเข็มกับด้ายพี่กราฟได้นะครับ มีพกติดตัวไว้เสมอ
ขนาดเมื่อไหร่เย็นเมื่อนั้น
>> ถึงขั้นพกติดตัวเลย - -' นายหัวกราฟท่าจะอาการหนัก แหะๆ
ที่ใจขาดบ่อยนี่เพราะอะไรเอ่ยยย? อิอิ

แก้ไขเมื่อ 04 ต.ค. 52 21:46:30

จากคุณ : เพ้อแล้วเรา (Cindecruella)
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 21:44:11

ความคิดเห็นที่ 101

สันติสุข-จินตหรา ตั้งแต่ คำมั่นสัญญาแล้วน้องถั่ว แล้วก็คู่กันเรื่อยมา
แบบนึกอะไรไม่ออกก็สันติสุข-จินตหรา น่ะ เค้าชอบพี่แหม่มด้วยไง

เง้อไม่ทันอ่ะพี่ริริ พูดถึงคำมั่นสัญญา อยากให้แอฟเล่นบทนี้จัง บทน่าสงสารมากๆเลย ว่าแต่ว่ายุคนี้หาพี่รินทร์ยากมากๆ

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 21:45:07

ความคิดเห็นที่ 102

อ้าว..พี่น้องเริ่มกลายเป็นกระทู้เชคอายุกันแล้วหรอครับเนี่ย 5 5 5 5

ปล. ได้ดูเหมือนกันนะ สันติสุข จินตราเนี่ย จำได้ๆ เอิ๊กๆๆ
ถ้าหัวหน้าเขียนกำลังภายในขึ้นมาจริงๆ สงสัยพี่ถั่วฯ ศิษย์พี่อ้วนฯ จะเป็นแฟนพันธุ์แท้
มากๆ เลยนะขอรับ อิอิ

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 21:45:10

ความคิดเห็นที่ 103

ไม่เคยดูคำมั่นสัญญาเช่นกันค่ะ
แต่เคยอ่าน (ร้องไห้พอๆกับคู่กรรมอ่ะ)
พี่ริน ก็ พี่เคน ไง ^^

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 21:57:01

ความคิดเห็นที่ 104

ว่าแล้วท่านกราฟไม่จัดภาพเอี้ยก้วยและเซียวเหล่งนึ่ง ที่เคยทำมาหน่อยหรือท่าน หุหุ

พูดถึงนิยายจีนกำลังภายในแล้วเครียด ยังเหลือหนังสือเป็นกองเลย ช่วงนี้ไม่ค่อยได้อ่านนิยายจียเลยอ่ะ
งานสัปดาห์หนังสือก็มารออีกแล้ว เหอๆ ต้องไปตามเก็บงานของหวงอี้และอุนสุยอันอีกแล้ว

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 21:59:02

ความคิดเห็นที่ 105  

คำมั่นสัญญา นะถ้าแอฟเล่นอีกเดี๋ยวก็ว่าไม่เปลี่ยน คาแรคเตอร์เลย เพราะน้องดาเธอน่าสงสารมากมาย
อ่านไปยังแอบขัดใจ อิพี่ริน ไม่รู้จะคิดมากทำไม ทำเป็นไม่อาจเอื้อม เธอสูงเกินไปเงี้ย จีบๆน้องดาไปเลยก็ไม่เป็นเรื่องและ หนอยอิพี่รินพ่อคนดี พ่อคนห่วงศักดิ์ เคืองนะเนี่ย

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 22:00:14

ความคิดเห็นที่ 106

พี่ริริ คืนนี้ท่าจะไปกินรังแตนมานะขอรับ หิหิ.. มาเหวี่ยงใส่พี่ริน อย่างต่อเนื่อง ฮา...
น้องซิน พี่พกเข็มกับด้ายไว้เย็น หน้าตัวเองครับ จริง จริ๊ง เผื่อหน้าแตก ฮา

อ่ะๆ จัดรูปเป็นแรงบันดาลใจให้หัวหน้าหน่อยก็ได้ ท่านถั่วฯ อุตส่าห์ ชงส่งมาให้

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 22:02:49

ความคิดเห็นที่ 107

ไม่อาว เหล่งนึ่ง ได้ไหม เศร้า โดนชายโฉดย่ำยี
แถมต้องแยกห่างไกลกันพระเอกอีก 16 ปีกว่า จะมาอยู่ร่วมกันได้

ขอแบบ ฮั่วชิงถง ในตำนานอักษรกระบี่ หรือเต็งฮุ้นลิ้ม ในเหยี่ยวเดือนเก้า ดีกว่า

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 22:14:11

ความคิดเห็นที่ 108

หัวหน้าท่านเป็นเซียนละครจีนกำลังภายในด้วยนี่เอง

แอบ อึ้ง ทึ่ง หัวหน้า มากมาย มีอะไรให้เซอร์ไพรส์ตลอด

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 22:30:27

ความคิดเห็นที่ 109

...โหย เขินเลยนะนี่ ...

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 22:33:49

ความคิดเห็นที่ 110

ที่หัวหน้ากล่าวมานั้นไม่ค่อยรู้จักเลย..ถ้าอยากได้ ขอภาพประกอบด้วย เดี๋ยวไปแปลงสารมาให้เด้อครับ อิอิ... ท่านถั่วฯ รู้จักหันหน้าเพิ่มแล้ว อย่างงี้
ก็เอาไปประกอบข้อมูลในหน้าสุดท้ายของหนังสือ OKOP น้องซอลได้ดิ่ครับ เอิ๊กๆๆ

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 22:36:24

ความคิดเห็นที่ 111

จะเขินอะไรกันหนอหัวหน้า

วันนี้ขออำลาก่อนเน้อแล้วเจอกันพรุ่งนี้จ้า

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 22:36:30

ความคิดเห็นที่ 112  

ไปนอนก่อนล่ะนะ ดับอารมณ์
สุขสันต์วันทำงานนะทุกท่าน

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 22:39:06

ความคิดเห็นที่ 113

ภาพประกอบ ...ไม่รู้จะหาได้ที่ไหนเหมือนกัน แต่เคยเห็นแว๊บนะ สำหรับ ฮั่วชิงถง แอฟ
ที่กระทู้แปลงภาพ นิยายจีนน่ะท่าน เป็นเรื่องที่ กิมย้งแต่งน่ะ มีพรรคดอกไม้แดง ด้วย

เจอแต่ภาพ โบราญเยี่ยงนี้ ....ขนนกเสื้อเหลือง

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 22:47:54

ความคิดเห็นที่ 114

กระทู้ของคุุณวิวิธวินท์รึเปล่าครับหัวหน้า ..ถ้าใช่เดี๋ยวต้องลองไปหาดูก่อน หิหิ
แต่รูปแบบนี้ก็ได้นะ แล้วจะไปแปลงสารมาสไปซ์ขอรับ ฮาๆๆ

