Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(รหัสโลกันตร์) เก็บตกความน่ารักของพี่คิมและหนูแน็ท (ภาคต่อ) อัศนัยอ่อนลงมากมายแล้วนะ{แตกประเด็นจาก A8552788}  

กลับมาเก็บตกความน่ารักกุ๊กกิ๊กของคู่นี้กันต่อนะคะ ^_^
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณมิตรรักแฟนกระทู้ที่เข้ามาเยี่ยมชมอยู่เนืองๆ ด้วยนะคะ
มีกำลังใจเม้าท์คู่นี้ขึ้นเยอะเลย 555

ระยะต่อไปนี้ พี่อัศนัยของเราอ่อนลงมากมายแล้วค่ะ ทั้งท่าที ทั้งทัศนคติ
ก๊อตอนเริ่มเรื่องน่ะ พี่แกตรงอย่างกับไม้บรรทัด แถมยังโหด เสียงดัง จริงจัง
ตาขวาง (ไม่แปลกใจ ที่ใครๆ ก็พากันคิดว่าเป็นโรคจิต - -') แต่พอมาอยู่บ้านหนูแน็ท
พี่ท่านดูเยือกเย็นขึ้น รู้จักข่มอารมณ์มากขึ้น เริ่มยืดหยุ่นกับสถานการณ์ และ
ที่สำคัญก็คือ...เพิ่งเห็นพี่ท่านมีรอยยิ้มก็ตอนนี้เองค่ะ ^_^

ความดีความชอบยกให้หนูแน็ทและพวกพ้อง รวมถึงเสี่ยกำจรด้วยนะ จริงๆ อัศนัยก็เป็นคนดีน้า
แต่เค้าคงจะตรงเกินไปจนอยู่ในสังคมปัจจุบันยาก (น้องจินก็เลยทิ้งมั้ง 55)
การได้มาฝึก ให้มาเรียนรู้ความเป็นมนุษย์ (Humanisation) บ้าง จะได้เป็นผู้เป็นคนหน่อย
ไม่ได้เป็นหุ่นยนต์นักรบแบบเมื่อก่อน

................................................................................

สืบเนื่องจากกระทู้ที่แล้ว เสี่ยกำจรตกลงหาฤกษ์งามๆ จัดงานแต่งงานให้ในวันศุกร์หน้า
หนูแน็ทพยายามชักแม่น้ำทั้งห้ามาหว่านล้อมให้เสี่ยยกเลิก แต่เสี่ยก็ไม่ยอม จนต้องปล่อยเลยตามเลย
แถมยังถูกขัดจังหวะด้วยการที่มีสาวกแก๊งค์อินทรีมาขอพบเสี่ย หนูแน็ทเลยต้องกลับไปนั่งเซ็งที่ห้อง พร้อมพี่คิม

แน็ท: หัวเด็ดตีนขาด ฉันก็ไม่ยอมแต่งงานกับนาย
(อย่าเพิ่งด่วนพูดค่ะหนู ในอนาคตเดี๋ยวต้องมาคืนคำ จะหาว่าเจ๊ไม่เตือน)

อัศนัย: คิดว่าผมอยากแต่งงานกับคุณนักหรือไงฮะ
(นี่ก็อีกคนละ ไวไปป่าวเฮีย อย่ามาเปลี่ยนใจภายหลังนะ ถึงตอนนั้นเค้าไม่ให้เปลี่ยนใจแล้วน้า...ที่รัก)

แน็ท: ถ้าไม่อยากแต่งก็ช่วยคิดสิ ทำเป็นทองไม่รู้ร้อนอยู่ได้

อัศนัย: ก็แค่เรื่องง่ายๆ แค่คุณหาทางให้ผมออกจากที่นี่ได้ก็พอ

แหม ๆ ๆ ๆ หาทางหนีงานแต่งงานกันใหญ่เลยนะคะ อย่ามาเสียดายภายหลังละกัน ฮึ...

ดูตอนนี้แล้ว ดูสมัครสมานสามัคคีกันดีนะ 55 นั่งบนเตียงเดียวกันหันหน้าไปคนละทาง
ดูเหมือนสื่อสัญลักษณ์เลย ว่าตัวใกล้ ใจยังไม่ใกล้ แต่ความใกล้ชิดอาจจะนำมาซึ่ง.....

ซึ่งอะไรดี มั่วไม่ถูกแระ

หลังจากนั้นหนูแน็ทก็แกล้งเรียกบอดี้การ์ดมาสั่งเสีย เปิดโอกาสให้พี่คิมปีนหน้าต่างหนีออกไป
แต่เผอิ๊ญฟ้าอยากให้พี่คิมอยู่ที่บ้านนี้ต่อ จึงบันดาลให้พี่คิมแอบเห็นพวกแก็งค์อินทรีอยู่หน้าบ้าน
ความตั้งใจที่จะหนี เลยกลายมาเป็นแอบฟังความเคลื่อนไหวไปซะ หึ หึ หึ

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ย. 52 07:53:32

จากคุณ : ฉันไม่ใช่กวีฝีมือฉกาจ
เขียนเมื่อ : 17 พ.ย. 52 05:52:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com