Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Meeting เฉลิมไทย + เฉลิมกรุง ประทับใจอะไร เชิญจ้า  

วันนี้ ได้มีโอกาส ไป Meeting เฉลิมไทย + เฉลิมกรุง เป็นครั้งแรก
แบบว่า ไปถึงแล้ว อึ้ง (แป่วว)

คนเยอะมาก (555555)  คาดว่าน่าจะทยอย ๆ กันมา
ซึ่งปกติแล้ว ผมไม่ค่อยได้โพสกระทู้สักเท่าไร ก็เลยไม่มีใครรู้จักเลย

......พอไปถึงงาน ก็ลงทะเบียน รับป้ายชื่อ Log in + พวงกุญแจ + HITTO
แล้วก็มี สาวๆ  อัญเชิญไปนั่งที่โต๊ะ (ถ้ามาคนเดียว น่าจะดูอายุ แล้วพาไปหย่อนลงโต๊ะที่อายุใกล้ ๆ กัน อิอิอิ
ผมโดนพาไปโต๊ะ 35  up / เอ่อ อายุยังไม่ถึงนะครับ.... )    แต่พี่ ๆ ในโต๊ะ น่ารักทุกคนเลยนะครับ

ไม่เยิ่นเย้อ แล้วครับ เข้าเรื่องทันที
ขอบคุณสำหรับ Meeting ที่จัดขึ้นนะครับ
ประทับใจ หลายสิ่ง หลายอย่าง  ซึ่งผมก็พยายาม
จำหน้าตา + ชื่อ log in ของทุกคนที่ผมได้มี
โอกาสพูดคุย  

มาเริ่มกันเลย.......  

เริ่มที่  คุณ ร้อยวลี  ที่เราได้เจอกันหน้างานนะครับ
และมีโอกาสได้ช่วยเหลือเล็ก ๆ น้อย ๆ
ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ เสียดาย ในงานไม่ได้คุยกันเลย

ถัดมา พบคุณอลิซ ในดินแดนไม่มหัศจรรย์  
ที่จุดลงทะเบียน ขยันขันแข็งในการลงทะเบียนมากนะครับ ซ้ำยังให้คนพาผมไปหย่อน โต๊ะ 35  up ด้วย ชิส์.....

-^_^-  มารู้จักโต๊ะผมดีกว่า โต๊ะ 7
(ถึงจะ 35up แต่ยังแจ๋วทุกคน)

คุณ  สมภพ เจ้าเก่า  ตากล้องหน้าตาย (พี่หน้านิ่งมากครับ) ยินดีที่ได้รุ้จักนะครับ   [ส่งรูปให้ผมมั่งเน้อ]

คุณ เด็กบ้าน ๆ   หนุ่มผู้พกพาความสูง ไม่ต่ำกว่า 185 แหง ๆ ใหญ่มากครับ อยู่ข้างพี่แล้ว
รู้สึก โครตปลอดภัยเลยครับ (แบบว่าถ้าตีกัน พี่เอาอยู่ ชัวร์)

คุณ Puthac   สุขุม นุ่ม ๆ สไตล์นี้ สาว ๆ ชอบนะครับ

คุณดวงตาตะวัน   เอ่อ พี่ไม่ค่อยอยู่โต๊ะเลยครับ
(เพื่อน ๆที่โต๊ะ ถามถึง)

คุณ yyswim  ตากล้องมือฉมังอีกคน
เห็นพี่แล้ว รู้สึกได้เลย ว่าการเรียนรู้ ไม่มีที่สิ้นสุดจริง ๆ  ยินดีมาก ๆ ครับที่ได้รู้จักกัน
(รูปแจ๋ว ๆ อย่าลืม ผ่านมามั่งนะครับ eieiei)

คุณ mcman เจอพี่ทีแรก ผมนึกว่า "พิศาล" มาเอง
(-แซวเล่นนะครับ-) เสียดายกลับเร็วไปหน่อยนะครับ
เลยไม่ค่อยได้คุยเท่าไร

จากนั้น ก็ได้เห็นคุณ อาจจะแก่ กับ อีกท่าน
(ไม่เห็น Log in ครับ) เป็นพิธีกร

ได้กล่าวถึง การริเริ่มจัด Meeting นี้ขึ้นโดย คุณ ตี๋สีชมพู
และเริ่มด้วย การแสดง ร้องเพลงของคุณ akinis

จากนั้น มีคนมาบอกผมไปเขียน Post it ติดที่ Board (เขียนอะไรก็ได้) บางข้อความก็ตลกดีครับ  
หันไปหันมาเจอ    pikaball ถือกล้องเก็บภาพบรรยากาศ (ในใจก็คิดว่า มีภาพผมมั่งยังเนี้ย 5555)

