Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

((((( รวมข่าว รวมมิตร A&K ))))) #251 สูตรเสน่หา - บทที่ 40 (ต่อ){แตกประเด็นจาก A8648535}  

Ann Thongprasom & Theeradej Wongpuapan club@pantip.com
(Established on 15 July 08)

Combined wih KA (KenAnn) fan club in China and Ann's fan club in Taiwan

http://kenann.5d6d.com/bbs.php ภาษาจีน

แปลไทย

http://translate.google.co.th/translate?prev=_t&hl=th&ie=UTF-8&u=http%3A%2F%2Fkenann.5d6d.com

http://annethongprasom.5d6d.com/bbs.php ภาษาจีน

แปลไทย

http://translate.google.co.th/translate?prev=_t&hl=th&ie=UTF-8&u=http%3A%2F%2Fannethongprasom.5d6d.com

ไทยทีวีสีช่อง 3 ภูมิใจเสนอ "สูตรเสน่หา"
บทประพันธ์: "กิ่งฉัตร"

ดำเนินการผลิต: ค่ายละครไท โดย หทัยรัตน์ อมตะวณิชย์
บทโทรทัศน์: ณัฐิยา ศิรกรวิไล
กำกับการแสดง: อำไพพร จิตต์ไม่งง
นำแสดงโดย แอน-เคน
คัดลอกบางส่วนจากบทประพันธ์...........

“เพราะคุณหญิงคิดอย่างนี้นี่เอง ถึงได้ผลักลูกสะใภ้กับหลานตกบันได”

“ใครบอก ป้าเปล่า...ป้าไม่ได้ทำ นังนั่นมัน:-) มันโกหกเก่ง สร้างเรื่องได้สารพัด ตาเล็กน่ะ ที่หลงรับมันเป็นเมียก็เพราะถุกหลอก พอรู้ตัวถึงได้เฉดหัวมันทิ้ง...”

“เท่าที่เห็นนะคะ ลูกชายคุณหญิงไม่ได้รังเกีจยรังงอนอะไรคุณตาเลย กับยายเป้เขาก็ดูโอ๋รักใคร่ดี แล้วจากการที่ดิฉันรู้จักคุณตามา ดิฉันว่าคุณอนุชาน่ะถูกแม่หลอกมากกว่า เพราะระหว่างแม่ผัวกับสะใภ้คู่นี้ ท่าทางแม่ผัว:-)ชนะเลิศค่ะ”

“เอ๊ะ...”คนที่โทร.มาง้องอนชักชะงัก ตั้งแต่รู้จักกันมา อลินมีแต่พินอบพิเทา เอาอกเอาใจสารพัด พูดจาหรือก็หวานหู คุณป้าคะ คุณป้าขา ท่าทางหัวอ่อน แต่คนปลายสายนี่เสียงแข็ง ท่าทางยโสราวกับเป็นคนละคนทีเดียว

“นี่...นี่หนูว่าป้าหรือหนูลิน”

“แหม...ที่เขาว่าคนแก่ชักหูตึงนี่ไม่ผิดเลยนะคะ...เอ...หรือว่าเป็นแบบ...ว่าไปแล้วไม่เก๊ต”

“ต๊าย นี่หนู...หนูพูดกับฉันอย่างนี้เลยหรือ”

“ค่ะ นี่แบบเกรงใจนะคะ ถ้าไม่เกรงใจละก็...สวยค่ะ”

“เธอ...นี่...เธอ...”คุณหญิงอมรากระอึกกระอัก จะด่ากลับเรื่องความไร้มารยาทของหญิงสาวก็ยังเสียดายสมบัติของอลิน เลยต้องฝืนกลืนความไม่พอใจลงไป พยายามทำเสียงหวานว่า “หนูลิน หนูกำลังเข้าใจผิดนะจ๊ะ”

“ผิดตรงไหนคะ” สุ้มเสียงคนถามรำคาญ อยากจะรีบๆวางไปคิดหาแผนพิชิตครูกุ๊กเต็มแก่

“ผิดตั้งแต่ต้น ปาไม่ได้ทำร้ายแม่นั่นกับลูก มันโกหก เชื่อป้านะลูก มันไม่ใช่คนดิบดีอะไร หนูลิน...หนูรักพี่เล็กเขาไม่ใช่หรือลูก พี่เองเขาก็รักหนูใจจะขาด ในเมื่อรักกัน หนักนิดเบาหน่อยก็น่าจะใหอภัยกัน ตอนนี้หนูยังโมโห แถมยังฟังเรื่องมาผิดๆถึงได้ตัดรอนพี่เขา แต่ป้าขอ...อยากให้หนูใจเย็นลงนิด เห็นใจพี่เขาหน่อย ทุกอย่างที่เกิดขึ้นมันเป็นอดีตไปแล้ว ผู้หญิงคนนั้นกับเด็กนั่นเป็นอดีต หนูต่างหากคืออนาคตของพี่เขา”

“หรือจะพูดให้ถูก เงินของหนูต่างหากคืออนาคตของคุณเล็ก หรือจะถูกที่สุดก็ต้องคืออนาคตของทุกคนในวังโทรมๆหลังนั้น คุณหญิงคะ ดิฉันไม่โง่หรอกนะคะ รู้ตั้งแต่แรกแล้วว่า ไอ้รักใจจะขาดของลูกชายคุณหญิงน่ะมันขาดแบบไหน แบบหน้าแล้งนาขาดน้ำไงคะ เหือดหาน้ำไม่ได้สักหยด แล้วไอ้ที่ว่าดิฉันรักลูกชายคุณหญิงน่ะ จริงๆก็ไม่ได้รักใคร่อะไรมากนักหรอกนะคะ เห็นว่าพอใช้ แต่งไปไม่ขายขี้หน้าคนเขา ก็เลยอยากแต่งด้วยเท่านั้น”

“ถ้าหนูจะแต่งด้วยเหตุผลนี้ หนูก็ยังแต่งได้นะ...” หญิงสูงวัยว่า ปัญหาการเงินที่รุมเร้าทำให้ยอมละทุกอย่างทั้งเหตุผลและศักดิ์ศรี เธอไม่คิดว่าลูกชายมีความรู้สึก ไม่คิดว่าหญิงปลายสายมีความคิดอ่าน นึกเพียงแค่ว่าบ่อทองบ่อเพชรกำลังหลุดมือ ต้องพยายามแย่งยื้อไว้ให้ได้

“ไม่ได้แล้วค่ะ ไอ้ความรู้สึกอยากแต่งกับลูกชายคุณหญิงบินหนีไปหมดแล้ว จากเหตุการณ์วันนี้ทำให้ดิฉันห็นแล้วว่าลูกชายคุณหญิงไม่มีความเป็นลูกผู้ชายเลย ทั้งๆที่รักลูกอย่างนั้น แต่ก็กลัวแม่หงอยอมปล่อยให้ลูกสาวอยู่ในรังหนู ขอเรียนให้ทราบเลยนะคะคุณหญิงอมรา คนที่จะมาเป็นสามีของอลินคนนี้กลัวเมียได้คนเดียวค่ะ ถ้าแม่ก็กลัว เมียก็กลัว เป็นลูกแหง่ติดบ้านจนตายไปเถอะค่ะ ดิฉันไม่เอามาเป็นสามีหรอก เปลืองตัวเปล่าๆ”

“นะ...หนู...หนูลิน” คุณหญิงอมราพูดเหมือนคนติดอ่าง อลินคร้านจะคุยต่อ จึงตัดบทว่า

“ถ้าหมดธุระคุณหญิงแล้ว ขอตัวนะคะ ดิฉันกำลังวางแผนจะแต่งงานกับผู้ชายคนอื่นที่ไม่ใช่ลูกชายคุณหญิงอยู่ค่ะ คงไม่มีเวลามารับฟังคำบ่นของใคร อ้อ...ฝากเตือนลูกชายคุณหญิงอีกครั้งนะคะว่าพรุ่งนี้ทนายดิฉันจะเข้าไปจัดการเรื่องหุ้นของบริษัท เขาอาจจะพานักบัญชีไปด้วย คงต้องขอลงรายละเอียดหน่อยว่าบริษัทอวตารมีสินทรัพย์อะไรบ้าง อีกอย่าง...ฝากบอกทุกคนที่รุมแทะรุมทึ้งบริษัทอวตารอยู่ด้วยนะคะว่า ตอนนี้บริษัทไม่ใช่ของครอบครัวอีกแล้ว  ไอ้เรื่องจะผ่องถ่ายเงินหรือข้าวของไปใช้ในการครอบครัวคงต้องยุตินะคะ ถ้ายังมางุบงิบเอารถไปใช้ เอาเงินไปเลี้ยงพวกหัวคะแนนอีก ระวังจะโดนข้อหาลักทรัพย์ หรือไม่ก็ฉ้อโกงเอานะคะ”

