Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอโทษที่เกิดมาหน้าตาแบบนี้ -*-  

ชีวิตมนุษย์น่ะนะครับ...มันไม่ใช่บะหมี่สำเร็จรูป มันก็ต้องมีบางอย่างที่ถูกจริตหรือบางอย่างก็ดัดจริด มีบ้างที่ทำได้และบ้างก็ทำไม่ได้

จุดเด่นจุดด้อยใครมีดีก็อวดดีใครบกพร่องก็แก้ไขกันไป เพราะเราไม่ใช่ผู้วิเศษเป็นเพียงผู้ชายที่ใจมั่นรักเธอ

แต่บางอย่างมันแก้ไม่ได้จริงๆจะให้กรุทำยังไง

และนี่คือบทสนทนาระหว่างลูกพี่กับข้าพเจ้าอันเป้นต้นเหตุของกระทู้สุดบัดSOP นี้

ลูกพี่ : วาฬ...มีเสียงเข้าหูพี่ว่าเรากวนตรีน

ปลาวาฬภูเขา : เฮ้ย เข้าใจไรผิดแล้วครับ ผมจะไปกวนตรีนใครครับ วันๆก็แทบไม่ได้คุยกับใคร

ลูกพี่ : พี่ก็ไม่อะไรหรอกนะแต่ในเมื่อมีคนเขาพูดมาพี่ก็ต้องคุยกับเรา

ปลาวาฬภูเขา : ผมว่าพี่อย่าใส่ใจเลยครับ ผมนั่งอยุ่เฉยๆก็มีคนหาว่ากวนตรีนแล้ว

ลูกพี่ : นั่นล่ะประเด็น...

ปลาวาฬภูเขา : (โมโห...แบบว่าอีคิวต่ำมาก)ประเด็นคึอผมไม่ได้กวนตรีนใครและไม่ว่าพี่จะได้ยินอะไรมาขอให้รุ้เลยว่าไอ้คนพูดน่ะมันรูทวารเสื่อม มันก็พ่นอะไรเหม็นๆออกมาเรื่อย

ลูกพี :  พี่เข้าใจเรานะ...แต่ปัญหาก็อย่างที่เราว่าน่ะแหละ คือเราน่ะเป็นคนที่นั่งเฉยๆก็ทำให้คนเกลียดได้

ปลาวาฬภูเขา : อะไรนะ

ลูกพี่ : คือพี่ว่า...หน้าตาเรามันกวนตีนไปนะ

ปลาวาฬภูเขา : อ้าว!

ลูกพี่ : พี่ว่ามันจะทำให้เรามีปัญหา (แต่ผมยังไม่ได้ทำอะไรเลยนะ) นั่นล่ะ พี่อยากให้เราปรับปรุงหน้าตา...

ปลาวาฬภูเขา : ประทานโทษครับ!!! ไอ้เรื่องพรรค์นี้จะให้ผมปรับปรุงยังไงมิทราบ คนนะไม่ใช่มะเฟืองจะได้กัดแล้วลบแฉกบนใบหน้าได้ (เอ่อ...พี่อยากให้เราอารมณ์เย็นลงอีกนิดด้วยน่ะนะ) อารมณ์เย็นหลังจากเพิ่งโดนตำหนิเรื่องหน้าตากวนตรีนนี่นะ นั่งเฉยๆก็หาว่ากวนตรีน มองก็หาว่าหาเรื่อง คนบ้านนี้เมืองนี้มันจะบอบบางไปป่าว

ลูกพี่ : เอาเป็นว่าอย่าทำหน้ากวนตรีนได้มั้ย...

ปลาวาฬภูเขา : !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

---------------------------------------------------------
ไล่กรุออกเลยสิครับ...เฉดหัวกรุออกไปเลย ไม่งั้นก็โอนเงินมาให้กรุทำศัลยกรรมซะ!!!!

จากคุณ : ปลาวาฬภูเขา
เขียนเมื่อ : วันพ่อแห่งชาติ 52 00:04:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com