ในงานมีเกมด้วยนะเนี้ย (อยุ่ในรถไฟจริงๆ)

ซึ่งก็เข้าสู่เกม แบบงงๆ  นั้นคือ เกมวัดดวง
ผมดัน มีโชค ได้เข้ารอบกับคนอื่นด้วย
ก็ไปเล่นเก้าอี้ดนตรีหน้าเวที กับหลายท่าน
(ที่ดวงดีมั้ง เอิ๊กกกกกก)

แล้วผมก็ ก็ ก็ โดนคุกคาม 5555555 ได้รับการกอดจาก ท่านหญิง นางหนึ่ง
ตอนนั้น ตั้งตัวไม่ทัน ไม่งั้นนะ กอดกลับแล้ว ฮิ้ววววววว.........
เจอกันครั้งหน้า ขอเอาคืนมั่งนะครับ

แล้วก็ผมตกรอบไปตามระเบียบ (มีคนบอกว่าดวงหมดแล้ว ตั้งแต่มางานนี้แหละ)  
/ เอ่อ ขอโทษทีนะครับ ลูกปิงปองที่แจก
เอาไว้ทำอะไรครับ \ สงสัยอะ

แล้วเวลาก็ผ่านไป...........

ก็มีคนกลุ่มนึง บุกจู่โจมมาที่โต๊ะที่ผมนั่ง  ด้วยความรวดเร็ว
กลุ่มคนดังกล่าวประกอบไปด้วย

คุณ วุ้นใสจ้า  มานั่งหน้าใสอยู่ข้าง ๆ
พร้อมกับเสียงสั่งเพื่อนว่า
(" แก ๆ คุยกับเค้าดิ ชั้นอุตส่าห์พาแก
มาแนะนำแล้วนะ" )  
แล้ว คุณDanclave ที่มากับคุณ วุ้นใสจ้า
ก็ท่าทางจะกลัวผมมั้ง ไม่กล้าคุยด้วยอะ
(ผมหน้าโหดขนาดนั้นเลยรึเนี้ย 55555)
แต่ก็ได้ น้อง วุ้นใสจ้า มาเชื่อมสัมพันธภาพ
(เว่อร์ได้อีก เนี้ย)

คุณ <Strawberry Milk Shake> ก็เข้ามาทักทายด้วย

ขอบคุณนะครับ ที่อุตส่า เข้ามาทำความรู้จักกับพวกพี่ ๆ กลุ่ม 35 up  ยินดีที่ได้รู้จัก น้อง ๆ นะครับ

ตัดมาที่เวที ก็มีนักร้อง สลับกันขึ้นร้อง บนเวที เป็นระยะ (ขออภัย จำชื่อวง ไม่ได้อะ)   จำได้แต่
น้องเม เดอะสตาร์ ขึ้นร้องเพลงครับ (แบบว่า น่ารัก อุอุอุ)

แล้วได้เห็นขุนอิน ตีีระนาดให้ฟังสด ๆ เจ๋งจริงๆ

แล้ว ก็มาถึงการแสดงที่ ทางเพื่อน ๆ เตรียมกันมา

บ้านทรายทอง (เวอร์ชั่น รวมมิตร)
โดย  คุณ ladydunce  และเพื่อน ๆ
(จำ log in ไม่ได้ ขออภัยนะครับ)
ตลกมากครับ เสียดสี ไปทั่ว
ทั้งเรื่อง phone in , Nathan
, หลงป่า ,ลาบ chicken ,เข้ามาดู  [บลาๆ]

แล้วก็การแสดงโชว์ของ คุณ ออฟ นาโอมิ และเพื่อน ๆ
อลังการดีครับ  

(บางรายการอาจจะตกหล่นไปนะครับ แบบว่า
ไม่ได้อยู่ในห้องตลอดจ้า)

สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณ ที่จัดงาน
Meeting เฉลิมไทย +เฉลิมกรุง
และขออภัย เพื่อน Log in ท่านอื่น ๆ ที่ไม่ได้
กล่าวถึงนะครับ

งานนี้ทำให้ผมได้มีโอกาส พบเจอเพื่อนใหม่ ๆ
และได้พบเห็นสิ่งดี ๆ ที่มีให้แก่กัน  ในสังคม Pantip  

Meeting ครั้งหน้า ถ้ามีโอกาส ผมคง
ไปร่วมงานด้วยแน่นอน ...

[แล้วพบกันใหม่นะครับ]

ปล. ครั้งหน้า อยากให้มี ice breaking ด้วยนะครับ
จะได้รู้จักเพื่อน ๆ ได้มากกว่านี้จ้า

จากคุณ : Compre
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 52 01:35:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com