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 22:59:43

ความคิดเห็นที่ 115

แม่นแล้วท่านกราฟ ...... ไปนอนก่อนนะ บาย

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 23:03:08

ความคิดเห็นที่ 116

ความรักคืบ"สงกรานต์-แอฟ"จูงดูหนัง2ต่อ2

ต้นรักชูช่องอกงามขึ้นเรื่อยๆ ช่วงหลัง ''แอฟ-ทักษอร'' ยอมไปปาร์ตี้กับ ''สงกรานต์'' และกลุ่มเพื่อนไฮโซบ่อย แถมล่าสุดเพิ่งควงไปดูหนังสองต่อสอง ที่ห้างดังย่านเอกมัย โดยฝ่ายชายทุ่มรับส่งถึงคอนโดฯ เพื่อพิชิตใจนางเอกสาวให้ได้เหมือนกับที่ประกาศไว้

ระดับความหวานทะยานขึ้นมาเรื่อยๆ หลังจาก สงกรานต์ เตชะณรงค์ ไฮโซหนุ่มทายาทโบนันซ่า สร้างความฮือฮา ออกมาประกาศก้องให้ชาวประชารับรู้ชัดเจนว่าจะพิชิตใจ ''แอฟ'' ทักษอร ภักดิ์สุขเจริญ นางเอกสาวสุดฮอตของวิก 3 ให้ได้ หลังจากที่ฝ่ายหญิงเพิ่งเลิกราจาก ''ผู้หมวดอ๋อ'' อดีตแฟนหนุ่มที่คบหากันมายาวนานกว่า 13 ปี โดยที่ฝ่ายแอฟเก็บตัวเงียบ ยังไม่ออกมาเปิดใจเรื่องเลิกรากับผู้หมวดอ๋อเพราะสาเหตุใด รวมทั้งเริ่มใจอ่อนยอมให้สงการนต์ดามใจหรือยัง

อย่างไรก็ตาม เกี่ยวกับเรื่องนี้ล่าสุด เมื่อวันที่ 2 ต.ค. ที่ผ่านมา สยามดาราได้รับการเปิดเผยจากแหล่งข่าววงในว่า ระยะหลังที่ผ่านมานี้ สงกรานต์เร่งปลูกต้นรักอย่างมาก และต้นรักก็เจริญเติบโตชูช่องดงาม เพราะฝ่ายแอฟเองก็ตอบรับไมตรี ยอมไปไหนมาไหนด้วยบ่อยครั้ง โดยแหล่งข่าวระบุว่า หลังจากที่นางเอกสาวปิดฉากรักมาราธอนจาก ''ผู้หมวดอ๋อ'' แล้ว จนมาถึงช่วงนี้ก็มีไปปาร์ตี้กับสงกรานต์รวมทั้งเพื่อนไฮโซบ่อยครั้ง แต่ไม่ได้ไปผับ หากแต่ไปตามร้านหรูๆ ซึ่งมีเพื่อนที่คุ้นเคยกันเป็นเจ้าของกิจการ

แหล่งข่าวระบุต่อไปว่า ล่าสุดเมื่อ 2-3 วันก่อน สงกรานต์และแอฟเพิ่งควงกันไปดูหนังสองต่อสองที่ห้างดังย่านเอกมัย  ซึ่งท่าทางที่ทั้งคู่แสดงออกต่อกัน หากใครที่ไม่ติดตามข่าว จะไม่รู้เลยว่า ทั้งคู่นั้นเพิ่งกำลังอยู่ในช่วงสานความสัมพันธ์ เพราะสวีตหวานราวกับเป็นแฟนกันมานานพอสมควรแล้ว

นอกจากนี้ ''สงกรานต์'' ยังรุกหนักด้วยการเทียวรับเทียวส่งนางเอกสาวสุดฮอตของวิก 3 ถึงคอนโดฯ ของนางเอกสาว ซึ่งอยู่ย่านลาดพร้าวบ่อยๆ  โดยคอนโดฯ ดังกล่าวที่แอฟอาศัยอยู่นั้นแหล่งข่าวระบุว่า มีพ่อของแอฟเป็นหุ้นส่วน สร้างขึ้นมาให้เช่าและขาย

ทั้งนี้ เวลาไปรับส่งแอฟนั้น แหล่งข่าวยืนยันว่า ไฮโซหนุ่มรอและส่งอยู่เพียงด้านล่างของคอนโดฯ เท่านั้น ไม่ได้ขึ้นไปด้านบนแต่อย่างใด

เกี่ยวกับเรื่องนี้ผู้สื่อข่าวได้พยายามติดต่อไปทางแอฟและสงกรานต์เพื่อสอบถามข้อเท็จจริง แต่ไม่สามารถติดต่อทั้งคู่ได้ ความคืบหน้าเรื่องนี้ จะได้รายงานให้ทราบในโอกาสต่อไป

จากคุณ : rungtaw
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 23:25:30

ความคิดเห็นที่ 117

เอาคลิปมาแปะก่อนลำลาครับผม ..ดีใจที่ความหวังของหมู่บ้านยังคงอยู่ หิหิ

AFF-NTM Short Tser 04.10.09
http://www.youtube.com/watch?v=kBHRb8oyte0

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 23:39:49

ความคิดเห็นที่ 118

สำหรับอันนี้สีสันค่ำครับ..

AFF-SSB-NTM 04.10.09
http://www.youtube.com/watch?v=TyaTZScbOeo

เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 23:41:28

ความคิดเห็นที่ 119

สวัสดียามเช้าคร้า
ดีใจจังพี่ถั่วกับพี่ริริเล่นเฟสบุคด้วย รบกวนส่งเมล์มาให้หลังไมค์ได้มั้ยคร้า เด๋ว add ไปหา เรามาเก็บผักกัน อิอิ

I agree with p'NGhaw
I think Meat ball boywas really telling the truth that he will wait untill Corn Girl  is single.

Now,Corn Girl already single,
OMG, Mr. Big mountain is very fast to win her heart,So, Meat ball Please do something!!!! haha

Oh, that's so cute
When they went to HK...Corn girl didn't go to meeting Fans with him 'coz it's so late at night and she want to take a rest, but Meat ball take the dinner back to her ....and and corn girl wait for him and dinner with him......so cute (>//<)/

I agree with you!!! Meat ball was looking very uncomfortable such as to arrange his clothers when Corn girl talk to Uncle and also I think that he looking very uncomfortable when he refer to Mrs. Musicle 'coz Corn girl stay at there haha

I believe there is something going on between them too hahaha. So it is obvous that it matters to them a lot,
ex. when M.C ask them that they will be heart shaken? and Meat ball ask corn girl agian that "you're shaken?"
orhhhh corn girl didn't say anything and she look very shy (>v<)/ that's so cute

very sorry ,my eng isn't good haha (^^") My Eng Teacher please forgive me (^,.^)a

จากคุณ : Ciao Bella
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 08:02:54

ความคิดเห็นที่ 120

^
^
your english isn't good? who cares?
my oppinion is just like you
hehe...

======================

สวัสดีตอนสายๆจ้า
คิดถึงเจ้าของบ้านคนสวย
ป่านนี้อยู่แห่งหนใดหนอ?

