Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การโพสการ์ตูนบ่อยๆ ที่นี่ ช่วยให้คุณสนใจการ์ตูนเรื่องนั้นไหม ?  

ผมสังเกตุเพื่อนที่เล่นเว็บนี้มานาน จากที่เค้าไม่อ่านการ์ตูนไทยเลย พอได้เห็นที่นี่โพสสปอยโพสชื่อเรื่องพูดถึง มันทำให้เพื่อนคนนั้น สนใจ เพราะคิดว่ามันดัง มันคิดว่าการที่ชื่อเรื่องไหน คนในพันทิปพูดถึง มันจะดัง ? ตอนนี้เพื่อนผมเลยตามอ่านการ์ตูนไทยที่ผ่านตาในนี้ ตลอด ๆ อย่าง คู่เห่ย exe มีด13 อภัย ล่าสุดก็เห็นคนโพสสปอย Ogre บ่อยๆ ก็เห็นว่าจะตามอีกเรื่อง

คือผมสงสัยเกี่ยวกับจิตวิทยา ว่าการได้เห็นชื่อเรื่องบางเรื่องบ่อยๆ ในนี้ มันมีผลโนมน้าวให้คนๆนั้น ชื่นชอบไปแบบออโต้ด้วยได้เลยเหรอ (ผมถามมันตรงๆ มันบอก บ้าเหรอ มันชอบของมันเอง?) ก็เลยงงว่ามันมีผลจริงป่าวนะ? อย่างบางงานของไทยที่มีโปรโมทที่นี่ผมก็ว่ามันดีนะแต่ก็โปรโมทครั้งเดียวไม่ต่อเนื่อง เพื่อนผมคนนี้เลยไม่สนใจเพราะคิดว่าไม่ดัง ผมสังเกตุว่าที่ดังๆส่วนใหญ่มักจะโพสเรื่อยๆไม่ได้โพสครั้งเดียวทั้งนั้นเลย

จากคุณ : แกละจ้า
เขียนเมื่อ : 14 ต.ค. 52 01:47:13 A:124.122.116.237 X: TicketID:237726

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com