Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"น้ำผึ้งขม" เวอร์ชั่นนี้ ไม่ไหวแล้วค่ะคุณขา  

อยากจะบอกว่า "น้ำผึ้งขม" เวอร์ชั่นล่าสุดนี้ ชอบมาก แบบว่าไม่ไหวแล้วค่ะ

เคยอ่านบทประพันธ์ และดูเวอร์ชั่นคุณแซม ก็เฉยๆนะคะ ตอนนั้นดูเพราะ แม่บอกว่าบทประพันธ์เรื่องนี้สนุก คนชอบกันเยอะ แต่พอได้อ่านและดูตอนคุณแซม กับปูเป้ ส่วนตัวเรื่อยๆ มาเรียงๆจังเลย ประมาณว่าเนื้อเรื่องค่อยเป็น
ค่อยไป ไม่ค่อยมีจุดเร้า

พอรู้ว่า คุณจ๋าจะนำมาสร้างใหม่ และเจนี่นางเอกขวัญใจเราจะมาเล่น ยังรู้สึกเฮ้อออ! จะไหวมั้ยเนี่ย เจนี่ของชั้น ไม่น่ารับเล่นเลย เรื่องไม่สนุก เราคงดูแบบเรื่อยๆเหมือนเก่า

ปรากฎว่า เมื่อละครฉาย 16 ต.ค. 2552 ที่ผ่านมา จนถึง คืนวันที่ 23 ต.ค. 2552ผ่านมา 4 ตอน ชอบมากกกกกกกกกกกกกกกกกก แบบไม่ไหวแล้วค่ะ ละครเวอร์ชั่นนี้ สนุกมาก มีครบรส โดยเฉพาะฉากต่อปากต่อคำของพระ-นาง และ ฉากเชือดเฉือนของเจ๊โรสกับคุณจวง ฉากกุ๊กกิ๊กของเจนี่ กับ อาร์ทก็น่ารัก ยิ่งต่อไปนางเอกจะโดนพระเอกซื้อตัวมาที่บ้าน โอ๊ย อยากดูเร็วๆ

ต้องขอชื่นชมพวกเขาเหล่านี้ที่ทำให้เรามีละครที่ประทับใจอีกเรื่องหนึ่งค่ะ
1. คุณยุ่น ยิ่งยศ ปัญญา ผู้เขียนบทโทรทัศน์ โดยคุณยุ่นเขียนบทปรับไปจากเดิมที่เรื่อยๆ จนกลายเป็นเข้มข้นมากๆ ต้องติดตามตลอด ทำให้เราชอบมาก อีกครั้งหลังจากประทับใจ ผู้ใหญ่ลีไปไม่นาน ไม่ทราบว่าคุณยุ่นเขียนบทโทรทัศน์เรื่องไหนต่อคะ จะคอยติดตามค่ะ
2. ป้าแจ๋ว ยุทธนา ผู้กำกับ ป้าแจ๋วกำกับ เรื่องนี้ได้ใจมากๆ ตอนแรกแอบกลัวจะเป็นเหมือนพระจันทร์สีรุ้ง แต่ปรากฎว่า ป้าแจ๋วคืนฟอร์มค่ะกับ"น้ำผึ้งขม" สนุกมากค่ะ
3. คุณจ๋า ยศสินี ติดตามผลงานคุณจ๋ามาหลายเรื่อง อยากจะบอกว่าคุณจ๋าทำละครแนวเชือดเฉือน และ พ่อแง่:-)อน ได้ดีมากๆค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
4. ทีมงานผู้ผลิต และดารานักแสดงทั้งหมดค่ะ ชื่นชม และเป็นกำลังใจให้นะคะ

ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวของเรานะคะ ไม่ทราบว่าท่านอื่นๆมีความเห็นอย่างไรกันบ้างคะ กับ"น้ำผึ้งขม" เวอร์ชั่น ล่าสุดนี้

จากคุณ : อะไรกับชั้นมั้ยคะ
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 52 12:01:50 A:125.25.107.171 X: TicketID:156316

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com