Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมว่า ถ้าเฉือนเจ๊ง ก็เพราะตัดหนังตัวอย่างมาไม่น่าสนใจนี่แหละ (สปอยมั้ง)  

ตั่งแต่ไชยาแล้วครับ หนังตัวอย่างไม่น่าสนใจเลย

พอเข้าไปดูแล้ว โอโห หนังโคตรสนุกเลย

เรื่องเฉือนนี่พูดตรงๆ ตอนดูหนังตัวอย่าง แล้วไม่ได้อยากจะดูเลย มันว๊อบๆแว๊บๆ ไม่ได้เนื้อได้หนัง มันตัดแต่ฉากสวยๆ ชับๆๆๆๆ ไม่ได้บิ้วอารมณ์ให้อยากเข้าไปดูหนังเลย

แต่ ที่ไปดูเพราะ ชื่อผู้กำกับนี่แหละ ทำไชยาได้ถูกใจจ๊อดเหลือเกิน

ลองคิดเล่นๆนะครับ ถ้าเปลี่ยน หนังตัวอย่าง ออกมาแนวๆนี้

เปิดฉากมา มีเด็กสองคน วิ่งหนี อะไรซักอย่าง อยู่ในความมืด วิ่งๆ จนเกือบจนมุม

ตัดไปฉากปาร์ตี้ สวิงกิ้ง โชว์ว๊อบๆแวมๆหน่อย เสร็จแล้ว กันฝนแดง ก็เข้ามายิงเปี้ยงๆๆๆๆๆๆ

เสร็จแล้วตัดไปตอน ป๋า เรียกให้ ไท ออกมาจากคุกเพื่อช่วยสืบ

เสร็จแ้ล้ว ก็ตัดไปฉาก แอคชั่นอะไรอีกนิดหนึง แบบพระเอกวิ่งไล่ ชายชุดแดงนั่นก็ได้  แล้วก็บิ้วๆๆๆๆๆ ให้มันเร้าๆ อารมณ์หน่อย (ที่ตัดมาก็ไม่ได้เผยส่วนสำคัญของหนังเท่าไหร่เลยนะ)

ผมว่าคนจะไปดูเยอะกว่านี้นะ ที่ตัดมานี่ ผมว่ามันอาร์ทไปหน่อยอ่ะครับ คนทั่วไปไม่่ค่อยอยากดู

ผมแนะนำ ให้ส่งคนไปศึกษาจาก GTH อ่ะครับ ผมว่า GTH ตัดหนังตัวอย่างได้น่าดูที่สุดแล้วนะ

ไม่อยากให้เฉือนเจ๊งเลยอ่ะครับ หนังดีจริงๆนะ ไปดูกันเยอะๆนะครับ

จากคุณ : อาร์เซเบสิค
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 52 21:16:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com