Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"wwwwwww" ในภาษาแชทของคนญี่ปุ่นหมายความว่าอะไรเหรอครับ  

ผมนั่งดู Nico Nico Douga แล้วเจอบ่อยมากครับ คอมเมนต์ที่พิมพ์เป็นภาษาญี่ปุ่นก่อน แล้วจบด้วย wwwww ซึ่งจำนวนของ w ดูจะไม่ได้สลักสำคัญอะไร แต่ต้องมีตั้งแต่ 3 ขึ้นไปนะครับ เท่าที่ผมสังเกตมา อยากทราบว่ามันหมายความว่าอะไรเหรอครับ ลองเสริชดูแล้วก็ไม่เจอ

อีกอย่างคือผมยังงงๆกับเว็บนี้ (Nico) เล็กน้อยว่ามันมีอะไรพิเศษ เพราะการดูทีวีแล้วมีตัวหนังสือมาให้อ่านยุบยับมันตาลายมากๆ แล้วผมก็ใช้ไม่เป็นดเ้วยเพราะเผลอกดผ่าน tutorial ไปแล้วหาลิงค์กลับมาดูไม่เจอด้วยครับ 555+ บ่นเล่นๆแค่นี้แหละครับ ไม่ได้ว่ากล่าวคนที่ชอบเว็บนี้นะครับ แค่ยังเข้าไม่ถึง

จากคุณ : บอสคุง
เขียนเมื่อ : 9 ธ.ค. 52 16:55:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com