“หนู...ทำไมหนูใจร้ายอย่างนี้” มารดาอนุชาคราง

“ร้ายกว่าย่าที่ผลักหลานแรกเกิดตกบันไดหรือเปล่าคะ” หญิงสาวย้อนอย่างเผ็ดร้อน

จากคุณ : INERTIA
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 09:50:10

ความคิดเห็นที่ 18  

น้องกุ้งคะวันอังคารงานดาร์ลี่ที่ไหน กี่โมงคะ เผื่อใกล้

จากคุณ : bus-bus
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 12:41:22

ความคิดเห็นที่ 19

#18  งานดาร์ลี่ที่บิ๊กซี ราชดำริค่ะ ประมาณบ่ายๆๆเหมือนเดิมจ้า

#21 น่าจะเย็น มืด นะคะ งานเข้าจัดกลางคืนค่ะ มาซิ พี่แฟรี่

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 52 12:53:21

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 52 12:52:51

จากคุณ : my_kung-ac
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 12:45:19

ความคิดเห็นที่ 20  

ตอกบัตรคร่า ^^

จากคุณ : Evonova
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 12:48:38

ความคิดเห็นที่ 21

สวัสดีตอนเที่ยง ,, แวะมาตอกบัตรค่า

26 งานมีกี่โมง
เผื่อจะไปเที่ยวระยอง ,, กร๊ากก

ป้าอิน
ยังไม่มีใครสแกนปฏิทินหรอคะ
ซื้อมาแล้ว ,, รูปใหญ่เกินเครืองสแกนอ่ะ 55 5

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 52 12:49:52

จากคุณ : Lilac Fairy
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 12:48:41

ความคิดเห็นที่ 22

รายงานตัวกระทู้ใหม่ พร้อมแจ้งข่าวหนังสือเอฟ 3 ค่ะ

หนังสือจะเลื่อนกำหนดออกไปเป็นสัปดาห์หน้า เพราะฉะนั้น ก็จะเลื่อนการจัดส่งเสื้อคลับเอเคออกไปเช่นกันนะคะ

และถ้าการจัดส่งติดช่วงวันหยุดปีใหม่ ก็คงจะได้รับเสื้อกันหลังปีใหม่นะคะ

ปล.1 ถ้าใครอยากได้เสื้อก่อน กรุณาแจ้งให้ทราบด้วยค่ะ จะได้จัดส่งให้ไปก่อน

ปล.2 หนังสือเอฟ3 อาจได้ไม่ครบทุกท่าน ขออภัยมา ณ โอกาสนี้ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 52 12:56:41

จากคุณ : นาริน
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 12:56:06

ความคิดเห็นที่ 23  

ขอบคุณคะน้องกุ้ง

ไทยรัฐมีรูปแอนคะแต่เอามาไม่ได้คะ ทำไมเป็น

http://www.thairath.co.th/content/ent/52694

http://www.thairath.co.th/column/life/hiso/52667

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 12:57:10

ความคิดเห็นที่ 24  

สวัสดีคะพี่รืน  ไม่เป็นไรคะรอได้เสมอ

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 13:00:13

ความคิดเห็นที่ 25

สวัสดีครับ ทุกท่าน ^^

เคยอ่านเรื่องนี้กันไหม เป็นนิยายเรื่องเดียว ที่ผมอ่านจบ ^^

ที่จริงก็ไม่เคยอ่านนิยายมาก่อนเหมือนกัน ฮ่าฮ่าฮ่า

แต่เรื่องนี้ดีมากๆ หากหาได้ แนะนำให้ลองอ่านกันดู

แล้วจะวางไม่ลง

จากคุณ : โควี
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 13:02:32

ความคิดเห็นที่ 26

#22 พีรินใจดี มั๊กๆ

เอาตามแบบว่าตามสะดวกคนจัดดีกว่า ถ้าเรื่องมากเดียวอด อิอิ

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 13:02:33

ความคิดเห็นที่ 27

จัดปายค่ะคุณพี่ bus-bus พี่จัดมาน้องจัดห้ายยยยย
กระทู้ก่อนหน้านี้ก็จัดไว้แล้วในงานค่ะ
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8648535/A8648535.html

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 52 13:13:00

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 13:11:32

ความคิดเห็นที่ 28

คุณบุษ ... ไว้รอคุณอิน หรือ น้องพราว สแกนมาให้อ่านค่ะ อิอิ

--------------------------------------------------------

จำไม ...

ไม่เคยอ่านนิยายเรื่องนี้เลยค่ะ ท่าทางจะเป็นเรื่องหนักๆ นะ หนังสือได้รางวัลโนเบล ก็คงไม่ธรรมดา

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 52 13:45:11

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 13:12:24

ความคิดเห็นที่ 29

รายงานตัวค่า  

พี่รินคะ สรุปว่า เขาเลื่อนแจก หนังสือเหรอคะ  แล้วอย่างนี้กำหนดการก็คงต้องเลื่อนใช่ปะคะ

โควี เคยมีคนแนะนำให้อ่าน หนังสือของนักแต่งคนนี้  เหมือนกัน  เลยซื้อมา เป็น กวี อ่านไม่รู้เรื่องค่า 5555 แบบนิยายแบบนี้ยังไม่เคยค่า

จากคุณ : esanud
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 13:26:28

ความคิดเห็นที่ 30

*25

อ่านแล้วค่ะ คุณพระโค

สนุกดีค่ะ  อาจจะหนักหน่อย แต่ถ้าเข้าใจวัฒนธรรมของอินเดีย ก็จะเข้าใจบทบาทของผู้หญิงในบ้านเขาดีทีเดียว

**ปล. อ่านแล้ววางไม่ลงเหมือนกันค่ะ**

จากคุณ : เจ้าหญิงรสิกา
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 13:32:05

ความคิดเห็นที่ 31

เรื่องกำหนดการที่แอน เคน ไปขายปฏิทินช่อง 3 ไม่ทราบจริงๆ ค่ะ ว่ากี่โมงเพราะทางเวปช่อง บอกไว้แค่นี้

คุณเอส ... อาทิตย์นี้ ฟรีสไตล์แล้วนะคะ  อาทิตย์ถัดไปค่อยว่ากันใหม่

วีขา ... ไม่เคยได้ยินชื่อนิยายเรื่องนี้มาก่อนเลย เพิ่งเคยเห็นนี่แหละ
รางวัลโนเบล จะอ่านรู้เรื่องมั๊ยนั่น

จากคุณ : i ... G r e e n s e A
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 13:32:49

ความคิดเห็นที่ 32

*ทำไมมันซ้ำล่ะ*

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 52 13:34:14

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 13:33:36

ความคิดเห็นที่ 33

ขออนุญาตเข้ามาเม้าท์ค่ะ ^^

ดูสูตรเสน่หาแล้วคิดถึงคุณเคนแบบโหดๆ เลยต้องกลับไปดูสวรรค์เบี่ยงอีกรอบ ดูมาดูไปอยากให้คาวีมาเจอคุณนายอลินจริงๆ น่าจะสนุก 555 แบบว่าหลงตัวเองทั้งคู่ ถ้าเอาตัวละครสองตัวมาเจอกันคงมันส์น่าดูนะคะ อยากรู้ว่าใครจะชนะ อิอิ

จากคุณ : tiara
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 14:03:02

ความคิดเห็นที่ 34  

เข้ามาทักทายตอนบ่ายค่ะ

จากคุณ : yonghappy
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 14:09:11

ความคิดเห็นที่ 35  

มีจัดงาน อีซูซู ที่หาดใหญ่ คับ

ผมก็ดีใจมาก ต้องได้เจจอพี่แอน อีกครั้ง

แต่ที่ไหนได้กลายเป็นพี่เจนนี่ แทน

เสียจายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

จากคุณ : เหอ เหอ
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 14:13:04 A:222.123.176.181 X: TicketID:201987

ความคิดเห็นที่ 36

กร๊ากกกกกกก ดิฉันว่าฝาบ้านคงพังเป็นแถบๆเพราะตะลุมบอนกันตั้งแต่ต้นยกไม่ต้องดูลีลาชั้นเชิง ไม่มีใครหงอใคร เพราะรวยทั้งคู่ เพอร์เฟกท์ทั้งคู่ สวยหล่อทั้งคู่ สงสารลูกที่จะเกิดมาต้องเห็นพ่อแม่วางมวยกันทุกวัน

เอาแบบครูกุ๊กดีกว่าค่ะ ว่างจากสอนนักเรียนก็อยู่กับเหย้าเฝ้ากับเรือนดูแลน้องอลินาให้คุณแม่ยังสาวแด๊ดแด๋ไปตามเรื่อง ผู้ชายที่อุ้มลูกสาวเนี่ยน่ารักนะดิฉันว่า พูดแล้วอยากดูสูตรเสน่หาภาคสองจังเลยอะนายๆช่อง 3

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 14:15:04

ความคิดเห็นที่ 37

นี่ถ้าช่อง 3 ขอซื้อลิขสิทธิ์สูตรเสน่หาแบบเด็ดขาด (เป็นการชั่วคราว) ขอต่อเติมสูตรเสน่หาภาค 2 ตามใจ(พี่แอ้วของ)ฉัน จากคุณกิ่งฉัตร

นู๋จะขอแก้ผ้ารำมโนราห์แก้บนในห้องเลยค่ะ จริงๆ

จากคุณ : Edna Mode
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 14:23:33

ความคิดเห็นที่ 38

^
^
^

55555555555  คุณเลดี้ค่ะ  ที่บนหน่ะ จะช่วยให้ได้ต่อเติม
หรือว่า ... ช่วยให้อดอ่ะ คิกคิก

