Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**เรตติ้ง"มงกุฎแสงจันทร์ VS ธิดาวานร 2"ร้อนๆเปรี้ยงๆมาแล้วค่ะคุณขา..**  

สวัสดีค่ะทุกๆท่าน  

วันนี้ริโย่และสายลับลูกกรอก

ขอแหวกกระแสกระทู้พี่บีม ศรัณยูสุดหล่อซักนิดนึงนะคะ

และก็ถือโอกาสสะสางรายงานเรตติ้งละครย้อนหลังด้วยล่ะกัน

ก่อนที่ริโย่และสายลับลูกกรอกจะโดนพ่อหมอจับถ่วงน้ำซะก่อน

เอาล่ะค่ะ และทุกครั้งที่ริโย่โพสต์ ริโย่ก็อยากจะย้ำนะคะว่า  

เรตติ้งที่นำมาโพสต์เนี่ย

เป็นเรตติ้งตัวเลขเดียวกันกับที่บริษัทโฆษณา เอเยนซี่ สถานีโทรทัศน์
ผู้จัดละคร ผู้จัดรายการ และผู้ที่เกี่ยวข้องในวงการโทรทัศน์และโฆษณา ฯลฯ
ใช้ดูและวัดผลความนิยมในรายการนั้นๆ   ซึ่งแน่นอนว่า กว่าจะได้
ตัวเลขเรตติ้งนี้มา ต้องใช้งบค่อนข้างสูงทีเดียว และไม่ค่อยจะมีใคร
นำมาเปิดเผยได้ง่ายๆ  นอกจาก"ริโย่" และที่กระทู้นี้...ที่เดียว!!  

แต่คุณจะเชื่อในวิธีการและผลสำรวจเรตติ้งของ AGB Nielsen Media Research หรือไม่นั้น...

ขึ้นอยู่กับ วิจารณญาณในการตัดสินใจของตัวคุณเอง...

เริ่มจากเรตติ้งละครร้อนๆ ค่ำคืนวันศุกร์ที่ 20 พย.52 กันก่อนค่ะ

มงกุฎแสงจันทร์ Ch.3   เรตติ้ง     4

ธิดาวานร 2       Ch.7   เรตติ้ง     8

เซนฯ              Ch.5    เรตติ้ง     7        

**โบนัส  เรตติ้งละครเย็น**  

คุณหนูฉันทนา   Ch.3   เรตติ้ง    14

โก๊ะซ่าท้ามิติ     Ch.7   เรตติ้ง    14

ต่อด้วยเรตติ้งละครร้อนๆ ค่ำคืนวันเสาร์ที่ 21 พย.52 กันต่อค่ะ

มงกุฏแสงจันทร์  Ch.3   เรตติ้ง     6

ธิดาวานร 2       Ch.7   เรตติ้ง      9

**โบนัส เรตติ้ง แกงโฮ๊ะ**

สายลับเดอะซีรีย์ ฯ Ch. 9              เรตติ้ง    3

บางรักซอย 9 Ch.9                      เรตติ้ง    7

หม่ำโชว์   Ch.5                           เรตติ้ง    6

ปิดท้ายด้วยเรตติ้งละครร้อนๆค่ำคืนวันอาทิตย์ที่ 22 พ.ย.52 ค่ะ

มงกุฎแสงจันทร์  Ch.3    เรตติ้ง     5

ธิดาวานร 2        Ch.7    เรตติ้ง     9

**โบนัส เรตติ้ง  แกงโฮ๊ะ **

ตลาดสดสนามเป้า  Ch.5      เรตติ้ง     5

นัดกับนัด Ch.9                   เรตติ้ง     5          

บ้านนี้มีรัก Ch.9                  เรตติ้ง     8

ซินยุนบก  Ch.3                  เรตติ้ง     6 (ส.) / 7 (อา.)

ปลาบู่ทอง  Ch.7                เรตติ้ง     8(ส.) /  8 (อา.)

Source By AGB Nielsen Media Research

Presented By Riyo model change

ล็อตหน้า ถ้าริโย่ไม่โดนพ่อหมอจับถ่วงน้ำซะก่อน พลาดไม่ได้เช่นเคยค่ะ

สายลับลูกกรอกของริโย่รายงานมาเมื่อตะกี้ว่า

เรตติ้ง เสน่หาเงินตรา โอ๊ว แม่จ้าว! ยิ่งว่า..เรตติ้งก็ยิ่ง"แร๊งงง"ซะด้วยสิคะ

เช่นเดียวกับ บ่วงร้ายพ่ายรัก โอ๊ว..!พ่อจ้าว เรตติ้งบอกได้คำเดียวว่า "เจิด"  ค่ะ

ไม่แพ้ละครน้องแพนเค้กเรื่องใดๆก่อนหน้านี้เลยค่ะ

และละครเอ็กแซ็กส์ ช่อง 5 "พรุ่งนี้ก็รักเธอ" โอ๊ว!....มายก็อด

ไม่รู้ว่า เป็นเพราะมนต์รักก้องกับพี รึเปล่านะคะเนี่ย

เรตติ้ง "กระฉูด" ซะ...

แล้วอย่างงี้จะไม่ให้เอ็กแซ็กส์เพิ่มบทให้ 2 คนนี้ได้งัย

อ้อ..ของแถม เรตติ้งคุณหนูฉันทนา แว่วๆว่า ยิ่งใกล้จบ

เรตติ้งมีลุ้นระดับละคร Top 1 เรตติ้งเจิดที่สุดแห่งปีของช่อง 3 เลยทีเดียว  

ตัวเลข...ระดับนี้ ผู้ใหญ่ลี ต้องบอก"ม่ายช่ายๆๆ ธรรมดา" อุ๊ปส์(ใบ้แล้วนะเนี่ย)

แล้วกลับมาพบกันริโย่และสายลับลูกกรอกกันใหม่นะคะ สวัสดีค่ะ

จากคุณ : Riyo model change
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 52 17:40:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com