Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำการ์ตูนเกี่ยวกับแนวจิตวิทยา หรือ strategy ให้หน่อยค่า ^o^  

ขอความกรุณาช่วยแนะนำการ์ตูนเกี่ยวกับแนวจิตวิทยา หักเหลี่ยม หรือแนววางแผนให้ด้วยค่ะ

จำได้ว่าเคยมีคนแนะนำ การ์ตูนเรื่องนึง ที่พระเอกเป็นนักเจรจาต่อรองหรืออะไรซักอย่างประมาณนี้ แล้วก็ใช้ศิลปะทางจิตวิทยา + การเจรจา ในการหักเหลี่ยมเอาชนะคู่ต่อสู้ น่ะค่ะ ถ้าใครคิดออกรบกวนช่วยบอกด้วยค่ะ

อีกเรื่องหนึ่งที่ยืมเพื่อนอ่าน แต่จำชื่อเรื่องไม่ได้อีกแล้ว คือพระเอกเป็นคนชอบพนัน แล้วเป็นตำนานที่ตอบ quiz ได้ถูกต้องคือ 99% เพราะพระเอกจะแกล้งแพ้ข้อสุดท้ายตลอด ขอรบกวนบอกชื่อเรื่องด้วยค่ะ

การ์ตูนที่เราเคยอ่านไปแล้วแนวนี้ก็มี liar game, gamble fish, bloody monday, หงสาฯ, deathnote ค่ะ

ป.ล.เป็น anime ก็ได้ค่ะ ตอนนี้ที่เคยดูมีแค่ code geass เรื่องเดียวเองค่ะ

ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ ^o^

จากคุณ : zizzi
เขียนเมื่อ : 8 ต.ค. 52 20:54:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com