จากคุณ : i ... G r e e n s e A
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 14:26:30

ความคิดเห็นที่ 39

ขอให้ได้เจออลินกะครูกุ๊ก ต่ออีกภาคนึงเถิด จะโสมนัสมากกกกกก

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 14:33:21

ความคิดเห็นที่ 40

นั่นนะซิค่ะ คุณเอ๊ดน่า ... อยากดู "ค่าของหัวใจ"
ครูกุ๊ก + อลิน ต้องเป็น เคน + แอน เท่านั้น

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 14:36:38

ความคิดเห็นที่ 41

มีรูปแอนจากสกุลไทยเล่มล่าสุดค่ะ
แต่ไม่มีสัมภาษณ์

จากคุณ : madamroon
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 14:42:08

ความคิดเห็นที่ 42

คือขอซื้อไปแต่งเติมภาคต่อของสูตรเสน่หาแอนเคนเอาเองน่ะค่ะ ไม่ต้องตามไม่ต้องใช้ชื่อ
"ค่าของหัวใจ" ก็ได้ แบบว่าขออิงบทประพันธ์เดิม แต่สร้างภาคสองต่อเอาใหม่ตามใจพี่แอ้วน่ะ
ขอคุณกิ่งฉัตรจะได้มะเนี่ย? ฮิๆ ๆ ๆ ความฝันอันสูงสุด

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 14:42:25

ความคิดเห็นที่ 43

อีกรูป

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 14:42:57

ความคิดเห็นที่ 44

ถ้างั้น A&K คงต้องมาร่วมมือช่วยกันบนบานอีกครั้ง  หรือเราจะเล่นของอะไรกันอีกดี

เพื่อให้ปาฎิหาริย์ของ สูตรเสน่หา มาบังเกิดใน ค่าของหัวใจ อีกที

เจ้าหญิงฯ จะให้ความร่วมมือเต็มที่เลยค่ะ ^__^

เพื่อให้ อลิน ยังคงเป็น แอน, ครูกุ๊ก ยังคงเป็น เคน  และนายตัวเปี๊ยก ยังคงเป็น จ๊อบ

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 14:43:38

ความคิดเห็นที่ 45

36
ผู้ชายอุ้มลูกสาว น่ารักจริงค่ะ
แล้วผู้ชายอุ้มสาว..เฉยๆ..น่ารักไหมคะ
จากแพรวฉ.668

คุยในบ้าน สนุกดี
นอกบ้านบรรยากาศอะไรไม่รู้  ต่างคนต่างชอบ
ไม่เห็นต้องมาหาเรื่องกันเล้ย
เลดี้ตื่นจากฝันรึยังคะ

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 14:49:09

ความคิดเห็นที่ 46

คห. 45 สะเทือนใจ  ... ไม่อยากเห็น
ฮือออออออ ))))))) ใจร้ายจังค่ะ มาดาม

อยากดู ภาคต่อ "สูตรเสน่หา" มากเหมือนกันค่ะ มีลูก เป็นสามีภรรยาด้วย
ไม่อยากจะคิดว่าจะ หวานนน ได้ขนาดไหน   ตอนนี้ยังคิดวิธีไม่ออกเหมือนกันค่ะ  

ไปแระ สะเทือนใจ คห. บน
กระซิก กระซิก

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 14:53:10

ความคิดเห็นที่ 47

เอ้อ...เอิ่ม...อ่า...อืมม์...อะฮะ...คู่นี้กับคู่ของอนันดา น่าจะประชันความเซ็กส์ซี่กันสักตั้งนะ ผู้ชายสองคนนี้เหมือนกันตรงที่คบใครคบเปิดเผย อนันดาก็เป็นผู้ชายในสะเป๊กตรัมของดิฉันเหมือนกัน กล้าพูดนะป้า ไปจาริกแสวงบุญไป เสียดาย เสียดาย ไม่เคยดูหนังที่อนันดาเล่น 555 แล้วตรูชอบเค้าได้ไง ไม่รู้เหมือนกัน มันถูกชะตาแต่ถ้าจะให้ดียิ่งขึ้นเอาไฝออกจะถูกโฉลกมากกว่านี้ อยากเห็นแอนแสดงหนังหรือละครคู่กับอนันดาสักเรื่องค่ะ

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 15:04:21

ความคิดเห็นที่ 48

ตอนที่อ่าน ค่าของหัวใจ จะมีซีนที่คุณพ่อครูกุ๊กอุ้มลูกสาวคนโตน้องอลินา(น้องโรมี่) แล้วคุณตาก็เล่นกับหลานฟังคุณแม่อลินทะเลาะกับนายตัวเปี๊ยกได้ทุกเรื่อง อ่านแล้วรู้สึกว่ามันน่ารักค่ะ คุณกิ่งฉัตรก็บรรยายหนูอลินาซะน่าเอ็นดูผ่านทางความคิดของนายตัวเปี๊ยก ปฏิคมสงสัยว่าเหตุใดหลานสาวของเขาถึงอารมณ์ดีผิดแม่ จะหกล้มจะอะไรก็หัวเราะเอิ๊กอ๊าก กร๊ากกก ถ้าคิดดังๆมีหวังโดนคมแฝก 5555

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 15:15:28

ความคิดเห็นที่ 49  

#45.....ทำจายไม่ได้ค่ะ.................

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 15:37:09

ความคิดเห็นที่ 50  

อยากดูสูตรเสน่หาภาค 2 โดยคุณแอ้วเหมือนกันค่ะคงจะหวานพิลึกเลยค่ะ

ทำงัยดีไม่อยากให้สูตรจบเลย ต่อไปก็เหงานะซิแล้วต่อไปจะนับวันตั้งตา

รออะไรอีกล่ะ  กว่าจะได้ดูละครแอน-เคนก็คงอีกนาน แล้วที่สำคัญไม่รู้ว่า

ตกลง 365 วันแห่งรัก ยังแสดงด้วยกันอยู่มั้ย  อยากให้คุณแอ้วกำกับจัง

เฮ้ย......................................................................................

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 15:40:52

ความคิดเห็นที่ 51

ดัชเชสมีความเห็นว่า ภาพพี่ดัชชุนด์อุ้มเมียในคห.45 มันไม่งามเอาซะเลย
รีทัชโฟโต้ช็อปซะพี่ดัชชุนด์ออกมาหน้าตลก และก็แต่งหน้าท้องเป็นซิกซ์แพ็คปลอมๆ ด้วย

พี่ดัชชุนด์ว่าไม่ผ่านแล้ว แต่คุณเมียก็โพสต์แข็งเป็นหินยิ่งกว่า เหมือนเมื่อไหร่จะกดชัตเตอร์
ซะทีฟะ ตรูเมื่อยแล้วนะเฟ้ยยยยย ฮ่าฮ่าฮ่า

แหม...หาตั้งนาน เพิ่งเจอภาพต้นฉบับ แต่ลบออกดีกว่า เพราะเกรงว่าป้าอินจะถูกใจแล้ว
เผลอหยิบไปขึ้นหัวกระทู้หน้า wink

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 52 15:50:58

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 15:42:59

ความคิดเห็นที่ 52

เลดี้จ๊า

ป้าย้อนไปอ่านทู้เพรียกหาเลดี้ เมื่อเช้ายังดีๆอยู่ ตอนนี้โดนอุ้มแล้วค่ะ สงสัยพรรคพวกมันช่วยกันกดลบทีเผลอ แต่ป้าก็แคปบางความเห็นที่เด็ดๆอ่านแล้วขำกลิ้งไว้แล้ว รวมทั้งความเห็นของมันที่หยามแอดมินพันทิปมากประมาณว่าจับไม่ได้ไล่ไม่ทันมันน่ะค่ะ

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 15:43:36

ความคิดเห็นที่ 53

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก ไม่เอาอะเลดี้ เสียภาพลักษณ์ลูกสาวดีชั้นค่ะ ได้โปรดดดดดดดด ลบออกโดยด่วน พลีสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส ไม่เอาๆๆๆๆๆๆ รอรูปคุณเอแบกแอนดีฝ่ารับรองไม่แข็งเป็นหินค่ะ

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 15:46:40

ความคิดเห็นที่ 54

คุณมาดาม ...

ทำใจลำบากมากค่ะ ตอนนี้ในใจมีแต่ครูกุ๊ก กับ อลิน คนอื่นไม่มองค่ะ กร๊ากกกกกก...

แค่มีผงปรุงรส กับ นมผง มาลับลับล่อล่อช่วงสูตรเสน่หา ยังไม่ดูเลย 55555

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 16:03:45

ความคิดเห็นที่ 55

กร๊ากกกกกกกกกกก ขอบคุณค่ะเลดี้ รับรองไม่ติดใจค่ะ เพราะป้าว่าภาพมันน่าเกลียดค่ะ ถึงจะเป็นผัวเมียกันก็เหอะ เห็นป้าพูดจาทะลึ่งตึงตังสัปดนวันละนิดจิตแจ่มใสยังงี้แต่ที่จริงแล้วไม่ได้เปรี้ยวปรู๊ดปร๊าดค่ะ
.....................................................................