จากคุณ : รำพึงรำพัน (Cindecruella)
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 10:08:16

ความคิดเห็นที่ 121

เพชร รับกดดัน น้ำตาลไหม้บทแมนแอบเกย์
"เพชร กรุณพล" เผย เล่นละคร "น้ำตาลไหม้" เพราะมีผู้กำกับ"ชนะ คราประยูร"ยอมรับกดดันกับบท "ติก" โชว์บทแมนแต่เป็นเกย์

กำลังมาแรงและเป็นที่จับตามองสำหรับดาราแต่ละคนที่มารับบทนะละคร "น้ำตาลไหม้" แม้แต่ หนุ่มเพชร "กรุณพล เทียนสุวรรณ" ที่มารับบท "กติกา หรือ ติก" พี่ชายของ นางเอกสาว แอฟ "ทักษอร ภักดิ์สุขเจริญ" ในเรื่อง โดยหนุ่มเพชร เผยว่า กดดันกับบทมาดแมน แต่แอบเกย์ แต่ที่รับเล่นเพราะผู้กำกับที่ชื่อ "ชนะ คราประยูร" นั่นเอง

โดย หนุ่มเพชร กรุณพล เปิดเผยว่า " สำหรับผมการเป็นนักแสดงต้องเล่นได้ทุกบทครับ ตัวผมเองก็ผ่านมาหลายบทบาทแล้ว ทั้งคนดี ตัวโกง ตำรวจ แต่ก็ยังไม่ได้รับบทเกย์เลย แต่สาเหตุจริงๆที่ผมตกลงใจรับเล่นแบบไม่ห่วงภาพลักษณ์ก็เพราะผู้กำกับครับ คุณชนะ คราประยูร เพราะผมว่า ผมได้ประสบการณ์และได้ฝึกฝีมือและก็เป็นอะไรที่ท้าทายมากครับ ซึ่งบทในเรื่องนี้ ผมเล่นเป็น ติก เป็นพี่ชาย ธุมา ที่แอฟ เล่น จะเป็นเกย์เลย แต่ไม่ได้แสดงออกเป็นกะเทยจ๋า แต่เป็นกะเทยที่เก็บความรู้สึกเป็นเหมือนผู้ชายรักผู้ชายด้วยกัน แต่ภายนอกเราดูเป็นแมนมาก พอผมเล่นไปแล้วผมชอบตัวละครตัวนี้มาก ทำให้รู้สึกว่าเวลาเราเล่นแล้วทำให้ตีโจทย์การเล่นละครไปในอีกรูปแบบหนึ่งเลยครับ"

ติดตามชม การพลิกบทบาทของหนุ่มแมนทั้งแท่งอย่าง "กรุณพล เทียนสุวรรณ" ในละครที่มีกระแสมาแรง และสะท้อนสังคมยุคปัจจุบันอย่าง "น้ำตาลไหม้" ทุกวันพุธ - พฤหัสบดี เวลา 20.30 น. ทางไทยทีวีสีช่อง 3

เครดิตข่าว : http://entertain.teenee.com/thaistar/41578.html

จากคุณ : วันที่สวยงาม
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 10:41:48

ความคิดเห็นที่ 122  

Wow so we communicate in English seem like we are in the secret alley.
hehe i pretty like this.
i'm sure still you guys could be in imagination state.
wish the best to our AFF.

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 11:11:20

ความคิดเห็นที่ 123

5 5 5 why we need to write in English

go to Sarnworld or youtube ...5 5 5 there are more comments those can not post in Thai ...

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 11:27:12

ความคิดเห็นที่ 124

โทษทีจ้าตอบผิดทู้

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 11:40:30

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 11:38:48

ความคิดเห็นที่ 125  

G'morning ka^^

Writing english is fun ^^ but my english is not good

Our home will be a foreign webboard .. haha

จากคุณ : Lybeous
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 11:50:24

ความคิดเห็นที่ 126

เอ่อ..ขอโทษนะครับ บ้านแอฟ ณ พันทิปไปทางไหนหรอครับ
ผมกำลังหลงทาง...?!?!

แล้วจะมีใครเข้าใจภาษาไทยมั้ยล่ะหนอ เหอๆๆ

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 12:56:38

ความคิดเห็นที่ 127

เอ่อ..ขอโทษนะครับ บ้านแอฟ ณ พันทิปไปทางไหนหรอครับ
ผมกำลังหลงทาง...?!?!

................................................................

This is Kratoo AFF TAKSAORN @ PANTIP. OK ????????????
V
V
V
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8392007/A8392007.html

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 13:19:09

ความคิดเห็นที่ 128

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 18:13:36

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 13:27:55

ความคิดเห็นที่ 129  

ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า

# 127 ... P'wan was awesome !

--------------------------------------

# 126 .. Very beautiful , that's why many guys want her to be his girlfriend

i have to leave here now , hoping u guys enjoy with English ^^

Bye , see u

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 13:42:53

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 13:39:10

ความคิดเห็นที่ 130

Bonjour apregraves-midi.

Lost in post nous  enseignement.555
Tout le monde se sent bien peu d'aide.
Les gens de l'autre cocirc teacute pour aider avec l'aide de traduction
N'Wan AFF Elle a vraiment belle image ci-dessus
Diligent de personnes travaillent dans cette maison de Nice.

Merci d'aider

อุ้ย..นึกว่ากระทู้สอนภาษา อิอิ

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 14:10:01

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 14:08:53

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 14:07:07

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 14:06:19

ความคิดเห็นที่ 131

# 130 อิอิ เป็นภาษาฝรั่งเศสที่มั่วมาก
มาแปลให้ก่อน

สวัสดีตอนบ่าย
หลงเข้ากระทู้สอนภาษาซะแล้วเรา 555
สบายดีกันมั้ยเอ่ย
คนข้างบนๆช่วยมาแปลให้ด้วยนะคะ
น้องวัน แอฟรูปข้างบนสวยมากเลย
คนบ้านนี้ขยันกันจริงๆ
ขอบคุณนะคะ  จบ
แปลออกมาแบบมั่วๆประมาณนี้แหละ อิอิ

Nous revenons a grave Let's Talk thaiumlandais
=กลับมาคุยภาษาไทยกันเถอะนะ 555

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 14:23:07

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 14:22:06

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 14:14:00

ความคิดเห็นที่ 132

Bonjour apregraves-midi.

Lost in post nous  enseignement.555
Tout le monde se sent bien peu d'aide.
Les gens de l'autre cocirc teacute pour aider avec l'aide de traduction
N'Wan AFF Elle a vraiment belle image ci-dessus
Diligent de personnes travaillent dans cette maison de Nice.

Merci d'aider

................................................................

What dose it mean ??????????  Can you speak Thai ???????? ha ha ha

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 14:18:35

ความคิดเห็นที่ 133

#131 Thank you for your translation .

OMG!!!!!!!!!! You can speak French (snake snake fish fish haha)

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 14:38:53

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 14:27:18

ความคิดเห็นที่ 134

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 18:14:10

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 14:32:54

ความคิดเห็นที่ 135

555
This is internation board. Why we posted in French and English? It is secret or not.

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 14:54:27

ความคิดเห็นที่ 136

ไม่เคยเห็น.... คาดว่า มาจากการถ่าย liza ใช่หรือไม่ หน้าตา ทรงผม เฟอร์นิเจอร์ คุ้น ตา แต่ภ่พ ไม่คุ้น

กรี๊ด กรี๊ด

จากคุณ : ก (กะเหรี่ยงดง)
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 15:03:09

ความคิดเห็นที่ 137

ขี้แง ขี้แง ขี้แง

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 15:06:32

ความคิดเห็นที่ 138

Nous sommes venus pour voir le monde ensemble.555
=เรามาเที่ยวรอบโลกกัน 555

จากคุณ : Dream-Sleeping At Ping River55 (ฝัน-นิทรา ณ.น้ำปิง)
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 15:13:01

ความคิดเห็นที่ 139

เอาภาพของหัวหน้าไปแปลงสารมาแล้วขอรับ...

