Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[พรุ่งนี้ก็ร๊ากกกเธอ] ขอติหน่อยเหอะ  

เรื่องแรก  คอมพิวเตอร์กราฟฟิค  แย่มาก  ไม่สมจริงเลย

สังเกตมาหลายฉากแล้วค่ะ เช่น ฉากประเทศฮ่องกง ที่ทำกราฟฟิคเป็นประเทศฮ่องกงข้างหลังปอ  

เอ่อ...ถ้ามันลำบากมากก็ถ่ายในคอนโด แล้วเขียนข้างล่างว่าเป็นประเทศฮ่องกงก้อได้มั้งคะ  

หรือแม้แต่ฉากปออยู่ในรถ ก็ทำออกมาได้ขำมากๆ คือเหมือนกับว่าอยู่ในยานอวกาศ  ถ้ามันลำบากมากอีก

ก็ถ่ายอย่างเดิมก็ได้ค่ะ คือ รถอยู่กับที่แล้วก็ให้ทีมงานเขย่าๆรถเอา

เรื่องต่อมา   เรื่องเพลง

เพลงรักเดียวใจเดียว ก็เข้าใจน่ะ ว่าเป็นเพลงธีมของเรื่อง  แต่ชักจะเยอะไปแล้วล่ะค่ะ

และคาดว่ากว่าละครเรื่องนี้จะจบ เราคงได้ยินเพลงจากอัลบัม สตาร์ วอยซ์  กันครบทุกเพลง

วันก่อนก็หัวก้อย  เมื่อคืนก็แลกทั้งใจฯ  คืนนี้มาเดาๆกันดีกว่าว่าจะเพลงอะไรอีก

เรื่องต่อมาอีก  โฆษณาแฝง

อันนี้เข้าใจดี ว่าเป็นสัญลักษณ์ของค่ายนี้   จบ

เรื่องสุดท้าย  สำคัญมาก

ก้อง กับ พี  ทำไมออกมาล่อนิดๆหน่อยๆ ฉากละไม่ถึง 5 นาทีละคะ

แงๆๆๆ      หลอกให้อยาก (ดู) แล้วก็จากไป

เค้าจะดูคู่นี้ๆๆๆๆๆๆ

อิอิ ขำนะคะ   เรื่องไหนที่มีคนติ  แสดงว่ามีคนดูนะคะทีมงาน

เมื่อวานก็ดู   วันนี้ก็ดู  อาทิตย์หน้าก็ดู  พอใจที่ได้ดู

จากคุณ : มะปรางข้างรั้ว
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 52 11:36:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com