พูดถึงกระทู้ที่ถูกอุ้มเสียดายไม่ได้รวบรวมรายชื่อปิยะมิตรของเลดี้ ไม่นึกว่าคุณหญิงจะมีแฟนคลับมากมายขนาดนี้ ในวิกฤตก็ยังมีโอกาส เพราะมันเหมือนเป็นกระจกสะท้อนอะไรบางอย่างให้พวกผู้ดีสำเหนียกเหมือนกัน

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 16:06:31

ความคิดเห็นที่ 56

วงการโฆษณาอาจจะงงๆ ได้ ว่าทำไมยอดขายผงปรุงรส กะ นมผงทารก ถึงได้ยอดขายตก
ทั้งๆ ที่ยิงสปอตช่วงละครสุดฮิตเปรี้ยงปร้าง

เจอทฤษฎีที่ฮาเิวิร์ดไม่ได้สอนเข้าให้ ฮิๆๆๆๆ

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 16:06:54

ความคิดเห็นที่ 57

เลดี้ ... ทำอะไรกับลูกสาวคุณอิน หลานสาวดิฉันหรือคะ คิกคิก

อยากดู สูตรเสน่หา ภาคสอง เฉพาะเรื่องของครูกุ๊ก ยัยอลิน กับน้องหนูโรมี่เหมือนกันค่ะ ขอแค่นี้เองงงง นะคะ นายยย

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 16:07:40

ความคิดเห็นที่ 58

#51 อ้าวหายไปแล้นนนน

คุณเอ็ดน่า ไอเดียบรรเจิดมากกก ช่างคิดช่างสร้างสรรค์ หุหุ แต่ปนน่ากลัว

งั้นเพลานี้ขอตัวอำลาไปชั่วครู่หาของกินรับประทานแล้วจะกลับมาอีกในเพลาหน้า

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 52 16:21:17

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 16:17:40

ความคิดเห็นที่ 59

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก เลดี้เนี่ยทันสมัยมั่กๆๆๆมิน่าล่ะถึงตอกกลับกลุ่มผู้ดีนางฟ้าซะหน้าหงายแล้วหงายอีกแต่มันก็ไม่เข็ด ที่แท้ก็เพราะอ่านหนังสือทฤษฎีที่ฮาวาร์ดไม่ได้สอนนีเอง 555

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 16:18:35

ความคิดเห็นที่ 60

กระทู้เพรียกหาเลดี้ถูกมือดีอุ้มไปแล้วหรือคะ ไม่แน่จริงนิหว่า ถือโอกาสช่วงปลอดคนมาช่วยกันกดลบ

ระวังอย่าเป็นผู้ดีแอ๊บแตกออกมาให้เห็นอีกก็แล้วกัน กร๊ากกกกกก....

วันก่อนโน้น เห็นพวกผู้ดี สาวกกล่องดำ ผู้เสพเรตติ้งเป็นอาหาร มาคุยว่าละครของดารามันได้เรตติ้งไม่ต่ำกว่าสองหลัก

ก็จริงของเค้า ละครเรื่องล่าสุดก็ได้สองหลักเหมือนกัน คือ หลักสิบ = 1 หลักหน่วย = 0 (สูงมากกกกกนะเนี่ย สำหรับช่องหลายสี คิกคิก)

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 52 16:41:28

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 52 16:40:11

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 16:37:25

ความคิดเห็นที่ 61

*60

555555555555555555555555+++++++++++++++++++++++++++++++++

สะใจ โคตระะะะะะะะะะะะะะะะะ

เรตติ้งหลักสิบ 1 กับ หลักหน่วย 0

เลขฐานสองนี่เอง

5555555555555555555555555555555++++++++++++++++++++++++

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 16:53:23

ความคิดเห็นที่ 62

#60 #61

555555 เลขฐานสองแปลว่าอะไร กร๊ากกกก อายง่ะ ทั้งๆที่มอปลายเรียนแผนกวิทย์นะเนี่ย

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 16:59:02

ความคิดเห็นที่ 63

กร๊ากกกกก.... ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ

รอคุณเจ้าหญิงฯ มาเฉลย วิชาคณิตคิดไว คืนคุณครูไปหมดแล้ว อิอิ

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 17:05:18

ความคิดเห็นที่ 64  

# 62

เลขฐานสอง คือ ระบบเลขที่มีสัญลักษณ์เพียงสองตัวคือ
0 (ศูนย์) กับ 1 (หนึ่ง) บางครั้งอาจหมายถึงการที่มีโอกาส
เลือกได้เพียง 2 ทาง

ถ้าแปลงค่าเลขฐานสิบ มาเป็นเลขฐานสอง จะได้ดังนี้

* 1 = 1
   * 2 = 10
   * 3 = 11
   * 4 = 100
   * 5 = 101
   * 6 = 110
   * 7 = 111
   * 8 = 1000
   * 9 = 1001
   * 10 = 1010

ปล. ไม่ค่อยแน่ใจนะคะ..อิอิ

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 52 18:05:11

จากคุณ : Mewkey - afc
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 18:04:36

ความคิดเห็นที่ 65

หวัดดีค่ะ วันนี้ คุยกันเฮฮาดี อ่านตามแล้ว ฮา

อยากดู สูตรเสน่หา ภาค 2 เวอร์ชั่นตามใจ พี่แอ้ว
อย่างที่เลดี้แนะนำ ถ้ามีจริง นอกจากได้ดูสูตรฯ แล้ว
อยากดูเลดี้ เต้นแก้บนด้วย ท่าทางจะฮา
บนอะไรไว้ อย่าลืมนะ เลดี้ ^-^

#60 ขำเรื่องเรตติ้ง คุณริน เปรียบซะฮา
"ละครเรื่องล่าสุดก็ได้สองหลักเหมือนกัน คือ หลักสิบ = 1 หลักหน่วย = 0"

เมื่อวานดูสวรรค์เบี่ยงเล่นๆ ไม่อยากดูครูกุ๊กมาก กลัวคิดถึงจนลงแดง
เดี๋ยวทนไม่ไหวต้องไปแอบอ่านในเดลีนิวส์ออนไลน์อีก
ต้องอดทนให้ได้ จะเก็บตอนจบไว้ลุ้น

ดูไปก็คิดไป ถ้า คาวี เจอ คุณนายอลิน ด่า เนี่ย จะเป็นงัย
ท่าทางได้ ฆ่ากันตายแน่ คู่นี้

ละคร 3 เรื่องก่อนหน้า มีแต่เคนตามง้อนางเอก และแอน โดนเคน ข่มเหงตลอด
แต่สำหรับ คุณนายอลิน พลิกบทนางเอกทุกคน ชีต้องตามง้อครูกุ๊ก
และยังมาทำหน้าลัลล้า "ครูกุ๊กจูบชั้น" แรงแต่เริ่ดค่ะ คุณนาย ^-^

เหลืออีก 2 วัน จะได้เจอกันแล้ว คุณนายอลินกับครูกุ๊ก ^0^

จากคุณ : สเมิร์ฟ
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 18:05:09

ความคิดเห็นที่ 66

นั่งดู ตีท้ายครัว

มีแอนมาพูดนิดนึง ตอนต้นรายการ ช่วง 30 วินาทีแรกค่ะ
หัวข้อ "อยากให้รู้ว่าพ่อรัก"

http://www.youtube.com/watch?v=d1DsjfUCjw0

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 18:17:56

ความคิดเห็นที่ 67  

# 66

ชุดที่พี่แอนใสใช่ชุดที่เป็นฉากจบ

ตอนที่ถูกนายลมจับเป็นตัวประกันรึป่าวคะเนี่ย

น่ารักมากมายเลยอ่ะ

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 18:21:20

ความคิดเห็นที่ 68

สวัสดีค่ะ แตกกระทู้ตามไม่ทันกันทีเดียว

คิดถึง ครูกุ๊กกับอลิน มากๆ  อยากไปตามลายแทงพี่เคนพี่แอน แต่ติดภารกิจชีวิตประจำวันTT  ใครไปฝากบอกพี่เคนพี่แอนด้วยน่ะค่ะว่าเด็กคนนี้คิดถึง ทุกลมหายใจเข้าออก  

เรตติ้งสูตรเสน่หายังคงเส้นไม่เปลี่ยนแปลงมีขยับนิดหน่อย ก็ถือว่าดี ไม่ซีเรียสแล้วค่ะ ณ จุดๆนี้

จากคุณ : camelot princess
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 18:26:28

ความคิดเห็นที่ 69  

ตามไปโหวตคู่พระ - นางแห่งปีกันจร้าาาาาาาาา

ของโพลีพลัส

http://www.polyplus.co.th/vote/daokrajai/actorofyear/vote.html

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 18:41:39

ความคิดเห็นที่ 70  

ว่าไปแล้วยังเซ็งราตรีสโมสรของโพลีพลัสไม่หายเลยอ่ะ

เมื่อไรคุณวิทวัสจะเอาทีมนักแสดงจากเรื่อง สูตรเสน่หา

ไปออกรายการน้ออออออออออออออ..