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 15:24:33

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 15:23:51

ความคิดเห็นที่ 140

สุขสันต์วันแม่ haha

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 15:29:01

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 15:26:59

ความคิดเห็นที่ 141

****ข้อความซ้ำ****

ตกลงต่างคนต่างมา ต่างคนต่างโพสต์ ใช่มั๊ยเนี่ย ไม่ต้องพูดต้องคุยกัน 5 5 5

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 15:31:21

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 15:30:51

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 15:27:20

ความคิดเห็นที่ 142

น้องวันเล่นเกมส์ photo hunt เหรอ

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 15:30:57

ความคิดเห็นที่ 143

น้องวันเล่นเกมส์ photo hunt เหรอ

ป่าวจ้า มันคือเกมส์ไรเหรอ ไม่เคยเล่น

ปล.วันนี้ทำงานในออฟฟิศเหรอ เห็นเข้าเน็ตได้

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 15:33:47

ความคิดเห็นที่ 144

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 18:14:53

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 16:38:12

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 15:39:50

ความคิดเห็นที่ 145

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 18:15:24

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 15:43:58

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 15:42:26

ความคิดเห็นที่ 146

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 18:15:48

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 15:46:28

ความคิดเห็นที่ 147

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 18:16:19

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 15:48:54

ความคิดเห็นที่ 148

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 18:16:47

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 15:52:27

ความคิดเห็นที่ 149

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 18:17:17

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 16:02:27

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 15:59:51

ความคิดเห็นที่ 150

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 18:17:37

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 16:01:56

ความคิดเห็นที่ 151

ยู้ฮู้...พี่ถั่วได้ยินอ๊ะป่าว เพื่อนวงในของพี่ถั่วพอจะรู้มั๊ยว่า ละครล็อตหน้า มีเรื่องอะไรบ้าง
ภาพจากคุณเหรี่ยง

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 16:29:20

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 16:28:20

ความคิดเห็นที่ 152

เป็นภาพที่ไม่ได้ตีพิมพ์ นี่เอง ...สวยดีนะนี่

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 16:33:49

ความคิดเห็นที่ 153

ข่าวจากวงในยังไม่ออกเลย ที่ประชุมยังไม่เคาะ แต่ที่แน่ๆกุหลาบซ่อนหนามไม่อยู่ในตัวเลือกอ่ะ
ในตัวเลือกเท่าที่รู้มี น้ำผึ้งขม เชลยศักดิ์ มงกุฎแสงจันทร์ รุ้งร้าว

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 16:34:00

ความคิดเห็นที่ 154

สงสัยจะน้ำผึ้งขม .... ต่อน้ำตาลไหม้ ....อร่อยดี เอามาชงกับน้ำมะนาว

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 16:38:50

ความคิดเห็นที่ 155

แต่ที่แน่ๆกุหลาบซ่อนหนามไม่อยู่ในตัวเลือกอ่ะ

^
^
^
รู้สึกจะมั่นใจเหลือเกิน mad อิ อิ ขอบคุณจ้า

เพิ่มเติม

คิดถึงพี่เคนจัง สูตรเสน่หาสงสัยลงล็อตปลายปีแน่ๆ รอ ร๊อ รอ

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 16:52:53

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 16:43:13

ความคิดเห็นที่ 156

ชุดคลุมท้องไม่ค่อยอัพเดตเลยนะน้องโบ
สไตร์ลิสท์ อย่างพี่จึงจัดให้

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 17:23:54

ความคิดเห็นที่ 157

2
http://www.diytrade.com/china/4/products/3214689/maternity_wear_maternity_clothes_pregnant_wear.html

ไว้ใส่ไปเดินเล่น ชิวๆ

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 17:25:16

ความคิดเห็นที่ 158

บริหารเสน่ห์ น่ารักๆ .....ฝากให้ เลิฟ เรนเจอร์ด้วย อิ อิ

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 17:26:09

ความคิดเห็นที่ 159

ลืมภาพ

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 17:26:35

ความคิดเห็นที่ 160

หรือแบบ runway project
http://www.huffingtonpost.com/una-lamarche/project-runway-episode-2_b_271164.html

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 17:31:02

ความคิดเห็นที่ 161  

เฮ้อออ วันนี้งานยุ่งมากเลย ไม่ได้เข้ามาทักทายพี่น้องเลย
คิดถึงทุกท่านนะคะ

น้องถั่ว น้องวันจ๊ะ หลังไมค์ด้วยจ้ะ

กลับบ้านก่อนเน้อ คุยกันตอนค่ำๆจ้ะ

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 17:34:21

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 17:32:16

ความคิดเห็นที่ 162

ใส่ชุดนี้ไปงานแต่ง อิเป้เลย นะน้องโบ
http://www.huffingtonpost.com/una-lamarche/project-runway-episode-2_b_271164.html

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 17:32:20

ความคิดเห็นที่ 163  

กลับมาอีกที .. เลิกพูดภาษาอังกฤษกันแล้ว 555

เก็บตกภาพ *0* งามมมมมม (แต่แอบกลัวลูกกะตาใน #144)

ส่งชุดนี้เข้าประกวด ^^

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 17:33:10

ความคิดเห็นที่ 164

ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว ใส่ชุดแบบน้องเอยก็ได้นะ

jenet 58

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 17:49:39

ความคิดเห็นที่ 165

มีพ่อหล่อ พอๆกันเลยนะ น้องอึด กะน้องอึดกว่า

janet 58

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 17:51:45

ความคิดเห็นที่ 166

วันก่อน ฉากที่ เฮียเป้ วิ่งตามน้องโบ ก็พลันนึกถึงพี่วิก

เอาพี่เป้ กะ พี่วิก วิ่งแข่ง 100 เมตร ดีกว่า

pantip

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 17:53:36

ความคิดเห็นที่ 167

อิจฉาพี่วิก ได้ไปหลายฟอด ได้นอนหนุนตัก ได้ดูแล มและลูก ได้อยู่ร่วมเหตุการณ์สำคัญ

แต่ อิเป้ พลาดทุกอย่าง..-*-

janet 58

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 17:55:45

ความคิดเห็นที่ 168

เง้อ อยากดูละครพี่เคนจัง แล้วคู่นี้จะได้เล่นด้วยกันอีกป่ะเนี่ย

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 18:38:58

ความคิดเห็นที่ 169

ขออภัยอย่างยิ่งที่ทำให้เปลืองเนื้อที่กระทู้ใน คห. ที่ลบไปเกิดจากความสะเพร่าของหยงวันเองค่ะ...ป้าริริมากอดปลอบขวัญหยงวันหน่อยจิ

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 18:58:52

ความคิดเห็นที่ 170  

สวัสดีทุกคนค่ะ อยากเข้ามาบอกว่า"คิดถึงทักษอรจังเลย"

