Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[พรุ่งนี้ก็รักเธอ] กระทู้ร่วมลงนามถึงคุณบอย ได้โปรดต่อลมหายใจให้ (สาวก) ก้องพี ด้วยเถอะค่ะ  

สืบเนื่องจากกระทู้ คุณเม่คุง  

ใจหาย ! ---- ก้องพี พรุ่งนี้ก็รักเธอ ---- จะจบแล้วเหรอ อีก 2 อาทิตย์เอง
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8624222/A8624222.html

ได้อ่านแล้วใจหายวาบจริงๆค่ะ อีกเพียงแค่ 2 อาทิตย์  เป็นเวลา  8 วัน
ก้องพี ออกตอนละ 3-5 นาที และไม่ทุกตอน เฉลี่ยแล้วเราอาจจะได้เห็นก้องพีอีกประมาณ 30 นาที  หรืออาจไม่ถึง!!
เพราะช่วงหลังตัวละครตัวอื่นก็เข้มข้นมากเช่นกัน

ละคร “อยากหยุดตะวันไว้ที่ปลายฟ้า” รอจอคิว วันที่  21 ธันวาคมนี้แล้ว !!

ไม่อยากให้รีบจบเลยค่ะ อยากให้ละครยาวข้ามปีไปเลยได้ไหมคะ ??
อยากฉลองปีใหม่  ฉลองวันเด็กไปกับก้องพี  หรือ ถ้าเป็นไปได้ฉลองไปถึงวาเลนไทน์เลยก็ได้ค่ะ

ไม่เคยติดละครขนาดนี้ ….

ไม่เคยยกโอที  ไม่รับนัดเพื่อน เพื่อรีบกลับบ้านไปดูละคร
ไม่เคยกรี๊ดใส่หน้าจอ แบบไม่อายใคร
ไม่เคยเขินอายหน้าแดง อินเนอร์แรงเปรียบตัวเองเป็นก้องพี
ไม่เคยนอนจิกหมอน กัดผ้าห่มเวลาดูหนัง
ไม่เคยโทรศัพท์ไปกรี๊ด กับเพื่อนหูแทบแตก ระหว่างพักโฆษณา
ไม่เคยไม่เปลี่ยนช่องทีวี  เมื่อมีโฆษณถาโถม เฝ้าปลอบตัวเองว่า เพราะละครดัง เพราะละครดัง โฆษณาเลยเยอะ(มาก)
ไม่เคยตามดูคลิปซ้ำไปซ้ำมา นั่งเพ้อยิ้มอยู่คนเดียว ปานคนบ้า
ไม่เคยตามเกาะติด ไปทุกทู้ พี ก้อง ฟลุค โอ  เซฟรูป เซฟคลิป ถี่ยิ่งกว่าเซฟงาน

ไม่เคยมีความสุขกับการดูละครได้เท่านี้มาก่อน  ทุกอย่างเป็นเพราะ ก้อง พี

ยังไม่อยากให้ช่วงเวลาแห่งความสุขมันจบลงเร็วขนาดนี้เลยค่ะ แค่คิดก็โศกจิตแล้ว ขี้แง

ได้โปรดเถอะนะคะคุณบอยขาอย่าหลอกให้อยาก แล้วจากไปอย่างรวดเร็วเยี่ยงนี้  ช่วยรับผิดชอบพวกเราด้วยนะคะ

ได้โปรดเพิ่มตอน ต่อลมหายใจให้ก้อง พี และสาวกได้มีความสุขต่ออีกเถอะนะคะ

ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ คุณบอย ลูกสาว

เพิ่มเติมค่ะ วันที่ 12 ธันวาคม

กรี๊ดดดดด  ขอโทษที่มาอัพช้าค่ะ จากกระทู้นี้ คห.ที่ 7 คุณมองฟ้าส่งข่าวมาจากเวปพี่โอ ขอบคุณมากนะคะ ลูกสาว
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8640411/A8640411.html

ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดน่าจะจบ 22 ธันวา    กรี๊ดดดด  เพิ่มอีก 2 วัน!!!
(แอบยังมีหวังว่ายาวกว่านั้น  เพราะทีเซอร์ อยากหยุดตะวันฯ ยังไม่ปล่อยเลย กรี๊ดดด)

อาจเป็นเพราะความคลาดเคลื่อนจากข่าวที่ออกมาตอนแรก   หรือเป็นเพราะคุณบอยเพิ่มตอน!!!
อย่างไรก็ตามต้อง ขอบคุณคุณบอยมากๆ นะคะ ที่ช่วยต่อลมหายใจให้พวกเราสาวกก้องพี

ถ้าไม่เป็นการรบกวนคุณบอยมากเกินไป ขออีกอย่างนะคะ ขอเบื้องหลังด้วยเถอะคะ
เบื้องหลังโอ-ฟลุค อีกซักตอนเลยก็ได้ค่ะ ได้โปรดเถอะนะคุณบอย

ขอบคุณทุกๆ กิ๊ฟด้วยนะคะ  ลูกสาว
นี่เป็นกระทู้แรกที่ตั้งในเฉลิมไทยเลยค่ะ  เห็นว่าจะจบไวขนาดนี้ใจหายมาก  ร้อนใจทนไม่ไหวเลยต้องมาตั้งทู้ค่ะ
หวังเพียงเสียงจากพวกเราจะส่งไปถึงคุณบอย และทีมงานเท่านั้นเอง และแล้วเสียงของพวกเราก็ส่งไปถึง กรี๊ดดด (คิดเองซะงั้น)

ขอบคุณรูปจากคลิปคุณ bee boa ด้วยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 12 ธ.ค. 52 20:03:58

แก้ไขเมื่อ 05 ธ.ค. 52 22:17:20

แก้ไขเมื่อ 05 ธ.ค. 52 22:15:30

จากคุณ : Pana-Ratio236
เขียนเมื่อ : วันพ่อแห่งชาติ 52 22:05:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com