Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมว่าโรงภาพยนต์ที่พารากอน คนเข้าไปมั่วดูเยอะนะ  

เมื่อวานผมไปดูเรื่องดิสทริค9 ทีนี้ไปที่จองตั๋วหนังเข้าไปแล้ว ประมาณ 20 นาที ผมก็ซื้อเข้าไป โดยผมก็ดูแล้วว่าข้างๆผม ที่ว่างหลายที่เหมือนกัน ทีนี้ตอนเดินเข้าไป ผมก็เห็นว่าไม่มีคนเฝ้าด้านหน้าเลย ก็คิดว่าแปลกๆ เพราะที่อื่นจะมีคนเฝ้าตั้งแต่ทางเข้า ต่อมา ผมก็เดินเข้าไปในโรง ก็ไม่มีคนมาตรวจบัตรอีก ในใจยังคิดว่า ถ้ามั่วเข้ามาดูก็ไม่มีใครรู้นะแปลกดี แต่ที่แปลกกว่าคือ พอผมเดินเข้าไป ที่นั่งที่ผมจองไว้ กลับมีคนนั่งไปแล้ว ผมก็ไม่ว่าอะไรเลยมานั่งข้างๆ แล้วสังเกตดู ตรงริมทางเดินแถวที่ผมนั่ง มีคนนั่งเต็มเลย ซึ่งตอนผมจอง ไม่มีคนจองนะตรงนี้และผมก็จองตั๋วเป็นคนเกือบสุดท้ายแล้ว และโดยคนปกติ เวลาดูหนัง ถ้าจองตั๋ว คงไม่จองที่ริมๆ ผมเลยเชื่อว่า คนเหล่านั้นมั่วเข้ามาดูนะ แต่ผมก็ไม่ได้สนใจหรอก แต่ทีนี้ ผ่านไปซัก5นาที พอเพลงสรรเสริญพระบารมีจบ มีคนเข้ามาใหม่คู่นึง ผมเลยรู้เลยว่าผมไปนั่งที่เค้าเข้าแน่ๆ เลยขอโทษเค้าไป แล้วจะย้ายไปนั่งแถวอื่น คนข้างๆก็เลยถามว่าผมเบอร์อะไร ผมก็บอกเบอร์ไป เค้าก็ชี้ไปตรงที่มีคนมานั่งแทนผมน่ะ แต่ผมไม่อยากอะไรมาก เลยบอกว่า ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวผมย้ายที่เองง่ายกว่า ตอนนั้นเกรงใจน่ะครับ ไม่อยากให้เสียเวลา เพราะหนังเริ่มฉายแล้ว แต่ก็เขินๆนะ ใครไม่รู้อาจจะนึกว่า ผมมาแย่งที่คนอื่นน่ะครับ

มาเล่าให้ฟังเฉยๆครับ

จากคุณ : Spirited Away G
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 17:17:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com