จากคุณ : TAMA GANG
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 19:17:43

ความคิดเห็นที่ 171

ขออภัยอย่างยิ่งที่ทำให้เปลืองเนื้อที่กระทู้ใน คห. ที่ลบไปเกิดจากความสะเพร่าของหยงวันเองค่ะ...ป้าริริมากอดปลอบขวัญหยงวันหน่อยจิ

----------------------------------
เกิดความผิดพลาดเหรอจ้ะ น้องวัน ไม่เป็นไรนะจ๊ะ
"ไม่ใช่ป้าริริทำแทนได้มั้ย"อิอิ ปลอบปลอบ

สวัสดีรอบค่ำทุกท่านจ้า
โอ๊ะโอ มีแฟชั่นชุดคลุมท้องซะด้วยกระทู้นี้

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 19:40:40

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 19:39:18

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 19:38:51

ความคิดเห็นที่ 172

มองซ้าย มองขวา
ขอเอาคลิปข่าวพี่ติ๊กมาแปะหน่อยนะ ไม่รู้จะเกี่ยวกับแอฟรึเปล่า เพราะยังไม่บอกว่าละครเรื่องใหม่เล่นกับใคร เรื่องอะไร
บอกแต่ว่านางเอกมาแรงแห่งยุค ขอให้เป็นแอฟจริงๆเหอะ เพี้ยง

พิมพะงาคะขา
SSS-TIK 05.10.09
http://www.youtube.com/watch?v=MWPqNwiZ85I

เพิ่ม
แต่รายการนี่ทำร้ายจิตใจถั่วฯเหลือเกิน เอาภาพจากรายการเนวิเกเตอร์หรือละครเก่าก็ได้เน้อ ไหงเอาข่าวแต่งงานมา
ช่างทำร้ายใจน้อยๆของถั่วฯจริงๆ ขอบคุณคลิปจากท่านอ้วนด้วยจ้า

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 20:08:03

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 20:01:29

ความคิดเห็นที่ 173  

ริริ มาแล้วค่า มามา หนูหยงวันมาให้ป้ากอด 3 ที หอมแก้มซ้ายขวาด้วย หนูน่าร๊ากกก มากเลยค่ะ
ทักทายทุกท่านนะคะ ขอตัวไปออกกำลังกายหน่อย เดี๋ยวกลับมาคุยต่อค่า

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 20:15:23

ความคิดเห็นที่ 174  

ไม่ได้ทำร้ายจิตใจคุณถั่วฯคนเดียวหรอก..มีเราเป็นแนวร่วมด้วย..55..
แต่ก็ดีใจนะถ้าพี่ติ๊กจะกลับมาเล่นละครจริงๆคิดถึงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
และดีใจเป็นสองเท่าถ้าเล่นคู่กับแอฟ..รอติดตามข่าวต่อไปค่ะ

จากคุณ : TAMA GANG
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 20:20:22

ความคิดเห็นที่ 175

สวัสดีครับพี่น้อง...โป๊ะทึก ทึ่ก... มารายงานตัวตอนค่ำๆ แล้วเด้อครับเด้อ
ศิษย์พี่อ้วนฯ ในท่านปรากฎแต่กิ๊ฟเท่านั้น... หรือท่านติดน้องนิ่มอยู่
ละครจบแล้ว มาส่งตัวหนังสือ กันบ้างเด้อขอรับ... เอิ๊กๆๆ

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 20:56:41

ความคิดเห็นที่ 176

ซาบซึ้งน้ำมูกน้ำตาไหลกับความห่วงใยที่พี่น้ำปิงและป้าริริมีให้หยงวัน เรียกขวัญกลับมาได้แล้วจ้า ^_^

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 21:21:21

ความคิดเห็นที่ 177

พี่ถั่วดูชิงชังป่าวอ่ะ ตกลงรุ่นลูกใครคู่ใครบ้างอ่ะ หรือ เป็นพี่น้องกันหมด พอดีหยงวันเพิ่งมาดูตอนรุ่นลูก

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 21:34:25

ความคิดเห็นที่ 178

รุ่นลูกไม่ได้ดูแล้วอ่ะน้องวัน เพราะว่าเดี๋ยวติดทำให้ต้องสลับกันดูกับ นตม ไม่ไหวอ่ะ เพราะมีรายงานสดด้วย งงน่าดู แต่อ่านนิยายแล้วนะ

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 21:41:16

ความคิดเห็นที่ 179

หยงวันนอกใจ สาวโบ เหรอ.....

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 21:49:24

ความคิดเห็นที่ 180  

กลับมาแล้ว อย่างเหนื่อยเลย ชิงชังคืออะไรเหรอ คุยกันเรื่องอารายกาน

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 21:53:31

ความคิดเห็นที่ 181

ชิงชิงคือละครทางช่อง ๕ เด้อครับพี่ริริ

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 21:56:56

ความคิดเห็นที่ 182

อะจ๊าก....ทำไงดีตอนแรกกะดูฆ่าเวลาแต่เจ๊อะยงชัย(บอล ซีซั่นส์เช้จ) เข้าไปติดแหง๊กเลย

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 22:00:47

ความคิดเห็นที่ 183  

เค้าไม่รู้จักอ้ะ คือปรกติจะไม่ได้ดูทีวีเลย รอดูแต่หนูแอฟ
อิอิ กับดูหนัง ทำไมเป็นคนอย่างนี้ว้าเรานี่ ไม่รู้เรื่องอะไรกะเค้าเล้ย
ขอบคุณมากค่ะที่มาเฉลย

ว่าแต่ว่าใครเคยดู mad tv บ้าง ตลกนะ ดูทางคุณหลอดน่ะ

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 22:20:14

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 22:16:54

ความคิดเห็นที่ 184

ไม่เป็นไรครับพี่ริริ ๒๐ บาท ค่าเฉลย เอิ๊กๆๆ

แล้วเค้าหายไปไหนกันหมดล่ะเนี่ย เตรียมตัวดู นตม. กันหรือไร
ทำไมซุ่มกันจริง... O-o"

ปล. น้องนิ่มน่ารักจัง (ไม่เกี่ยวกันเลย 555)

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 22:19:21

ความคิดเห็นที่ 185

ดีแล้วหละป้าริริจงรักภักดีกับแอฟเข้าไว้ อย่าออกนอกลู่นอกทางเหมือนหยงวันเลย เอิ๊กๆๆๆๆๆ

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 22:25:04

ความคิดเห็นที่ 186  

น้องนิ่มนี่แมวเหรอ กราฟเลี้ยงแมวเหรอ เหมือนหมานน้อยพี่เลยรักแมวเจ้านั้นน่ะ

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 22:25:34

ความคิดเห็นที่ 187

น้องนิ่ม คือ ชื่อนางเอกละครเรื่องจำเลยกามเทพ ทางช่อง 3 ที่ออกอากาศวันจันทร์-อังคาร รับบทโดย เชอรี่ เข็มอัปสร สิริสุขขะ

