Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**เรตติ้งละคร"สูตรเสน่หา(ตอนแรก) VS ชิงชัง(อวสาน) VS บ่วงร้ายพ่ายรัก"ร้อนๆเปรี้ยงๆมาแล้วค่ะคุณขา..**  

ก่อนอื่นริโย่ต้องขออภัยทุกๆท่านด้วยนะคะ

อุตส่าห์นัดกันไว้ว่าจะรายงานเรตติ้งล็อตนี้ต่อในวันเสาร์

แต่ที่ไหนได้ เพื่อนลากไปต่างจังหวัดซะงั้น

ก็เลยต้องมาตามใช้หนี้กันในเวลานี้ล่ะค่ะ  

วันนี้ริโย่ยังคงการรายงานเรตติ้งเป็นแบบ 3 อันดับรายการฮิตติดชาร์ท

ของแต่ละสถานีไปก่อนนะคะ รายการไหนหลุดชาร์ท 3 อันดับไป

ถ้าอยู่ในกระแสที่คนสนใจ ริโย่ขอพ่วงเป็นโบนัสห้อยข้างล่างแทนนะคะ  

ทั้งนี้ ทั้งนั้น ก็เพื่อให้เห็นถึงแนวโน้มพฤติกรรมของคนดูโทรทัศน์ที่เปลี่ยนไปในแต่ละวัน

เป็นการบ่งบอกความนิยมในรายการของแต่ละสถานี

เอาล่ะค่ะ และทุกครั้งที่ริโย่โพสต์ ริโย่ก็อยากจะย้ำนะคะว่า  

เรตติ้งที่นำมาโพสต์เนี่ย

เป็นเรตติ้งตัวเลขเดียวกันกับที่บริษัทโฆษณา เอเยนซี่ สถานีโทรทัศน์
ผู้จัดละคร ผู้จัดรายการ และผู้ที่เกี่ยวข้องในวงการโทรทัศน์และโฆษณา ฯลฯ
ใช้ดูและวัดผลความนิยมในรายการนั้นๆ   ซึ่งแน่นอนว่า กว่าจะได้
ตัวเลขเรตติ้งนี้มา ต้องใช้งบค่อนข้างสูงทีเดียว และไม่ค่อยจะมีใคร
นำมาเปิดเผยได้ง่ายๆ  นอกจาก"ริโย่" และที่กระทู้นี้...ที่เดียว!!  

แต่คุณจะเชื่อในวิธีการและผลสำรวจเรตติ้งของ AGB Nielsen Media Research หรือไม่นั้น...

ขึ้นอยู่กับ วิจารณญาณในการตัดสินใจของตัวคุณเอง...

เริ่มจากเรตติ้ง วิกพระราม 4 ก่อนนะคะ

รายงานเรตติ้ง 3 อันดับรายการฮิตติดชาร์ท TV.3  พฤ.29 ต.ค.52

Update TOP 3 New Release  RATTING TV 3  29/10/2009

อันดับที่  1    คุณหนูฉันทนา              เรตติ้ง     11

อันดับที่  2    ข่าว 20.00 น.(เก็บตก)   เรตติ้ง      8

อันดับที่  3    สูตรเสน่หา (ตอนแรก     เรตติ้ง      7

** โบนัส เรตติ้ง รายการข่าวเช้า,ข่าวเที่ยง ข่าวภาคค่ำ

เรื่องเล่าเช้านี้               เรตติ้ง    2

เที่ยงวันทันเหตุการณ์     เรตติ้ง    2

เรื่องเด่นเย็นนี้              เรตติ้ง    3

ต่อด้วยวิกสนามเป้าค่ะ  พฤหัสบดีที่ 29 ตค.มีเรตติ้งเข้ามา 2 รายการค่ะ

ชิงชัง (อวสาน)                เรตติ้ง    11

ละครชีวิตจริง ชุด 84000   เรตติ้ง     3

ข้ามมาที่ฟากวิกหมอชิตกันบ้างค่ะ

รายงานเรตติ้ง 3 อันดับรายการฮิตติดชาร์ท TV.7  พฤ.29 ต.ค.52

Update TOP 3 New Release  RATTING TV.7  29/10/2009

อันดับที่  1  โคกอีเลิ้งหรรษา           เรตติ้ง  17

อันดับที่  2   ข่าวภาคค่ำ 19.40 น.    เรตติ้ง  14

อันดับที่  3   ข่าว 20.00 น.             เรตติ้ง  12

รหัสโลกันตร์               เรตติ้ง  12

**โบนัส เรตติ้ง รายการข่าวเช้า ข่าวเที่ยง และข่าวภาคค่ำ

เช้านี้ที่หมอชิต          เรตติ้ง      2

ข่าวภาคเที่ยง            เรตติ้ง      3

ข่าวภาคค่ำ 17.00 น.  เรตติ้ง      2          

Source By AGB Nielsen Media Research

Presented By Riyo model change

ล็อตหน้ามาลุ้นกันต่อกับเรตติ้งละคร"น้ำผึ้งขม"

หน่วยสืบข่าวกรองลับ รายงานมาว่า เรตติ้ง "เจิด"ได้อีกค่ะคุณขา...

เช่นเดียวกับเรตติ้ง นางกรี๊ด ตอนอวสาน เรตติ้งออกมาแล้ว โอ๊ว แม่จ้าว!

และละครนิวเอ็นทรี่ "ธิดาวานร 2 "เรตติ้ง โอ้ว แม่จ้าว พ่อจ้าว!

ภาคต่อนี้ เรตติ้งจะถล่มทลายตามรอย"ธิดาวานร 1"หรือไม่..? มีลุ้นค่ะ    

ส่วนคืนวันจันทร์ ริโย่ของดรายงานเรตติ้งวันนึงนะคะ

พอดีว่า จะขึ้นเวทีประกวดนางนพมาศวัดแถวๆบ้านอ่ะค่ะ

ปีที่แล้ว ได้เตารีด ปีนี้กะว่า จะสอยหม้อหุงข้าวให้ได้ค่ะ

ส่วนวันนี้ ริโย่ลาไปแล้ว

ขอให้ทุกๆท่านมีความสุขในวันลอยกระทง

อะไรไม่ดีในชีวิต ขอให้ลอยๆไปกับสายน้ำนะคะ

เจริญสุขสวัสดีค่ะ

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 52 01:14:09

จากคุณ : Riyo model change
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 52 00:56:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com