Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[มงกุฏแสงจันทร์] ช่วยด้วย...ติดละครเรื่องนี้ไปซะแล้วสิ  

มีกระทู้ชมคุณชายแอนดรูไปเยอะแล้ว ขอชมละครบ้างดีกว่า 55

ต้องขอบคุณ เป่า จิน จง ที่คืนกำไรให้คนดูหลายๆอย่าง
1. เอาพี่แอนดริว (เฮียแอนดรูของหนู) กลับมาเล่นละครอีกครั้ง หลังจากห่างหายไปหลายปี ปากจัดๆกวนๆอย่างนี้นี่ นึกถึงทางผ่านกามเทพ กับ รักเกิดในตลาดสด เลย ถึงจะไม่ได้เห็นกันมานานหลายปี แต่หน้าพี่แกก็เหมือนถูกสตาฟเอาไว้ให้คงความเอ๊าะได้อีก เฮือกกกกกกกกก

2.ขอบคุณที่ให้เราได้ดูละครดี แสดงถึงความรักชาติ รักแผ่นดินเกิด ความจงรักภักดีของทุกคนเท่าเทียมกัน ไม่ว่าคุณจะอยู่ในฐานะใดก็ตาม (หวังว่าดูละครแล้วจะย้อนมาดูตัวกันบ้างนะ เผื่อจะสามัคคีกันเพื่อชาติขึ้นมาบ้าง)

3.ขอบคุณที่นำสัตว์คู่บ้านคู่เมือง คือ ช้าง มาร่วมแสดงค่ะ ซึ่งก็เหมาะที่สุดเพราะช้าง คือ สัตว์ที่คู่บ้านคู่เมือง เป็นสิ่งที่แสดงถึงเกียรติยศแห่งราชวงศ์มาเนิ่นนาน  ที่สำคัญหลายๆคนอาจจะไม่เคยเห็นช้างในมุมแบบนี้ก็ได้ ทั้งวาดรูป ทั้งเขียนหนังสือ แถมเคาะหัวพระเอกก็ได้ 555

4.ขอบคุณที่ทำให้เราได้เห็นว่าเมืองไทยยังมีสถานที่ที่สวยงามอีกมากมาย ทั้งสวนดอกไม้ที่ดอยตุง เชียงราย ภูเขาหินที่ดูแล้วรู้สึกถึงความยิ่งใหญ่ และคงจะมีอีกหลายที่แน่ๆ เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้จริงๆ

5.ขอบคุณสำหรับการลงทุนที่ทำให้ละครดูสมจริงสมจังมากขึ้น ทั้งเสื้อผ้าหน้าผม นักแสดงประกอบ อุปกรณ์ประกอบฉาก effect เป็นต้น (ที่ถึงแม้จะมีคอมช่วยบ้าง ก็อภัยได้ค่ะ จะให้ระเบิดภูเขาเผากระท่อมอย่างอาหลองก็คงไม่ไหว 55)

6.สุดท้าย ขอบคุณสำหรับบทพูดและข้อคิดดีๆที่ได้จากละคร เมื่อกี้ได้ฟังเจ๊จวง เอ้ย ราชินีสุกฤตาตรัสประโยคหนึ่ง " เกิดในราชวงศ์ ต้องนึกถึงความสุขของประชาชนมาก่อนความสุขส่วนตัว" (อาจจะจำได้ไม่หมด ขออภัยค่ะ) ฟังแล้วรู้สึกขนลุกค่ะ

ต้องบอกก่อนว่า มิใช่หน้ามาแต่ประการใด แต่ทั้งหมดคือความรู้สึกของแฟนละครที่รู้สึกดีๆกับละครเรื่องนึง หากผิดพลาดตรงไหน ขออภัยด้วยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ย. 52 23:36:48

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ย. 52 23:11:59

จากคุณ : ข้าวสวยหุงไม่สุก
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 52 23:02:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com