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 22:27:19

ความคิดเห็นที่ 188

น้องนิ่มนี่แมวเหรอ กราฟเลี้ยงแมวเหรอ เหมือนหมานน้อยพี่เลยรักแมวเจ้านั้นน่ะ

===================================================

5 5 5 เชื่อแล้วว่าพี่ริริไม่ดูใครนอกจจากแอฟจริงๆ

ปล. รักแมวครับ รักมากเลย จุบุ จุบุ

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 22:29:07

ความคิดเห็นที่ 189

ดีจังช่วงมีละครให้ดู 6 วันเลยทำให้ไม่ต้องรอคอยเรื่องไหนเพราะดูได้หมด สหายกราฟได้เห็นทีเซอร์รหัสโลกันต์ยัง

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 22:38:07

ความคิดเห็นที่ 190

ยังเลย ไม่ได้วนไปดูช่อง ๗ แต่ไม่ไหวจะเคลียร์
กับละครบู๊ของกันตนาสักเท่าไหร่น่ะนะ เหอๆ
กลัวมันจะออกเรือกลายเป็นเรื่องอื่นๆ น่ะสิ หิหิ

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 22:40:45

ความคิดเห็นที่ 191  

ก็ถ้าเค้าไม่ดูละครแอฟ เค้าก็ดูหนังฝรั่ง กับ ซีรีย์ฝรั่งเท่านั้นน่ะ จริงๆแล้วเค้านิยมฝรั่งนิ่นา พรุ่งนจะไปดู proposal กรี๊ดดดดดดด Ryan Reynolds จ๋าพ่อเทพบุตรหุ่นล่ำ อิอิ

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 22:46:35

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 22:46:11

ความคิดเห็นที่ 192

ฮา...รับทราบแล้วครับพี่ริริ ว่าภักดีกับแอฟคนเดียวจริงๆ อิอิ

แมวของหมาน้อยชื่ออะไรหรอครับ...
อืม..นุ่มนิ่ม เอ้ย น้องนิ่มนี่น่ารักดีนะ เก็บไว้ไปตั้งชื่อแมวดีกว่า

น้องนุ่มนิ่ม เอิ๊กๆๆๆ

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 22:55:55

ความคิดเห็นที่ 193

น่าน...ป้า...หยงวันเพิ่งชมว่าภักดีต่อแอฟไม่ทันขาดคำ ไปกรี๊ดคนอื่นซะแล้ว -_-'

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 23:00:23

ความคิดเห็นที่ 194  

แมวของหมาน้อยเหรอมีชื่อ น้องถ่านไม้ กับ น้องแมมมอธ ไม่รู้มันตั้งยังไง เรื่อยเปื่อยมาก
แหม น้องหยงวัน เค้าอ้ะกรี๊ดดดดดด ผู้ชายฝรั่งอ้ะเป็นเรื่องปรกตินะจ๊ะ แต่ป้าก็แอบกรี๊ดพี่ Steven Strait บ้าง Prince Caspian บ้าง หรือจะเป็น Channing Tatum
ก็บางทีพอให้ชื่นนนนใจ หรือจะเป็น Adam Brody บ้างก็บางทีน่ะ นิดๆหน่อยๆ อิอิ ฮุฮุ ฮึฮึฮึ

ว่าแล้วก็ถ้าว่างจะนั่งดู gossip girl  ซะทีดองมานาน

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 52 23:21:46

เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 23:19:15

ความคิดเห็นที่ 195

เปาทำบุญเยอะๆนะ

ศุกร์เข้าพระเสาร์แทรกจริงๆ เบี่ยยยยย

เราจะแผ่เมตตาให้ "มัน" เหมือนกัน

((ขอโทษนะคะ นั่งทำงานอยู่หาข่าวไปด้วยเปิดไปเจอ อึดอัดใจขอพื้นที่ระบายนิดนึง.....ขอบคุณค่ะ -/\-))

จากคุณ : เงี้ยว
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 01:35:55

ความคิดเห็นที่ 196

ดีค่ะ พี่น้องคุยไรกันเนี่ย หลากหลายภาษาและหลายเรื่อง
นานๆ เข้ามา ชักจะตามไม่ทัน
พี่น้องหนูเงี้ยวเกิดไรขึ้นคะ

เพิ่มเติม ตอนนี้รู้แล้วค่ะ ว่าเกิดไรขึ้น
ใจเย็นๆ กันนะพี่น้อง ทองแท้ไม่แพ้ไฟ

แก้ไขเมื่อ 06 ต.ค. 52 05:08:12

จากคุณ : มังกรไทย
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 04:38:30

ความคิดเห็นที่ 197

ตอนนี้อ่านข่าวก็ได้แต่ทำใจอย่างเดียวเท่านั้นนะพี่น้อง
เวลาเท่านั้นเป็นเครื่องพิสูจน์

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 06:15:28

ความคิดเห็นที่ 198

ข่าวไรง่าาาา

งงๆ....

มีข่าวใหม่อะไรหรอคะ...ไมเราไม่เห็นเลยล่ะ

ปล.สวัสดีรอบบ้านตอนเช้าๆค่ะ...หลังจากที่เป็นผี gift อยู่นาน

^ ^

จากคุณ : หนูน้อยนักเดินทาง
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 08:25:18

ความคิดเห็นที่ 199

หวัดดีรอบทู้จ้าพี่น้อง ช่วงนี้พายุกำลังจะมาดูแลสุขภาพกายและสุขภาพใจกันด้วยเน้อ อิ อิ

ปล.หวัดดีคุณหนูน้อยฯ ถ้าอยากรู้หลังไมค์จ้า

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 08:38:42

ความคิดเห็นที่ 200

ข่าวอะไรอะคะ อย่างรู้ด้วยคน ส่งหลังไมค์มาให้ด้วยนะคร้า (>v<)/

จากคุณ : Ciao Bella
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 08:54:33

ความคิดเห็นที่ 201

โอ โน โน โน๊ะ อย่างนี้ไม่ดี โอ โน โน โน๊ะ อย่างสงสัยไม่ดี
โอ โน โน โน๊ะ อย่างนี้กลัวว่าจะเป็นฝันร้ายยยยยยยยยยย

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 09:02:49

ความคิดเห็นที่ 202  

อยากรู้ ๆ ช่วยส่งหลังไมค์มาให้เค้าบ้างน้าค้า...ขอบคุณค่ะ ^/\^

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 09:23:36

ความคิดเห็นที่ 203

^
^
หนูยังเด็กเล็กนักจะดีเหรอจ๊ะ จะบอกดีมั๊ยเนี่ย 5 5 5 5

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 09:29:51

ความคิดเห็นที่ 204  

สวัสดีค่ะทุกๆคน!!
หลังจากไม่ได้เข้ามานานเลย แหะๆ (แต่ก็แอบซุ่มตามมุมกระทู้ แบบเงียบเชียบ555)
คือเป็นช่วงสอบปลายภาคนะค่ะ สอบเสร็จหลังชาวบ้านเค้าแต่ดันเปิดก่อนชาวบ้าน แย่จริงๆเลย555
เดี๋ยวก็ต้องสอบแกะแพะอีก = 3=
สู้ๆ สู้เพื่อทักษอร (เกี่ยวมั๊ยนั่น!!!)

จากคุณ : Conaniya
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 09:37:21

ความคิดเห็นที่ 205

ขอโพสต์รอยยิ้มของแอฟให้ชื่นจายยยยดีฟ่า
เริ่มที่อาหยงแอฟแฝดผู้พี่ของหยงวัน ^_^
ภาพจากคุณ ก.

