Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**เรตติ้งละคร"สูตรเสน่หา VS รหัสโลกันตร์ VS พรุ่งนี้ก็รักเธอ"ร้อนๆเปรี้ยงๆมาแล้วค่ะคุณขา..**  

สวัสดีค่ะทุกๆท่าน

ได้เวลาทบทวนวิชาคณิตศาสตร์และสถิติอีกยกแล้วนะคะคุณขา..

ไม่ทราบว่า วันนี้ถูกหวยกันบ้างมั๊ยคะ..?

สำหรับริโย่แล้ว ลุ้นตัวเลขเรตติ้ง ยังโดนง่ายกว่าซื้อหวยอีกนะคะเนี่ย

ล็อตนี้ ริโย่มาดึกและเลทกันไปซักนิดนึง หวังว่า คงให้อภัยกันนะคะ

เอาล่ะค่ะ และทุกครั้งที่ริโย่โพสต์ ริโย่ก็อยากจะย้ำนะคะว่า  

เรตติ้งที่นำมาโพสต์เนี่ย

เป็นเรตติ้งตัวเลขเดียวกันกับที่บริษัทโฆษณา เอเยนซี่ สถานีโทรทัศน์
ผู้จัดละคร ผู้จัดรายการ และผู้ที่เกี่ยวข้องในวงการโทรทัศน์และโฆษณา ฯลฯ
ใช้ดูและวัดผลความนิยมในรายการนั้นๆ   ซึ่งแน่นอนว่า กว่าจะได้
ตัวเลขเรตติ้งนี้มา ต้องใช้งบค่อนข้างสูงทีเดียว และไม่ค่อยจะมีใคร
นำมาเปิดเผยได้ง่ายๆ  นอกจาก"ริโย่" และที่กระทู้นี้...ที่เดียว!!  

แต่คุณจะเชื่อในวิธีการและผลสำรวจเรตติ้งของ AGB Nielsen Media Research หรือไม่นั้น...

ขึ้นอยู่กับ วิจารณญาณในการตัดสินใจของตัวคุณเอง...

เริ่มจากเรตติ้งละครร้อนๆ ค่ำคืนวันพุธที่ 11 พย.52

สูตรเสน่หา       Ch.3   เรตติ้ง     6

รหัสโลกันตร์     Ch.7   เรตติ้ง   10

พรุ่งนี้ก็รักเธอ    Ch.5   เรตติ้ง    4

**โบนัส  เรตติ้งละครเย็น**  

คุณหนูฉันทนา   Ch.3   เรตติ้ง   11

โก๊ะซ่าท้ามิติ     Ch.7   เรตติ้ง   15

**โบนัส เรตติ้งละคร รีรัน (บ่าย)

ยุทธการหักคานทอง Ch.3  เรตติ้ง   3

ธิดาวานร            Ch.7      เรตติ้ง   2        

ปิดท้ายด้วยเรตติ้งละครร้อนๆ ค่ำคืนวันพฤหัสบดีที่ 12 พย.52

สูตรเสน่หา       Ch.3   เรตติ้ง     7

รหัสโลกันตร์     Ch.7   เรตติ้ง   12

พรุ่งนี้ก็รักเธอ    Ch.5   เรตติ้ง    4

**โบนัส  เรตติ้งละครเย็น**  

คุณหนูฉันทนา   Ch.3   เรตติ้ง   13

โก๊ะซ่าท้ามิติ     Ch.7   เรตติ้ง   14

**โบนัส เรตติ้ง รายการ 22.30 น.

ข่าว 3 มิติ    Ch.3       เรตติ้ง    4

ประเด็นเด็ด 7 สี Ch.7  เรตติ้ง    6

Source By AGB Nielsen Media Research

Presented By Riyo model change

ล็อตหน้า ถ้าริโย่ไม่โดนรหัสโลกันตร์ฮุกซะก่อน พลาดไม่ได้ทีเดียวค่ะ

สายสืบดิลิเวอรี่ของริโย่รายงานมาสดๆร้อนๆว่า

เรตติ้ง "น้ำผึ้งขม" ตอนอวสาน โอ๊ว แม่จ้าว!  

เรตติ้งระดับนี้..มีลุ้นติดอันดับ TOP 5 ละครเรตติ้งเจิดแห่งปีของช่อง 3 เลยทีเดียว

บอกใบ้นิดนึงว่า ตัวเลข 2 หลักขึ้นไปค่ะ  

เช่นเดียวกับ ละครนิวเอ็นทรี่ "มงกุฏแสงจันทร์"

โอ๊วววว คุณคะ! เรตติ้งเปิดตัวได้สวยงามมั่กมาก สำหรับละครช่อง 3 ณ พ.ศ.นี้

อุ๊ยต๊าย..!เรตติ้งมากกว่าตอนอวสานละครบางเรื่องซะอีกค่ะ มิน่าล่ะคะ

วันนั้น กระทู้ละครเรื่องนี้...ร้อนแรงไม่แพ้อภิมหากาพย์เจ้าชายเรดชูว์ส์เลยทีเดียว

ส่วนเรตติ้ง ธิดาวานร 2 โอ๊ว..!พ่อจ้าว แม่จ้าว อะไรก็เกิดขึ้นได้..

และก็เป็นไปแล้ว สำหรับช่อง 7  ณ พ.ศ.นี้

แฟนแม่มา ได้ลุ้นกันอีกแล้วค่ะ ว่าเรตติ้งจะเฉียด 20

อย่างที่ ธิดาวานร 1 เคยทำไว้ได้หรือไม่..?  

สำหรับค่ำคืนนี้  ริโย่ลาไปแล้ว สวัสดีค่ะ

จากคุณ : Riyo model change
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 52 23:00:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com