Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

==ขอสักกระทู้ เพลงประกอบละครของโอ อนุชิต==  

ดิฉันขอยืนยันและเอาหัว (ใจ) เป็นประกันว่าอนุชิต "ร้องเพลงได้" ค่ะ

ไม่ใช่เฉลิมกรุงนะคะ บอกไว้ก่อน กระทู้นี้เฉลิมไทยค่า
มาจากละครพรุ่งนี้ก็รักเธอวันนี้ ตอนเมื่อกี๊นี้เอง

ปกติไม่ค่อยอยากจะตั้งกระทู้เลยค่ะ เขิน เกรงใจด้วย
เห็นกระทู้เรื่องนี้มันเยอะมากอยู่แล้ว กลัวคนจะหมั่นไส้
วันนี้เจอ...ความรู้สึกดีฯ ของโอที่ปล่อยมาในละครพรุ่งนี้ก็รักเธอ...หมดค่ะ ทนไม่ไหว ไม่ทนแล้ว
บอกตรงๆ เลยนะคะ ว่าฟังเอาอารมณ์ ฟังเป็น soundtrack มันได้

แต่ถ้าฟังเอาจริงเอาจัง คนทำงานไม่ช่วยโอเลยค่ะ ใจร้ายมาก ปล่อยมาได้ยังไงคะ
ถ้าจะเอามามิกซ์กับเสียงน้องฟลุค คนร้องไกด์ต้องร้องให้เสียงโอเข้ากับเสียงน้องฟลุคกว่านี้นะคะ
ถ้าไม่อย่างนั้นก็ต้องปรับระดับเสียงกันหน่อย คนละโทน ไม่ "ไป" เลย

เข้าใจว่าหลายๆ คนยังไม่เคยฟังโอร้องเพลง
และอีกหลายคนก็อาจจะสงสัยว่าปกติแล้วโอร้องเพลงเป็นยังไง...
อย่างที่บอก เอาหัว (ใจ) เป็นประกันว่าโอ "ร้องเพลงได้" ค่ะ

ขออนุญาตสักกระทู้นะคะ อยากให้ได้ฟังเพลงที่โอเคยร้องไว้ "หลายเพลง" ค่ะ
โอเล่นละครมามากมายหลายเรื่องอย่างที่รู้กัน
และที่อีกหลายๆ คนอาจจะยังไม่รู้ก็คือ โอร้องเพลงประกอบหนัง ประกอบละครมาหลายเพลงแล้วด้วยค่ะ

เพลงที่อยากให้ได้ฟังกันเพลงแรกคือเพลง "เพิ่งรู้จัก"
(กดฟังในความเห็นที่ 2 เลยค่ะ อยากให้ได้ฟังเพลงนี้กันจังเลย...เราอัพไม่ค่อยเป็น ดูเหมือนมันจะไม่ขึ้น เกริ๊ก ขออำภัย)

แก้ไขเมื่อ 08 ธ.ค. 52 23:37:21

แก้ไขเมื่อ 08 ธ.ค. 52 23:05:16

แก้ไขเมื่อ 08 ธ.ค. 52 22:54:29

แก้ไขเมื่อ 08 ธ.ค. 52 22:53:15

แก้ไขเมื่อ 08 ธ.ค. 52 22:40:42

จากคุณ : =p o o k p u i=
เขียนเมื่อ : 8 ธ.ค. 52 22:34:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com