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 09:38:50

ความคิดเห็นที่ 206

หวัดดีจ้าน้องโคนา อยากกินแกะแพะจัง ท่าทางจะอร่อย อิอิ

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 09:42:41

ความคิดเห็นที่ 207

คิดถึงอาหยงจังเลย อยากเห็นแอฟเล่นบทแบบนี้อีก เห็นแล้วชื่นจายยยยยยยยย

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 09:46:50

ความคิดเห็นที่ 208  

ขอบคุณอีกครั้งค่ะพี่วัน^/\^ หนูอ่านหนูก็ขุดวิจารณญาณทั้งหมดเท่าที่หนูมีมาใช้แล้วล่ะค่ะ 55

ป.ล. อยากรู้ว่าในบ้านแอฟแห่งนี้มีใครเลี้ยงปลาทองบ้างไหมคะ? เผื่อจะได้ปรึกษาบ้างอะไรบ้าง ^^

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 09:57:49

ความคิดเห็นที่ 209

มาส่งภาพ อาหยง สู้คน

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 09:58:35

ความคิดเห็นที่ 210

ยิ้มเข้าไว้ เรื่องอื่นอย่าได้แคร์

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 09:59:36

ความคิดเห็นที่ 211  

มาแล้วจ้าพร้อมกับเน็ตอันเน่าหนอน ทั้งช้า อืด หลุด ฮึฮึ
หนูหยงวันอย่าลืมส่งข่าวเน้อ
อาหยงน่ารักเนอะ

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 10:00:33

ความคิดเห็นที่ 212

หรือรูปนี้ดี pantip

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 10:01:01

ความคิดเห็นที่ 213

บ๊วยบ่วย หรือ ท่านไหนก็ไม่ทราบได้

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 10:02:18

ความคิดเห็นที่ 214

ไม่ต้องร้องไห้ไป พี่ปวันจะโอบกอดปลอบใจเอง

เล่นข่าวเยอะๆ ก็จะได้กอดแน่นๆ

น้องพัด

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 10:03:32

ความคิดเห็นที่ 215

หนูหยงวันอย่าลืมส่งข่าวเน้อ
อาหยงน่ารักเนอะ

.........................................................

ข่าวอะไรอ่ะจ๊ะป้า ช่วงนี้ชักงงๆ หรือข่าวที่พูดกัน ?????????????????????????

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 10:12:38

ความคิดเห็นที่ 216

แอ๊ฟแบ๊วเข้าไว้ 5 5 5 5 ภาพจากคุณ ก.

แก้ไขเมื่อ 06 ต.ค. 52 10:17:30

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 10:16:48

ความคิดเห็นที่ 217

ยิ้มเท่านั้นที่ครองโลกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ภาพจากคุณ ก

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 10:20:21

ความคิดเห็นที่ 218

ยิ้มมากเกินเค้าเริ่มเมื่อยแล้วอ่ะ ภาพจากคุณ ก

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 10:23:13

ความคิดเห็นที่ 219  

โอ๊ะ โอ๊ะ

อาหยงแอ๊ฟแบ๊ว...จะขาดภาพนี้ไปไม่ได้ ^^

(น่าจะคุณ ก เหมือนกัน ^^")

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 10:24:44

ความคิดเห็นที่ 220

อย่าทำหน้าอย่างนั้นเซ่ หยงวันอยากจะร้องไห้ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ
ภาพจากคุณ ก

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 10:24:52

ความคิดเห็นที่ 221  

อาหยงน่าร๊าก~*
ว่าแต่พี่วันคะ... มีข่าวอะไรด้วยหรอ
โคนาอยากรู้มั่งจะได้มั้ยเนี่ย 5555
..>__<..

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 10:27:43

ความคิดเห็นที่ 222

น้องเอยมาร่วมด้วยช่วยกันปั่นกระทู้แก้เครียดดีฟ่า มา มา

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 10:30:47

ความคิดเห็นที่ 223  

แฮๆ...ท่าจะอยู่ปั่นกระทู้เคียงคู่พี่วันไปไม่ได้แล้วล่ะค่ะ ต้องไปแล้ว^^

ทิ้งท้ายด้วยภาพนี้

(ภาพจากในpantipนี่แหละจ้ะ)

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 10:37:53

ความคิดเห็นที่ 224

งืมๆๆๆ

อ่านแระ...ขอบคุณคุณวันมากค่ะ...

แต่เรารู้สึกว่ามันไม่ใช่ข่าวอ่ะ...
มันเป็นแค่ความอยากที่ไร้สาระของคนๆนึง....

ไม่อยากจะบอกเลยว่า...ไม่เคยอ่านคอลั่มนี้เลย....เพราะรู้สึกได้ถึงความไม่มีแก่นสารใดๆ....

แต่ยังไงก็ยังรักพี่แอฟค่ะ.....เชื่อว่าพี่แอฟเป็นคงเก่ง ฉลาด
สิ่งที่พี่แอฟเลือกก็คงเป็นสิ่งที่ดีสำหรับพี่เค้าแล้ว
และพี่เค้าคงคิดมาดีแล้ว....

ปล. พล่ามไรเนี๊ยะ...แฮ่ะๆๆๆๆๆ

จากคุณ : หนูน้อยนักเดินทาง
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 10:38:32

ความคิดเห็นที่ 225

ง่า...น้องเอยใจร้ายทิ้งเค้าได้ไง ฮือๆๆๆๆๆๆๆ

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 10:43:20

ความคิดเห็นที่ 226

เหอ เหอ คุณหนูน้อยฯ หยงวันอยากชกหน้าใครบางคนจัง (ยุบหนอ พองหนอ ยุบหนอ พองหนอ อิอิ)
ภาพจากคุณ ก

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 10:51:25

ความคิดเห็นที่ 227

ซักหมัดดีมั๊ยเนี่ย

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 10:55:06

ความคิดเห็นที่ 228  

อ่านแล้วล่ะค่ะ กำลังจะบอกว่า
"อย่าได้แคร์" ค่ะ
เพราะอ่านแล้ว...ไม่มีความเป็นสาระอะไรซักนิดเดียว

อยากเล่นกะพี่วันนะคะ แต่เครื่องนี้รูปพี่แอฟมีนิดเดียวเองง่า
= 3=

แก้ไขเมื่อ 06 ต.ค. 52 10:56:25

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 10:55:23

ความคิดเห็นที่ 229  

เค้าก็อยู่เป็นเพื่อนน้องหยงวันนะ แต่เน็ตมันไม่เป็นใจอ้ะ
เน่ามากกกกก

อ่านแล้วไม่ต้องทำใจร่มเลยล่ะ สบายมากกกก เพราะว่าเค้าเขียนถึงคนอื่นน่ะ รู้จักป่ัะกรรมใดใครก่อ
แต่ว่าเราเลิกพูดถึงเรื่องนี้ดีกว่า เฮฮาสนุกสนานกันไป รอดูน้ำตาลไหม้พรุ่งนี้
เชียร์โบว์ กะ แอนะจ๊ะ ลุ้นๆอ้ะ สนุกขึ้นทุกวันเลย อิปวันก็เลื้อยจริงๆ

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 10:55:42

ความคิดเห็นที่ 230

หรือจะฟาดปากมันดี เหอ เหอ รู้สึกจะโหดขึ้นเรื่อยๆแล้วนะเรา ^_^
ภาพจากคุณ ก

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 11:00:15

ความคิดเห็นที่ 231

อยากเล่นกะพี่วันนะคะ แต่เครื่องนี้รูปพี่แอฟมีนิดเดียวเองง่า
= 3=

แก้ไขเมื่อ 06 ต.ค. 52 10:56:25

..............................................................