เฝ้าแต่รอรายการตีสิบเป็นความหวังสุดท้ายเลยนะเนี่ย..อิอิ

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 18:43:47

ความคิดเห็นที่ 71

สวัสดีค่ะ ไม่ได้เข้ามาหลายวันข่าวเยอะเลย
ภาพจาก oops แอนสวยมากๆเลยค่ะ

จากคุณ : เก้าอี้โยก
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 19:41:25

ความคิดเห็นที่ 72

สวัสดีทุกท่านค่า...

ไม่ได้เข้ามานานมากๆ เลย

ขอกรี๊ดให้กับครูกุ๊ก แอนด์ คุณลินดังๆ เลยค่ะ

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด!!!

น่ารักมากๆ อะ คู่นี้ >.<

จากคุณ : ชบาหลอด
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 20:15:20

ความคิดเห็นที่ 73

เพิ่งเห็นว่า วันนี้ บ้าน A&K มีสอนคณิตศาสตร์

#64 คุณ Mewkey - afc แปลงเลขถูกต้องแล้วจ้า มาช่วยยืนยัน
(คาดว่า ยังเรียนอยู่แน่เลย ยังจำซะแม่นเชียว)

แต่คิดว่า เจ้าหญิงฯ เล่นมุขว่า มีแค่เลข 0 กับ 1 เท่านั้น มากกว่ามั่ง
คงไม่ได้หมายถึง เลขฐาน 2 จริงๆ ใช่ป่าว - -"

ถ้าเข้าใจ มุข เจ้าหญิงฯ ผิด ก็แสดงว่า เค้าหัวเราะมั่วไปแล้วกัน

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 20:27:17

ความคิดเห็นที่ 74

มารายงานตัวค่ะ วันนี้ที่ทำงานเนตเน่าทั้งวัน อิอิ

คุณกุ้ง ... ยังไม่แน่ใจเลยว่าจะว่างไหม ช่วงเวลานั้นคงไปเที่ยวอีกตามเคย 555

ลงของต่อให้จบตอนที่ 12

จากคุณ : u-nee
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:19:20

ความคิดเห็นที่ 75

56

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:20:35

ความคิดเห็นที่ 76

57

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:21:07

ความคิดเห็นที่ 77

58

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:21:36

ความคิดเห็นที่ 78

59

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:22:13

ความคิดเห็นที่ 79

60

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:22:45

ความคิดเห็นที่ 80

61

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:23:17

ความคิดเห็นที่ 81

62

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:23:48

ความคิดเห็นที่ 82

63

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:24:28

ความคิดเห็นที่ 83

64

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:24:59

ความคิดเห็นที่ 84

65

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:25:31

ความคิดเห็นที่ 85

66

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:26:05

ความคิดเห็นที่ 86

67

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:26:38

ความคิดเห็นที่ 87

68

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:27:47

ความคิดเห็นที่ 88

69

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:28:36

ความคิดเห็นที่ 89

70

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:29:26

ความคิดเห็นที่ 90

71

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:29:58

ความคิดเห็นที่ 91

72

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:31:19

ความคิดเห็นที่ 92

73

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:32:41

ความคิดเห็นที่ 93

74

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:33:17

ความคิดเห็นที่ 94

75

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:33:47

ความคิดเห็นที่ 95

76

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:34:31

ความคิดเห็นที่ 96

77

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:35:13

ความคิดเห็นที่ 97

78

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:36:04

ความคิดเห็นที่ 98

79

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:36:51

ความคิดเห็นที่ 99

80

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:37:47

ความคิดเห็นที่ 100

81

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:38:26

ความคิดเห็นที่ 101

82

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:39:14

ความคิดเห็นที่ 102

83

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:40:01

ความคิดเห็นที่ 103

84

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:40:30

ความคิดเห็นที่ 104

85

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:40:55

ความคิดเห็นที่ 105

86

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:41:17

ความคิดเห็นที่ 106

87

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:41:37

ความคิดเห็นที่ 107

88

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:42:17

ความคิดเห็นที่ 108

89

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:42:49

ความคิดเห็นที่ 109

90

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 21:43:34

ความคิดเห็นที่ 110

หวัดดีค่ะ คุณยู เอารูปมาปล่อยอีกแล้ว

พอดีนั่งดู สวรรค์เบี่ยงทาง youtube
มันขึ้นลิงค์ MV นี้มา ดูคนทำเพิ่งทำเสร็จไม่กี่วันเอง

เพลงเพราะดี เลยเอามาฝาก เผื่อใครคิดถึง นารินกับคาวี
อีกอย่าง เกาะกระแส กระทู้โหวตนางเอกเจ้าน้ำตา
ก็ลองดูน้ำตาของนารินใน MV แล้วกันนะ

Sawan Bieng - I never told you
credit : iluvjin1

http://www.youtube.com/watch?v=CQrFw7ssB64

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 22:06:27

ความคิดเห็นที่ 111

ท่าทาง น้องเค้าจะชอบ แอน-เคน นะ
(ดูประเทศใน channel เขียนว่าอยู่ USA)
มี MV สูตรเสน่หา ด้วย ชอบเลือกเพลงมาเพราะดี

Sood Saneha - Queen of my Heart
credit : iluvjin1
http://www.youtube.com/watch?v=WnJVbgkMB2I

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 22:15:49

ความคิดเห็นที่ 112  

มารายงานตัวค่ะทุกท่าน

พี่ยูจ๋า...ขอบคุณค่ะ เเหม คนสวยใจดีเอาของดีมาเเปะไว้อีกเเร้ววว 555

มายั่วได้ที่เลยค่ะ เห็นเเล้วทำหั้ยต้องดูสูตรฯ ณ เวลานี้ อิอิ...

# 93 ,94 ยัยอลิน หรือ นงไฉน กันเเน่เนี่ย 555 ชุดเหมือนกันเด๊ะเลยอ่ะ

จำผิดจำถูกป่าวไม่รู้ ดูเเล้วเหมือนได้ชมบริษัทฯ ไปในตัว

# 110 , 111 ดูเเล้วชอบจังเลยค่ะ ต่อมความอยากดูนาริน กะ คาวีมันกำเริบ

เเล้วค่ะ ขอบคุณพี่สเมิร์ฟด้วยนะค่ะ

จากคุณ : MINT_afc
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 22:53:46

ความคิดเห็นที่ 113

รายงานตัวภาคดึกค่ะ

คืนนี้ พันทิปเข้ายากจริงๆ กว่าจะโหลดรูปที่คุณยูมาโพสได้ รีเฟรสไปไม่รู้กี่หน

คุณสเมิร์ฟ ... ขอบคุณ สำหรับ MV ทั้งหลายนะคะ

เมื่อวันอาทิตย์ไปอ่านตอนจบของสูตรเสน่หาใน คมชัดลึก มาค่ะ แค่อ่านยังหัวเราะกิ๊กกั๊กอยู่คนเดียว

แล้วถ้าได้ดูฝีมือการแสดงของ แอน เคน แล้ว จะฮาขนาดใหน

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 22:53:51

ความคิดเห็นที่ 114

คุณอลิน งานเข้าเยอะจัง  อิอิ

จากคุณ : Natvarara
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 22:54:43

ความคิดเห็นที่ 115

มาแล้น มาแล้น

กว่าจะเข้ามาได้ proxy error กำเอ๊ย แทบจะเสี่ยงทายไม่ให้มัน error

เพิ่งดูสูตรเสน่หาตอนล่าสุดจบ อิอิ ยิ่งดูก็ยิ่งชอบเด็กปอบเปีย น่ารักอะ lifely

แล้วก็ยิ่งดูก็ยิ่งชอบตอนที่ครูกุ๊กบอกเลิฟอลิน หน้าตาแอนตอนนี้สวยมากค่ะ

ไม่รู้ทำสีหน้าสีตาแบบนี้ได้ยังไง แล้วก็เล่นยาวไปคนเดียวจนถึงตอนที่น้ำตาไหลเพราะความตื้นตัน

จังหวะจะโคนเพลงเพลิงเข้ากันหมด ชอบเพลงธีมทั้งสองเพลงของละครเรื่องนี้ ใจตรงกันและคนธรรมดา ไพเราะทั้งเนื้อร้องและทำนอง

ดนตรีบรรเลงมีทั้งเวอร์ชั่นช้าและเร็ว ฟังแล้วสบายหูมาก ละครบทมันจะดี มันก็ดีซะทุกอย่าง องค์ประกอบทุกอย่างลงตัว

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 22:55:55

ความคิดเห็นที่ 116

คุณอิน ... ตอนนี้ดิฉันก็กำลังคลั่งไคล้สองเพลงนี้อยู่ค่ะ

ได้ยินเพลงคนธรรมดา เป็นไม่ได้ ต้องฮัมเพลงไปด้วยทุกครั้ง ยิ่งฟังแต่เสียงดนตรี ยิ่งไพเราะมาก

