Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วงเวียนหัวใจของชาวไร่คณาพรรณ - WWHJ Club@Chalermthai#46-คุณโบว์คุณทศชวนไปลอยกระทงกันจ้า^ ^{แตกประเด็นจาก A8493030}  

วันเพ็ญเดือนสิบสองน้ำก็นองเต็มตลิ่ง พวกเราทั้งหลายชายหญิง สนุกกันจริงวันลอยกระทง ....เตรงเตร่งเตร๊ง

วันนี้เป็นวันประเพณีที่ดีงามอีกวันของชาวไทยนะคะ วันลอยกระทง สาว ๆ หนุ่ม ๆ ชาวไร่ไปลอยกระทงกันที่ไหนบ้างคะ

อธิษฐานอะไรกันบ้าง... ยังไงก็ขอให้ชาวไร่ทุกท่านมีแต่ความสุขนะคะ สิ่งไหนไม่ดีก็ขอให้ปล่อยลอยไปกับสายน้ำ
ที่ผ่าน ๆ มาเราใช้น้ำ ทำสิ่งไม่ดีลงไปในให้ก็ไปขอขมาพระแม่คงคาท่านให้ท่านบันดาลน้ำสะอาด ๆ พอดี ๆ มาให้พวกเราใช้กันต่อไปนะคะ

วันนี้คุณโบว์กับคุณทศเค้าจะไปลอยกระทงในกลางดวงใจทุกคนนะคะ อิอิ
ไปด้วยกันมั๊ยเอ่ย

มาร่วมสืบสานวัฒนธรรมที่ดีงามของไทยกันค่ะ... ^ ^

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 52 09:51:31

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 52 09:51:16

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 52 09:41:28

จากคุณ : zelimony
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 52 08:20:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com