Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดูหนังคนเดียวมันผิดมากหรอคับ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!  

ชีวิต 21 ปีที่ผ่านมา กว่า 80 % ของหนังที่ผมดูในโรง ผมดูคนเดียว
เหตุผลก็คือ ผมชอบใช้สมาธิอยู่กับหนัง มากกว่ามาคุยนู่นนี่ กับเพื่อน หรือคนที่ไปด้วย
ปล่อยจิตใจไปกับหนัง ให้ตกอยู่ในภวังก์ของสิ่งที่กำลังเล่าต่อหน้าเรา
ผมคิดอย่างนั้น มาตลอด และก็คิดว่าไม่ใช่เรื่องน่าอายเลยที่มาดูหนังคนเดียว

แต่ทำไมวันนี้พฤติกรรมของคนที่มองผมในโรง ที่มากันเป็นคู่ๆ ทำไมเหยียดผมได้เช่นนี้
ผมไปทำอะไรให้พวกเค้าหรอคับ
"ว๊าย กล้ามาดูคนเดียวด้วยเนอะ" คำที่ผมได้ยินชัดเจนเต็มสองรูหู ...เลือดขึ้นหน้าเลย

ผมก็ทำได้แค่หันไปค้อนใส่ แต่ไม่อยากจะพูดอะไร ถ้าพูดเดี๋ยวยาว

เฮ้อ คนเรานี่ก็แปลกนะครับ ทำไมไม่ใส่ตัวเองมากกว่า มานั่งใส่ใจสิ่งแวดล้อม ...ผมล่ะเบื่อสังคมแบบนี้จริงๆ ไม่เชิงสังคมหรอก เบื่อบุคคลแบบนี้ ที่ไม่รู้จะหมดไปจากโลกเมื่อไหร่

**ขอพื้นที่ระบายหน่อยเถอะคับ รู้สึกอัดอั้น

จากคุณ : Kendo Kung
เขียนเมื่อ : 8 ต.ค. 52 00:48:21 A:58.64.112.214 X: TicketID:236730

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com