ละครไท มีฝืมือปราณีตมาก สามารถทำเพลงประกอบละครให้ฮิตติดหูคนฟังได้ แบบไม่ยัดเยียด

แถมยังมีวิธีการสอดแทรกเพลงในละครได้ถูกจังหวะ เข้ากับเนื้อหาละครมากก

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:10:13

ความคิดเห็นที่ 117

เบื่อจัง เออเร่อ ยิ่งเนตเอ๋ออยู่ด้วย ตลอด

คั่นด้วยภาพของสามหนุ่มสามมุม อิอิ

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:11:27

ความคิดเห็นที่ 118

ตอกบัตรประจำวันค๊า

พี่ยูปล่อยของ กร๊ากกกกกกกกกกกกก เอามาให้หมด จงปล่อยออกมากอิอิ

นางเอกอำดับหนึ่งเจ้าของรางวัลสุพรรณหน งานเข้าเยอะมากๆๆใครไปเก็บภาพมาฝากด้วยน่ะค่ะ รอดูค๊า ตอนนี้ถือศีลอ่ะค่ะออกไปไหนไม่ได้5555หวังพึ่งพี่น้องล่ะคราวนี้อิอิ ขอบคุณล่วงหน้าค๊า

จากคุณ : Cute-Trave
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:12:48

ความคิดเห็นที่ 119

2

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:13:24

ความคิดเห็นที่ 120

3

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:14:42

ความคิดเห็นที่ 121

4

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:15:45

ความคิดเห็นที่ 122

5

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:16:23

ความคิดเห็นที่ 123

6

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:17:03

ความคิดเห็นที่ 124

7

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:18:06

ความคิดเห็นที่ 125  

โอ๊ย ! พันทิพย์ proxy error อีกเเระ เวรกรรม! พึ่งอารมณ์ดีมาเมื่อกี้

หลังจากดูครูกุ๊ก กะ อลิน สวีทรักอย่างหวานชื่นนนนนน

เจอพันทิพย์เข้าไป เหอๆ อารมณ์เสียยังต้องเรียก อาพาภรณ์ มาเลยยยตรู ..

ราตรีสวัสดิ์ค่ะ พ่อเเม่พี่น้องทั้งหลาย ...อิอิ

หลังจากนี้ คงไปลั่นลากับคู่ขวัญสุด ฮอต!! ของประเทศก่อน ฮิๆๆๆ

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 52 23:19:25

จากคุณ : MINT_afc
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:18:19

ความคิดเห็นที่ 126

8

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:18:40

ความคิดเห็นที่ 127

9

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:19:08

ความคิดเห็นที่ 128

10

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:20:02

ความคิดเห็นที่ 129

11

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:20:37

ความคิดเห็นที่ 130

12

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:21:08

ความคิดเห็นที่ 131

13

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:21:40

ความคิดเห็นที่ 132

14

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:22:37

ความคิดเห็นที่ 133

หมดแล้วค่ะ อิอิ

เก่ามากๆภาพเลยไม่ชัดเท่าไหร่ เปลี่ยนสีภาพซะเลย 555

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:24:04

ความคิดเห็นที่ 134

คุณยู .... ปล่อยของ ขอบคุณค่ะ

แอน ใน สามหนุ่มสามมุม น่ารักมากกกก สวยตั้งแต่เด็กเลยนะเนี่ย

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:33:03

ความคิดเห็นที่ 135

ใครเลยจะรู้ว่าอีกไม่กี่ปีต่อมา เด็กหญิงนักแสดงที่ดูไม่ค่อยสดใสคนนี้ จะเป็นเศรษฐีนีขนาดย่อม
เปล่งประกายรัศมีราศีจับงามระยับอัปสรอรชรอ้อนแอ้นแอนทองประสม เยี่ยงนี้ wink

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:40:26

ความคิดเห็นที่ 136

เรื่องเลขฐานสองก่อนจะกลับบ้านก็แอบถามพวกที่เรียนวิศวะแล้วแต่ตอบแบบไม่รู้เรื่องบอกว่าก็หลักหน่วยและหลักสิบไง (นึกในใจว่า กรูรู้แล้ว อันนี้ไม่ต้องบอก) แล้วก็ 123456789 คล้ายๆที่น้องมิวเขียน (นึกในใจกรูก็รู้ 123456789 อะไรเนี่ย แต่ช่วยอธิบายเป็นภาษาที่ทำให้เข้าใจถึงแก่นรากเหง้าของมันได้มั้ยว่ามันมีความหมายยังไง) คือคิดว่าเค้าอธิบายไม่เป็นค่ะ เราก็ดูเหมือนเข้าใจแต่ไม่เข้าใจ คิดว่าถ้าถามเจ้านายเค้าที่จบวิศวะจากสถาบันแห่งหนึ่งเค้าน่าจะอธิบายให้เรารู้ซึ้งถึงรสพระธรรมมากกว่านี้ แต่ไม่กล้าถามกลัวเค้าจะถามกลับว่าถามทำไม อายุเข้าปูนนี้แล้วยังจะมาเรียนเลขฐานสองอีกเรอะ

ก็มานั่งนึกๆ (ราวกับว่าไม่มีอะไรจะให้นึกแล้ว กร๊ากกก) คุณเจ้าหญิงแกก็ใช้ศัพท์สวยหรูไปงั้นเอง แต่แกคงเล่นมุกอย่างที่คุณเสมิร์ฟว่านั่นแหละ เลขสองหลักก็มีแค่หนึ่งกับศูนย์ 555 เลือกเอาจะเอาอันไหน กร๊ากกกก มุกลึกจริงๆนะเนี่ย ช่องหลายสีอย่างต่ำมันต้องยี่สิบอั๊พเพราะไม่ว่าจะสร้างอะไรยังไง้ยังไงก็มีคนดูจะยืดจะหดยังไง้ยังไงก็มีคนดู แล้วจะมีเอลฟ์ตัวหนึ่งคอยตามจดทุกฝีก้าวนะคะว่าวันนี้เรตติ้งตกเพราะเหตุปัจจัยภายนอกอะไร โห...เข้าข่ายซึมลึกถึงตับไตไส้พุงเลยนะเนี่ย น่าเป็นห่วงมั่กๆกลัวแกจะเส้นเลือดในสมองแตกเพราะความเครียดคือจะลดลงหนึ่งจุดก็ไม่ได้ต้องวิเคราะห์สาเหตุให้ควั่ก อพิโถ แต่ดูเค้าก็มีความซุกความสุขนะคะเวลาพูดถึงเรตติ้ง ถึงกระนั้นก็ตามนะคะยั้งยังจะอิจฉาละครของคู่แข่งที่ได้รับคำชมเชยและกระแสดี มันช่างจิตใจคับแคบ ใครชมแอนมันจะเป็นจะตายให้ได้ (แต่ถ้าชมเคนไม่เป็นไรมันคงหวังเผื่อฟลุ้คคนของมันจะได้เล่นคู่กับเคนมั้ง หวังไว้ก่อนไม่เสียหาย เพราะเคนยังอยู่ในความต้องการของตลาด ยังไม่ตกรุ่น ไม่ต้องฉายหนังเก่าซ้ำซาก เพื่อสร้างความเชื่อให้ตัวเอง หรือไม่อีกทีมันคงเกรงใจกลุ่มเพื่อนใหม่ของมัน 555)

สรุป สูตรเสน่หา เป็นละครอันดับหนึ่งในใจของผู้ชม คนส่วนใหญ่จะชมด้วยถ้อยคำคล้ายๆกันว่าละครน่ารัก นักแสดงน่ารัก สาวกอย่างเราฟังแล้วก็ปลื้ม ไม่ปลื้มยังไงไหว แอนทำได้ค่ะ ทำให้คนดูทั้งหมั่นไส้และรักตัวละครตัวนี้

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 52 08:32:14

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:52:28

ความคิดเห็นที่ 137

ใช่ค่ะคุณริน เวลาที่เค้าสอดแทรกเข้ามาในละครเนี่ยแจ๋วมาก ราวกับว่านักแสดงจะรู้ว่าตรงนี้ดนตรีมันจะค่อยๆเริ่มแล้วกระหน่ำแรงขึ้นตอนไหน ดูกี่ทีก็ไม่เบื่อ เช้านี้ยังคิดเลยว่าอีกหน่อยคงมีแผ่นเพลงประกอบละครออกมาจะได้ฟังในรถเวลาเจอข่าว 555

เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 23:58:35

ความคิดเห็นที่ 138

เอาเป็นว่า ถ้าเลดี้เป็นเจ้าของเพลง ถ้าค่ายละครไทขอมาเมื่อไหร่จะจัดให้ฟรีๆ ทุกเพลงไป
ดีไม่ดีแถมเงินให้อีกนิดหน่อย เพราะละครค่ายนี้จะดังและติดหูทุกเพลง เฮงกันไป

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 00:04:35

ความคิดเห็นที่ 139

โหหหหห... คุณอิน ถึงกับไปถามหาความรู้เรื่องเลขฐานสองเลย 555

ดิฉันคิดว่า คุณเจ้าหญิงฯ น่าจะแค่เปรียบเทียบเลข 1 กับเลข 0 อย่างที่คุณสเมิร์ฟ กับ คุณอิน คิดมากกว่าค่ะ

จำได้เลยว่าเหล่าสาวกเรตติ้งพวกนี้ พยายามหาเหตุผลมาหว่านล้อม (แถ) ให้คนอื่นเชื่อว่า

