Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

::: ไปดูมาแล้วครับ 2012 ลุ้นระทึก CGตื่นตา เนื้อเรื่องให้แง่คิด :::  

ดาว

รักคุณ ไปดูมาแล้วครับ 12-11-09 รอบบ่ายโมง คนเต็มโรงเลย

รักคุณ ลุ้นระทึกดีครับ สำหรับคนคอหนังแนวนี้นะ CG ตื่นตามากครับ
และส่วนตัวคิดว่าดีกว่า the day after tomorrow (แล้วแต่คนชอบด้วยละ)

รักคุณ ช่วงเริ่มเรื่อง ประมาณ 30 นาที หนังค่อนข้างน่าเบื่อ แต่หลังจากนั้น
ก็เริ่มรู้สึกอินและลุ้นกับตัวละครในเรื่องมากขึ้น ระทึกใจดีครับ ^^

รักคุณ บทหนังให้แง่คิดในแง่ของความมีน้ำใจของเพื่อนมนุษย์ครับ
ไม่ว่าจะรวยจะจน เราทุกคนก็เป็นคนเดินดินเหมือนกัน เพราะความมีน้ำใจ
จะสร้างให้สังคมสงบสุข และ ให้เห็นถึงความเป็นอยู่ของแต่ละครอบครัว
เตือนใจให้คิดว่า " เวลาไม่คอยใคร ถ้ายังมีลมหายใจ ก็ควรใช้เวลาให้กับคนที่เรารักให้มากที่สุด ก่อนที่จะสายเกินไป "

รักคุณ ถ้าให้คะแนนก็ขอให้ 9 เต็ม 10 ครับ เพราะตอนจบไม่เป็นอย่างที่ผมคาดไว้
แต่ถ้าถามว่า แนะนำให้ไปดูมั้ย แนะนำครับ ไม่ควรพลาด สำหรับผม 150บาท
ถือว่าคุ้มค่ามากๆ กับ หนัง CG ดีๆเรื่องนึง ที่เล่นประมาณ 2 ชั่วโมง ครึ่ง คุ้มครับ!

ดาว

จากคุณ : รถโรงเรียน
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 52 18:15:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com