เล่นมาเหอะจ้า ขำขำ มีรูปไม่มีรูปก็ได้แล้วแต่ อิอิ

..............................................................

อ่านแล้วไม่ต้องทำใจร่มเลยล่ะ สบายมากกกก เพราะว่าเค้าเขียนถึงคนอื่นน่ะ รู้จักป่ัะกรรมใดใครก่อ
แต่ว่าเราเลิกพูดถึงเรื่องนี้ดีกว่า เฮฮาสนุกสนานกันไป รอดูน้ำตาลไหม้พรุ่งนี้
เชียร์โบว์ กะ แอนะจ๊ะ ลุ้นๆอ้ะ สนุกขึ้นทุกวันเลย อิปวันก็เลื้อยจริงๆ

...............................................................

ไม่ได้คิดไรมากหรอกจ้า แค่หาเรื่องปั่นกระทู้ระบายอารมณ์ขำขำ(พอดีคิดถึงอาหยงอ่ะขอเค้าโพสต์ต่อน๊าปลายกระทู้แล้ว)

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 11:05:07

ความคิดเห็นที่ 232

เล่นกะใครไม่เล่น มาเล่นกะหยงวัน เดี๊ยะ!!!!!!!ให้ผีหลอกซะให้เข็ด วะ ฮา ฮ่า
ภาพจากคุณ ก

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 11:09:31

ความคิดเห็นที่ 233

หยงวันคิดถึงพี่หยงแอฟจัง เค้าจะรู้บ้างมั๊ยหนอ
ภาพจากคุณ ก

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 11:13:10

ความคิดเห็นที่ 234

เริ่มเพ้อเจ้อแระเรา พอแค่นี้ดีฟ่า อารมณ์ดีขึ้นแล้ว(บอกแล้วไงว่าไม่ได้คิดไรกับข่าว อิอิ)
ภาพจากคุณ ก

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 11:16:21

ความคิดเห็นที่ 235

โหปล่อยภาพกันใหญ่เลยนะ

มาช่วยเล่น ..สยามดารา

พิมาลา ปะทะ ใจเริง

แก้ไขเมื่อ 06 ต.ค. 52 11:17:17

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 11:16:39

ความคิดเห็นที่ 236

อีกรูป

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 11:18:06

ความคิดเห็นที่ 237

สุดท้าย...ถีบคนบางคนแล้วหนีดีฟ่า 5 5 5 5
ภาพจากคุณ ก

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 11:18:57

ความคิดเห็นที่ 238

^_________________^
ยิ้มสู้ๆ กระทู้นอกบ้านก็มีพูดถึงอ่ะ
เหอะๆ
ก็นะ... ก็พูดกันไป
เรื่องของเขา ช่างเขาเถอะเนอะ

คิดถึงเจ้าของบ้านคนสวยจังเลย
พรุ่งนี้อดดูละครด้วยล่ะ
เพราะวันที่ 8 ต้องสอบ GAT PAT แล้ววว
ฝากพี่น้องส่งความคิดถึงผ่านหน้าจอไปให้คุณโบกะตาเป้ด้วยนะคะ ^^

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 11:19:11

ความคิดเห็นที่ 239  

โพสต์ไปเลยหนูวัน ปลายละ เด๋วท่านองครักษ์ทั้งสองแตกกระทู้วันพฤ น่ะล่ะ
หนูเล็กไปเที่ยวไหนมาล่ะ ไม่เห็นเล่าให้ฟังเลย

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 11:20:09

ความคิดเห็นที่ 240

#235 แจ่มมาก ^^ ท่านหัวหน้า
ตั้งแต่รู้ว่าเบนซ์จะรับบทยัยเริง ก็ไปหยิบนิยายมาอ่านอีกรอบ
จินตนาการไปเรียบร้อยแล้วววว หุหุ
เหมาะมากกกก อยากให้เปิดกล้องเร็วๆ

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 11:21:23

ความคิดเห็นที่ 241

โอ๊ โอ หัวหน้ามีข่าวเพลิงบุญแล้วเหรอ นู๋ใจเริงฝากดูแลนู๋พิมมาลาด้วยน๊า
ภาพพันทิป

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 11:21:57

ความคิดเห็นที่ 242

น้ำตาลไหม้ ... โบว์ท้องกับพระเอกหรือเปล่าคะ แล้วท้องตอนไหน
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8400601/A8400601.html

ไม่รู้ volume ป่านนี้หมดหรือยัง
แถวบ้านหาซื้อไม่ได้เลยค่ะ T.T
นี่กำลังจะฝากเพื่อนคุณแม่ที่ กทม. ซื้อให้

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 11:23:54

ความคิดเห็นที่ 243

เอ เข้ากระทู้ผิดรึปล่าวหนอ
เดี๋ยวขึ้นไปดูก่อนนะ
-----------------
----------------
-----------------

อ๋อ ถูกแล้วหละ
เห็นอาหยงวันแวบๆโหดขึ้นทุกวันนะน้องเรา

ตอนแรกนึกว่ากระทู้รุกฆาต คมแฝกซะอีก อิอิ

ทักทายพี่น้องเพื่อนฝูงทุกท่านน่ะเจ้า

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 11:26:28

ความคิดเห็นที่ 244  

โคนาขอตัวไปทานข้าวก่อนนะคะ
เดี๋ยวจะมาหาวัตถุดิบเล่นด้วยใหม่
แหะๆๆ
กินข้าวให้อร่อยนะคะทุกๆคน

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 11:27:17

ความคิดเห็นที่ 245

หนูเล็กไปเที่ยวไหนมาล่ะ ไม่เห็นเล่าให้ฟังเลย

...............................................................

วันอาทิตย์ที่ผ่านมาไปปิกนิกบนเกาะมาจ้าที่นี่ฝนไม่ตก เลยโชคดีไม่ต้องเลื่อนโปรแกรม อิอิ

เพิ่มเติม

หวัดดีจ้าน้องซิน
หวัดดีจ้าพี่น้ำปิง ช่วงนี้หยงวันโหดเป็นพิเศษเพราะมีคนมากระตุกหนวดแมวอ่ะจ้า คริ คริ

....................................................................

ประกาศ!!!!!!!!!!!!!!!!!

สมาชิกบ้านแอฟย้ายไปคุยกันชั้นบนแล้วจ้า ตั้งแต่ คห. 246 เป็นต้นไป แหะ แหะ เหตุเพราะกระทู้ด๋อยนั่นเอง haha

แก้ไขเมื่อ 06 ต.ค. 52 11:56:32

แก้ไขเมื่อ 06 ต.ค. 52 11:34:46

เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 11:31:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com