ที่ไอละครล่าสุดของดารามันได้เรตติ้งเท่านี้ ก็เพราะมีปัจจัยภายนอกอื่นๆ มาทำให้เรตติ้งต่ำ ไม่ใช่เพราะดารามัน กร๊ากกกกก... แถไปได้เรื่อยๆ ไอพวกเสพเรตติ้งเป็นอาหาร

--------------------------------------------------

ขอลาไปนอนก่อนค่ะ จะสลบคาคอมแล้ว

ราตรีสวัสดิ์ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 52 00:15:46

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 00:09:41

ความคิดเห็นที่ 140

นั่นแหละค่ะ ยายหมูแดงของช้าน ที่ไม่ค่อยสดใสเพราะตอนนั้นภาระเยอะมังคะเลดี้ พูดแล้วน้ำตาไหลตอนอยู่ในกองบางครั้งก็ชอบนั่งเงียบๆคนเดียวคิดมากตั้งแต่เด็ก (เอ้อ...ข่อยบ่ใจ้เด็กในกองถ่ายนะคะแต่ดูทีวีอ่านหนังสือพิมพ์จ้า อย่าได้สงสัยว่าทำไมรู้เยอะ ก็ช้านรักของช้าน จำได้หมดแหละถ้าได้ผ่านตาผ่านหู) เพิ่งมาสดใสก็ตอนนี้แหละค่ะพี่น้องหน้าที่การงานความรักลงตัวมีแฟนดีให้เกียรติยกย่อง เงินทองไหลมาเทมา ผู้หญิงตัวเล็กๆแต่ทำงานหนักน่าดู ทรหดสู้ไม่ถอย ผู้ชายอกสามศอกยังอาย

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 00:10:16

ความคิดเห็นที่ 141

แวะมาก่อนไปนอนค่า
คิดถึงครูกุ๊กกะอลินจังเล้ยยย

เห็นด้วยมากๆค่ะสำหรับเพลงประกอบละคร
สามเพลงอยู่หมัดเลย
หัวใจตรงกัน ตัวแทนของอลิน
คนธรรมดา ตัวแทนของครูกุ๊ก
เธอทั้งนั้น ตัวแทนความรักของครูกุ๊กกะคุณนาย^^
มาได้จังหวะเหมาะมากทุกครั้งเลย
เยี่ยมยอดมากๆค่ะ

สำหรับเพลงเมื่อวานที่เอามาฝาก เราชอบมาก
ชื่อเพลง เพราะอะไร
ความหมายง่ายๆแต่กินใจดี
เหมาะกะละครรักๆแบบเป็นคู่ชีวิตกันจริงๆค่ะ ^^

จากคุณ : ssvalee
เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 00:10:58

ความคิดเห็นที่ 142

ป้าอินคะ
เมื่อกี๊เพิ่งดูคลิปดาราหน้า1
ซึ้งมากเลยที่ทุกคนพูดถึงแอน
น่าประทับใจมากจริงๆค่ะ^^
ทุกคนพูดเป็นเสียงเดียวกันเรื่องงานเลย
แอนทุ่มเทมากๆ สมแล้วกับเสียงชื่นชมที่ได้รับกลับมานะคะ

จากคุณ : ssvalee
เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 00:14:38

ความคิดเห็นที่ 143

ดิฉันถึงเกลียดอิพวกที่มันตามจิกกัดแอนเข้ากระดูกดำค่ะ ไม่น่าเชื่อว่าคนเราจะเกลียดกันได้ขนาดนี้ทั้งๆที่ไม่รู้จักหน้าค่าตากัน มันไม่ใช่คนค่ะ ถ้ามันมีความเป็นมนุษย์สักนิดมันจะไม่ทำกับแอนแบบนี้ เรื่องราวของแอนสังคมรับรู้ มันไม่รักไม่ว่า เพราะเราก็ไม่รักดารานางนั่นเหมือนกัน แต่เรื่องตามจิกกัดเนี่ยมันถ่อยเถื่อนทราม ดิฉันถึงหัวเราะก้ากที่คุณคิวปิดแกเขียนว่าแอนเอาตินเหยียบหน้าดาราของมันหรือไงมันถึงได้แค้น 555 สะใจเว้ย

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 00:26:25

ความคิดเห็นที่ 144

ตั้งใจไว้ว่าจะถอดคลิปดาราหน้าหนึ่งมาโพสท์ในทู้ตั้งแต่ตอนกระโน้น ล่วงเลยมาจนบัดนาวก็ยังไม่ได้ทำ คือคิดว่ามันเป็นส่วนสำคัญในชีวิตของแอนน่ะค่ะอยากถอดออกมาเป็นตัวอักษรเพราะมันน่าจะเป็นอะไรที่จับต้องได้มากกว่าเสียงและภาพเคลื่อนไหว แต่ก็เก็บไว้ก่อน ตอนนี้มีวัตถุดิบเยอะ

คุณยู...ภาพสามหนุ่มสามมุมก็ชัดนะ รูปแอนสมัยเด็กๆค่อนข้างหายาก ขอบคุณเทคโนโลยีที่ทำให้มีการแคปภาพ และเราก็มีมือแคประดับเซียน ทำให้ได้ภาพที่ดูดีกว่าภาพถ่ายในนิตยสารเก่าๆ จริงๆนะตอนนี้หลงใหลภาพแคปมั่กๆเพราะภาพมันมีอารมณ์มากกว่าภาพถ่ายธรรมดา แถมแบ๊กกราวด์ก็สวย บางรูปดูไปดูมาก็เพลิน

.................................................................

ไปนอนแล้น ราตรีสวัสดิ์ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 52 00:53:11

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 00:51:34

ความคิดเห็นที่ 145

แว๊บมาอีกรอบ
ขำที่ ป้าอิน มีไปถามเรื่องเลขฐาน 2 มาด้วย
เจ้าหญิงฯ จะรู้มั๊ยเนี่ย เล่นมาทิ้งมุขเอาไว้ แล้วจากไป ^-^

#138 เห็นด้วยกับเลดี้เลยค่ะ
คิดว่า ค่ายเพลงก็คงอยากส่งเพลงมาประกอบละครของ 2 คนนี้
เช่น เพลง จุดอ่อนของฉันฯ ดังจนทำให้ออฟได้ขึ้นรับรางวัลเยอะแยะไปหมด

อีกอย่างการโปรโมทในละคร ทำให้ขยายฐานคนฟัง ติดหูได้เร็ว
อย่างเพลงคนธรรมดา ของ ชิน เชื่อว่า ถ้าไม่ได้เอามาประกอบละครเรื่องนี้
หลายคนในห้องนี้ คงจะไม่รู้จัก (รวมทั้งเราด้วย ก็ไม่ใช่คนฟังเพลงนี่นา)

-----------------------------------------------------
กลับไปดู สวรรค์เบี่ยงต่อแล้ว กำลังดูถึงตอน คุณคิด ตายแล้ว T__________T
คาวี-แซม เพื่อนรัก กลายมาเป็น ครูกุ๊ก-อิลมบ้า ได้งัยเนี่ย

ดูคลิปใน youtube ถึงไม่ชัด - -" แต่ก็ขำที่ได้อ่าน คคห. ในแต่ละตอน ฮาดี
ยิ่งดูยอดคนดู ยิ่งฮา แหมตอนทั่วๆไป คนดูมีแค่ 4-5 หมื่น
แต่พอตอนฉากข่มขืน ขึ้นมาเป็นหลักแสน โดยเฉพาะตอนที่จูบในสระว่ายน้ำปาไป 2 แสนกว่า
คนเรานี่นะ แอบหื่นกันทั้งนั้น ไม่รู้แอบดูย้อนกันไป คนละกี่รอบ ^-^

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 02:06:36

ความคิดเห็นที่ 146  

# 145

โอ๊ยยยยยย !!! ขำมากมายค่ะขำท้องแข็งเลย

ตลกที่พี่สเมิร์ฟบอกอ่ะว่าแอบดูย้อนไปคนละกี่รอบ 555+

ก็เค้ากำลังเข้าพระเข้านางนี่เนอะ

แต่ว่าไปแล้วถ้าอลินมาเจอคาวีคงจ๋อยไปเลยแน่ๆ..เพราะอิตาคาวีไม่ได้

ใจดีเหมือนคุณเชฟสุดฮ็อตนี่นาาาาา..

