Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนๆ ครับ หนังเรื่องอะไร เรียกน้ำตาคุณ ได้ทุกครั้งไป  

วันนี้ผมอัดอั้นตันใจมาก เพราะได้คุยกับเพื่อนสมัยมัธยม มันนานมากที่เราไม่เคยคุยกันอีกเลยหลักจากแยกย้ายกันไป แต่แล้วสิ่งที่ผมได้รับรู้คือ ตัวเค้าเปลี่ยนไปโดยไม่ทิ้งความเป็นเค้าในตอนที่ผมจำได้ เรื่องราวของเค้าหลอกหลอนผมอยู่ทั้งวันโดยที่ผมสลัดออกไปไม่ได้ เหมือนอยากจะร้องให้กับสิ่งที่ผมเจอ และเค้าต้องเจอมากกว่าผมหลายร้อยเท่า

แต่แล้วก่อนที่ผมจะนอนหลับในค่ำคืนนี้ ผมได้หยิบเอาหนังเรื่อง kite runner มาดูอีกครั้ง ซึ่งมันเป็นครั้งที่เท่าไหร่แล้วผมไม่เคยได้นับ แต่หนังเรื่องนี้ ผมดูบ่อยมาก ไม่แพ้ the lord of the ring (สะกดผิดต้องขออภัยด้วย) ต้องยอมรับว่า kite runner ทำให้ผมได้ปลดปล่อย  ตอนท้าย ๆ ของเรื่องผมยั้งไม่อยู่เลยจริง ๆ  โดยเฉพาะเพลงประกอบที่ขึ้นประโยคว่า oh my lord ....... i turn to you my heart  follow change เพลงนี้ผมชอบมากครับ ชื่อเพลงอะไร ใครพอจะทราบช่วยบอกด้วยนะครับ อยากได้แบบเต็ม ๆ เพลง

แล้วเพื่อน ๆ มีหนังเรื่องไหนที่ทำให้ต้องปล่อยออกมาแทบจะพรั่งพรูกันเลยทีเดียวบ้างครับ

จากคุณ : my name is pete
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 00:50:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com