Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**เรตติ้งละคร"น้ำตาลไหม้(อวสาน) VS ชิงชัง VS รหัสโลกันต์"ร้อนๆเปรี้ยงๆมาแล้วค่ะคุณขา..**  

ได้เวลาเปิดเผยคัมภีร์สวรรค์กันอีกค่ำคืนนึงแล้วนะคะคุณขา

วันนี้ขออนุญาตคงการรายงานเรตติ้งเป็นแบบ 3 อันดับรายการฮิตติดชาร์ท

ของแต่ละสถานีไปก่อนนะคะ รายการไหนหลุดชาร์ท 3 อันดับไป

ถ้าอยู่ในกระแสที่คนสนใจ ริโย่ขอพ่วงเป็นโบนัสห้อยข้างล่างแทนนะคะ  

ทั้งนี้ ทั้งนั้น ก็เพื่อให้เห็นถึงแนวโน้มพฤติกรรมของคนดูโทรทัศน์ที่เปลี่ยนไปในแต่ละวัน

เป็นการบ่งบอกความนิยมในรายการของแต่ละสถานี

เอาล่ะค่ะ และทุกครั้งที่ริโย่โพสต์ ริโย่ก็อยากจะย้ำนะคะว่า  

เรตติ้งที่นำมาโพสต์เนี่ย

เป็นเรตติ้งตัวเลขเดียวกันกับที่บริษัทโฆษณา เอเยนซี่ สถานีโทรทัศน์
ผู้จัดละคร ผู้จัดรายการ และผู้ที่เกี่ยวข้องในวงการโทรทัศน์และโฆษณา ฯลฯ
ใช้ดูและวัดผลความนิยมในรายการนั้นๆ   ซึ่งแน่นอนว่า กว่าจะได้
ตัวเลขเรตติ้งนี้มา ต้องใช้งบค่อนข้างสูงทีเดียว และไม่ค่อยจะมีใคร
นำมาเปิดเผยได้ง่ายๆ  นอกจาก"ริโย่" และที่กระทู้นี้...ที่เดียว!!  

แต่คุณจะเชื่อในวิธีการและผลสำรวจเรตติ้งของ AGB Nielsen Media Research หรือไม่นั้น...

ขึ้นอยู่กับ วิจารณญาณในการตัดสินใจของตัวคุณเอง...

เริ่มจากเรตติ้ง วิกพระราม 4 ก่อนนะคะ

รายงานเรตติ้ง 3 อันดับรายการฮิตติดชาร์ท TV.3  พ.28 ต.ค.52

Update TOP 3 New Release  RATTING TV 3  28/10/2009

อันดับที่  1    คุณหนูฉันทนา              เรตติ้ง     12

อันดับที่  2    ข่าว 20.00 น.(เก็บตก)   เรตติ้ง     10

อันดับที่  3    น้ำตาลไหม้(อวสาน)       เรตติ้ง      9

ข้ามมาที่ฟากวิกหมอชิตกันบ้างค่ะ

รายงานเรตติ้ง 3 อันดับรายการฮิตติดชาร์ท TV.7  พ.28 ต.ค.52

Update TOP 3 New Release  RATTING TV.7  28/10/2009

อันดับที่  1  โคกอีเลิ้งหรรษา           เรตติ้ง  17

อันดับที่  2   ข่าวภาคค่ำ 19.40 น.    เรตติ้ง  14

อันดับที่  3   ข่าว 20.00 น.             เรตติ้ง  12

**ล.รหัสโลกันต์     เรตติ้ง    11

ต่อด้วยวิกสนามเป้าค่ะ  พุธที่ 28 ตค.มีเรตติ้งเข้ามา 2 รายการเท่านั้นค่ะ

ชิงชัง                            เรตติ้ง    10

ละครชีวิตจริง ชุด 84000   เรตติ้ง     2

โบนัสแถมท้ายด้วย เรตติ้งวิก 9 อสมท. พุธที่ 28 ต.ค.52

แดนสนธยา                     เรตติ้ง   4

เกมทศกัณฐ์ยกสยาม         เรตติ้ง   4  

เกมซ่าท้ากึ๋น                    เรตติ้ง   3              

Source By AGB Nielsen Media Research

Presented By Riyo model change

ขออภัยทุกๆท่าน ริโย่ตั้งใจว่าจะรายงานเรตติ้งสูตรเสน่หา(ตอนแรก)ต่อเลย

แต่เกิดเหตุขัดข้องบางประการ  ริโย่ขอกลับไปรีเช็คตัวเลขกันซักนิดนะคะ  

เนื่องจากตัวเลขเรตติ้งเปิดตัว สูตรเสน่หา ที่หน่วยข่าวกรองลับให้ริโย่มา

ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดจากนี้  โอ๊ว !..แม่จ้าว

นี่มันเท่ากับเรตติ้งตอนอวสาน ละครบางเรื่องของช่อง 3 เลยนะคะเนี่ย...

เผลอๆอาจจะมากกว่าตอนอวสานละครบางเรื่องของช่อง 3 ด้วยซ้ำ

เช่นเดียวกับ ชิงชัง ตอนอวสาน โอ๊ว!..พ่อจ้าว  

สถิติเรตติ้งเดิมที่ แก้วล้อมเพชร เคยสร้างประวัติศาสตร์เรตติ้ง

ให้กับละครเอ็กแซ็กส์ ไว้ที่เรตติ้ง 14 จะถูกลบสถิติโดย "ชิงชัง" หรือไม่..

อ้อ..รหัสโลกันต์ เรตติ้งก็ไม่เบาเช่นกัน บอกได้ว่า น้องๆเสาร์ 5 ,รุกฆาตเลยทีเดียว  

พลาดไม่ได้ โบนัสเรตติ้ง สำหรับแฟนรายการข่าวเช้า ข่าวเที่ยง ข่าวเย็นฯลฯ

วัดกันจะจะไปเลย ว่าเรตติ้งช่องไหน ใครดีใครอยู่..

พรุ่งนี้ รู้กันค่ะ แล้วพบกันนะคะ

สำหรับค่ำคืนนี้ ริโย่ลาไปแล้ว ขอให้ทุกๆท่านฝันดี เจริญสุขสวัสดีค่ะ

แก้ไขเมื่อ 30 ต.ค. 52 23:01:48

แก้ไขเมื่อ 30 ต.ค. 52 22:42:54

จากคุณ : Riyo model change
เขียนเมื่อ : 30 ต.ค. 52 22:39:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com