Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

!!!!!แฟนๆ Fire Bomber และ Macross7 เตรียมเฮ อัลบั้มใหม่ฉลอง 15 ปี "Re.FIRE!!" ใกล้ออกแล้ว!!!!!  

ข่าวนานแล้วล่ะครับ แต่ผมลืมโพส นึกได้เลยมาโพสบอกเผื่อแฟนๆที่ยังไม่ทราบข่าว
อัลบั้มใหม่ล่าสุดนี้มีชื่อว่า "Re.FIRE!!" เป็นอัลบั้มฉลองครบ 15 ปี Macross 7 โดยศิลปินที่ร้องจะใช้ชื่อวง Fire Bomber อันได้แก่ Basara Nekki (Yoshiki Fukuyama) และ Mylene Flare Jenius (Chie Kajiura) เหมือนกับสมัย Macross 7 , Macross Dynamite 7 ฉายเลย โดยจะออกวางขายที่ญี่ปุ่นวันที่ 14 เดือนนี้ครับ ใครสนใจก็ไปหาซื้อกันได้เลย แฟนเพลงตัวจริงต้องอุดหนุนของแท้ด้วยนะ เพื่อยกผลประโยชน์ให้กับศิลปินครับ :D

ส่วนรายชื่อเพลงในอัลบั้มนี้นั้นเป็นเพลงแต่งใหม่หมดเกือบทุกเพลงครับ มี 2 เพลงเดียวที่เป็นเพลงเดิม แต่นำมา rearranged เป็น version ใหม่ ร้องใหม่ ทำดนตรีใหม่หมดครับ นั่นก็คือเพลง Totsugeki Love Heart -A.D.2060- และ LOVE IT -A.D.2060-
รายชื่อเพลงดูได้ข้างล่างนี้ครับ

1. Dangan Soul
2. Burning Fire (เพลง OP Theme ประกอบเกม Macross Ultimate Fromtier ของ PSP ที่เพิ่งออกครับ ร้องโดย Yoshiki Fukuyama)
3. DAIMON
4. LOVE IT -A.D.2060-
5. Big Bang
6. Ready GO.
7. Song Of Eternity
8. Hoshikuzu Jighway
9. PLASTICS
10. Totsugeki Love Heart -A.D.2060-
11. MAGIC RHAPSODY
12. Waiting for you

*** โปรดสังเกตเพลง Totsugeki Love Heart -A.D.2060- กับ LOVE IT -A.D.2060- ว่าเป็นปี A.D.2060 นะครับ นั่นหมายความว่าเป็นเหตุการณ์หลังจาก Macross Frontier ปีนึงครับ เหมือนกับจะบอกว่าอัลบั้ม Re. FIRE!! นี้เป็นอัลบั้มใหม่ล่าสุดของวง Fire Bomber ที่เพิ่งออกมาในปี A.D.2060 ของจักรวาลของ Macross Series ครับ หรือพูดง่ายๆก็คือการกลับมาของสุดยอดวงดนตรีแห่งทางช้างเผือก Fire Bomber นั่นเอง!!

Kageki ni FIRE!!

*** ภาพด้านล่างคือปก CD ของอัลบั้ม Re.FIRE!! ครับ

แก้ไขเมื่อ 04 ต.ค. 52 20:26:51

แก้ไขเมื่อ 04 ต.ค. 52 20:24:50

จากคุณ : Xaimuilus
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 15:24:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com