Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**เรตติ้งละคร"น้ำผึ้งขม VS นางกรี๊ด(อวสาน),ธิดาวานร"ร้อนๆเปรี้ยงๆมาแล้วค่ะคุณขา..**  

สวัสดีค่ะทุกๆท่าน หลังจากลอยกระทงอิ่มเอมใจกันแล้ว

กลับมาลุ้นกับรายงานเรตติ้งละครร้อนๆกันเช่นเคยค่ะ

วันนี้ริโย่ยังคงการรายงานเรตติ้งเป็นแบบ 3 อันดับรายการฮิตติดชาร์ท

ของแต่ละสถานีไปก่อนนะคะ

ทั้งนี้ก็เพื่อให้เห็นถึงพฤติกรรมของคนดูโทรทัศน์ที่เปลี่ยนไปในแต่ละวัน

และเป็นการบ่งบอกถึงรายการยอดนิยมของแต่ละสถานีอย่างแท้จริง

เอาล่ะค่ะ และทุกครั้งที่ริโย่โพสต์ ริโย่ก็อยากจะย้ำนะคะว่า  

เรตติ้งที่นำมาโพสต์เนี่ย

เป็นเรตติ้งตัวเลขเดียวกันกับที่บริษัทโฆษณา เอเยนซี่ สถานีโทรทัศน์
ผู้จัดละคร ผู้จัดรายการ และผู้ที่เกี่ยวข้องในวงการโทรทัศน์และโฆษณา ฯลฯ
ใช้ดูและวัดผลความนิยมในรายการนั้นๆ   ซึ่งแน่นอนว่า กว่าจะได้
ตัวเลขเรตติ้งนี้มา ต้องใช้งบค่อนข้างสูงทีเดียว และไม่ค่อยจะมีใคร
นำมาเปิดเผยได้ง่ายๆ  นอกจาก"ริโย่" และที่กระทู้นี้...ที่เดียว!!  

แต่คุณจะเชื่อในวิธีการและผลสำรวจเรตติ้งของ AGB Nielsen Media Research หรือไม่นั้น...

ขึ้นอยู่กับ วิจารณญาณในการตัดสินใจของตัวคุณเอง...

เริ่มจากเรตติ้ง ร้อนๆประจำค่ำคืนวันศุกร์ที่ 30 ต.ค.52 ก่อนนะคะ

Top 3  TV.3                                     Top 3  TV.7

Top 1 คุณหนูฉันทนา TVR 10           Top 1  โคกอีเลิ้งฯ(อวสาน)TVR 18    

Top 2  ข่าว 20.00 น.(เก็บตก) TVR 8   Top 2  นางกรี๊ด(อวสาน) TVR 14

Top 3  สีสันบันเทิง TVR 6                  Top 3  ข่าวภาคค่ำ 19.40น. TVR 13

**น้ำผึ้งขม   TVR   5                    **ประกวดไทยซุปเปอร์โมเดล TVR 4

ต่อด้วยเรตติ้ง ร้อนๆประจำค่ำคืนวันเสาร์ที่ 31 ต.ค.52  

Top 3  TV.3                                   Top 3  TV.7

Top 1 น้ำผึ้งขม TVR 6           Top 1  โก๊ะซ่าท้ามิติ(ตอนแรก)TVR 14    
                                                   ข่าวภาคค่ำ 19.40 น.   TVR 14

Top 2 ซินยุนบก TVR 5           Top 2   ธิดาวานร 2(ตอนแรก) TVR 13
        ข่าว 20.00น. TVR 5
        สีสันบันเทิง  TVR 5

Top 3  เฮง เฮง เฮง TVR 4       Top 3  ข่าว 20.00น. TVR 12
         ข่าว 3 มิติ TVR 4

*ดิ ไอดอลฯ   TVR  2*               *ฟ้ามีตา  TVR 6*

ปิดท้ายด้วยเรตติ้ง ร้อนๆประจำค่ำคืนวันอาทิตย์ที่ 1 พ.ย.52  

Top 3  TV.3                                   Top 3  TV.7

Top 1 น้ำผึ้งขม TVR 7            Top 1  ข่าวภาคค่ำ 19.40 น.TVR 13          

Top 2 ซินยุนบก TVR 5            Top 2   โก๊ะซ่าท้ามิติ   TVR 12
        ข่าว 20.00น. TVR 5

Top 3 ผู้กองเจ้าเสน่ห์ TVR 4      Top 3  ข่าว 20.00น. TVR 10
         ศึก 12 ราศี     TVR 4

*ธิดาวานร 2  TVR   9*

Source By AGB Nielsen Media Research

Presented By Riyo model change

เรตติ้งละครล็อตนี้ ตัวเลขอาจจะดูยุบยั่บไปซักหน่อย

คงไม่ว่ากันนะเจ้าคะ..เรียบเรียงข้อมูลยากมั่กมากเลยค่ะ  

ไม่รู้ว่า อ่านยากกันรึป่าว..? วิจารณ์ได้เลยค่ะ

ล็อตหน้ามาลุ้นกันต่อกับเรตติ้งละคร"เสน่หาเงินตรา"

ขนาดคืนวันลอยกระทงนะเนี่ย เรตติ้งยังปาเข้าไปตั้ง โอ๊ว.....แน่ะ

เช่นเดียวกับเรตติ้ง พรุ่งนี้ก็รักเธอ แหม..คุณบอย ทำบุญด้วยอะไรคะเนี่ย..

ชิงชัง ได้ผู้สืบทอดทายาทเรตติ้งแล้วล่ะค่ะ

เช่นเดียวกับ บ่วงร้ายพ่ายรัก นึกว่าแฟนๆแพนเค้ก จะหนีไปลอยกระทงซะอีก

ที่ไหนได้ล่ะคะ เรตติ้ง โอ้โห..กระจายซะขนาดนี้

แหม..แล้วอย่างงี้ จะไม่ให้ละครน้องแพนเค้กออนแอร์ติดๆกันได้งัยล่ะคะ

ลองทายกันเล่นๆนะคะว่า แต่ละเรื่องจะฟันเรตติ้งไปได้ซักเท่าไหร่

ถ้าริโย่ไม่โดนจ้างวานอุ้มไปซะก่อน

หวังว่า เราคงได้พบกับเรตติ้งร้อนๆล็อตหน้ากันอีกนะเจ้าคะ

สำหรับค่ำคืนนี้ ลาไปแล้วค่ะ สวัสดีค่ะ

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ย. 52 00:17:36

จากคุณ : Riyo model change
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 52 23:56:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com