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 06:01:34

ความคิดเห็นที่ 147

อรุณสวัสดิ์ค่ะพี่น้อง

วันนี้มาทำงานสายกว่าปกติเพราะมีอุบัติเหตุบนท้องถนนแต่ไม่ใช่เรา พลอยทำให้ชาวบ้านเดือดร้อนไปหมด คุณตำรวจก็ปล่อยรถไม่ค่อยแฟร์ บีบแตรซะ รถเมล์คงขอบคุณเราเพราะเค้าไม่กล้าบีบแตรด่า สุดท้ายก็ต้องปล่อยให้ทางเราไปบ้าง ความหงุดหงิดไม่เข้าใครออกใคร

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 08:27:07

ความคิดเห็นที่ 148

อรุณสวัสดิ์ค่ะ

จัดให้พี่รินที่ขอไว้เป็นชาติแล้ว 5555

MV - เพลงคนธรรมดา

http://www.youtube.com/watch?v=NVSAmH6sF78

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 08:54:14

ความคิดเห็นที่ 149

เสียดายอะ ฟังที่ทำงานไม่ได้ เมื่อเช้าวิทยุก็เปิดแต่ฟังไม่ทัน รู้ว่าเค้าเปิดก็เพราะว่าเค้าเปิดสามเพลงรวดพอเพลงสุดท้ายจบก็ไล่เรียงมาตั้งแต่เพลงแรก คนธรรมดา โห...เสียดายอย่างสุดซึ้ง  ที่พลาดเพราะมัวฟังวิทยุจราจรว่ามันเกิดนรกแตกอะไรขึ้น เพลงนี้ขึ้นชาร์ตเร็วมากตามคลื่นวิทยุแต่ไม่ทราบว่าจะเบียดโหวตจัดตั้งได้หรือเปล่า มันเป็นเรื่องธรรมชาติไปเสียแล้ว แต่เราคนฟังไม่สนอันดับเพลง รู้แต่ว่ามันโคดเพราะก็พอแล้ว

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 09:32:20

ความคิดเห็นที่ 150

อรุณสวัสดิ์ค่ะ ทุกท่าน

คุณยู ....

ขอบคุณค่ะ เออ...แสดงว่าขอไปนานมากกกก นะเนี่ย รุ่นหนึ่งนึกไม่ออกค่ะว่าขอตอนไหน กร๊ากกกกกก....

ยังดูไม่ได้อีกเช่นเคย ขอกลับไปดูที่บ้านค่ะ

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 09:33:09

ความคิดเห็นที่ 151

เมื่อวานตอนเย็นขับรถระยะทางไกลไปถึงปากเกร็ด ระหว่างทางนึกอยากจะให้ดีเจอ้อยเปิดเพลงคนธรรมดาให้ฟังสักนิด แต่...ก็ไม่มีเลย ขัดใจมากค่ะ อิอิ

แต่ตอนนี้ให้เด็กที่บ้านโหลดใส่คอมให้ฟังเรียบร้อยแล้วค่ะ ทั้งเพลงคนธรรมดา กับ เพลงหัวใจตรงกัน ฟังให้อินไปข้างหนึ่งเลย 5555

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 09:39:35

ความคิดเห็นที่ 152

รายงานตัวหลังจากอาการได้ทุเลาขึ้นบ้างแระ

เจ๊ยูอู้นะเนียะ ไม่ทำรายชื่อแปะเลยน้า หุหุ

มีข่าว DVD (ซึ่งจริงๆ แล้วก็ V2D  เศร้าโคด) สูตรเสน่หา ชุดที่ 1 จะออกแล้วค่ะ  

ข่าวจากเวปช่อง 3  
บ่นๆ ไว้ เผื่อช่องอ่านแล้วจะได้ปรับปรุงไรบ้าง (รูปคุ้นๆ นิ)

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 09:57:20

ความคิดเห็นที่ 153  

นั่งดูสูตรตอนที่ 13 ย้อนหลัง
ฉากที่อลินรู้ว่าไอ้นายเล็กเป็นพ่อปูเป้ ฉากนั้นเพลงประกอบแบบเร้าใจมากเลยค่ะ บ่งบอกอารมณ์ที่ค่อยๆ ปะทุ จนเกือบระเบิด แล้วยิ่งดูหน้าพี่แอนที่เม้มปาก อารมณ์แบบว่าคล้ายเจ๊นงไฉน แต่ดีกรียังไม่จิตเท่า ดูแล้วแบบชอบมากเลยค่ะ ตอนนั้น

จากคุณ : yuchanmaki
เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 10:08:23

ความคิดเห็นที่ 154

กร๊ากกกก คุณกรีนซี เค้าเอารูปในบ้านเราไปใช้ป่าว 555 เอาไปก็ดีนะแต่น่าจะให้เครดิตบ้านเอเค สักนิดนึงก็ยังดี แบบว่าอยากได้หน้าน่ะค่ะ

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 10:24:54

ความคิดเห็นที่ 155

ใช่ค่ะ  อิอิ ที่อยากได้คือ DVD ไม่ใช่ V2D  
อ้อ ขอเบื้องหลังด้วยนะคะ ช่อง 3 อ่านเจอแล้วเอาไปบอกนายด้วยนะ
ว่าแฟนคลับแอนเคนขอร้อง  พลีสสสสสสสสสส

อยากดูภาคต่อ "สูตรเสน่หา" อีกนะคะ
อ่านแล้ว บอกต่อๆ กันไปด้วย  อยากได้อะไรเอาไปเลย บ้านนี้ไม่หวง
ถ้าอยากได้อะไรแล้วไม่มี เขียนขอให้ทู้เลยก็ได้ ถ้ามีเราจัดให้
สำหรับ แอน - เคน จัดไป เต็มที่สุดๆ (โดยเฉพาะแม่บุญธรรมของแอน อิอิ)

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 10:31:26

ความคิดเห็นที่ 156

สวัสดีตอนสาย
มีข่าวเรื่องนิตยสารF3 มาฝาก อุตส่าห์โทรไปที่เสริ์ท เอ็นเตอร์เทนเมนท์ สำหรับคนที่อยากได้ เขาบอกว่าว่าจะแจกวันที่25 ธ.ค 1000เล่มเองที่มาลีนนท์ทาวเวอร์ น้อยมาก แล้ววางให้หยิบฟรี แต่ละที่ ขอโทษน้อยมากประมาณ10เล่มเอง ตามห้าง ร้านกาแฟ  แถมต่างจังหวัดไม่มีอีก

แต่เขามีให้สมัคสมาชิก จะได้เดือนละเล่ม ปีหนึ่ง เสียค่าส่งให้เขา480บาท อันนี้ถ้าใครอยากได้ทั้งปีนะ พอดีลืมถามค่าส่งถ้าเป็นต่างจังหวัด
ถ้าใครอยากได้ข้อมูล หลังไมค์มาถามได้นะคะ เพราะโทรติดยากมากเลย

จากคุณ : japhalfblood (japhalfblood)
เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 10:43:55

ความคิดเห็นที่ 157

สวัสดีค่ะทุกคน

555555555555555+++++++++

แหม!!!  แต่ละคนมานั่งแปลความหมายของเลขฐานสองกันใหญ่เลย

ไม่มีอะไรมากค่ะ  เลขฐานสองเนี่ย เป็นคำกระทบกระเทียบเวลาครูทั้งหลายจะให้เกรดเด็กน่ะค่ะ  ว่าเด็กๆ ส่วนมากจะได้เกรดแค่เลขฐานสอง เพราะมันมีแค่ 1 กับ 0 ไงคะ

เพราะฉะนั้นถ้าเอาไปเปรียบกับละครห่วยๆ มันก็เหมือนได้เกรดละครแค่ 1 กับ 0  เกรดดีกว่านั้นไม่เคยได้ และก็ไม่มีทางได้เลยไงคะ

คุณเสมิร์ฟ คุณนาริน และคุณอิน เก่งมากค่ะในการตีความ  แต่จริงๆ เจ้าหญิงฯ ด่าลึกกว่านั้นค่ะ   5555555555555+++++++++++

ปล. คุณอินขยันมาก อุตส่าห์ไปหาความหมายของเลขฐานสองเสียด้วย  5555555

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 10:47:28

ความคิดเห็นที่ 158

#152 ดีๆๆๆค่ะ พี่กรีน

จะได้เตรียมไปถอยยยยแล้วเอาไปแลกลายเซนต์วันพฤหัส เย้ๆๆๆจะได้เข้า

บางกอก แต่คราวนี้ไม่โดนตำรวจไถ่แน่จะไปกับพี่โดยสาร...ตำรวจบอกอด

อีกตรู...อิอิ
................................................................................................

#156  แหมไอ้ที่กุรีกุจออยากได้กันก็เพราะอิเล่มแรกนี่แหละ แต่ถ้าปกเป็นใครอื่น

ก็คงยากที่จะตามล่าตามจิกเน้ออออออ

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 52 10:50:05

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 10:47:33

ความคิดเห็นที่ 159

กร๊ากกกกกกกกกก แม่บุญธรรมของแอน สถาปนาตัวเองเรียบร้อยโรงเรียนแม่ร่วมโลก

ใช่ๆๆๆๆๆ อยากได้อะไรบอกมา แต่อย่าลืมจัดไปตามที่สาวน้อยร่างสูงโปร่งขอในนามบ้านเอเคละกัน

อ้อ...365 วันแห่งรัก น่ะ จะอะไรยังไงก็รีบคอนเฟิร์มเร็วๆนะคะนายๆช่อง 3 แฟนคลับเคเอเมืองจีนเค้าอยากทราบข่าวใจจะขาด ดิฉันก็ยังไม่กล้าคอนเฟิร์มถ้าไม่ชัวร์ล้านเปอร์เซ็นต์จะไม่พูด ทั้งๆที่มีข่าววงในมาเป็นระยะๆ ที่ดีใจจนเนื้อเต้นก็คือได้คุณแอ้วมากำกับให้ เพราะแกชักรู้รสนิยมบ้านเราแล้ว 555 จัดไปค่ะ

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 10:57:45

ความคิดเห็นที่ 160

คุณเจ้าหญิงฯ

55555 ดิฉันสงสัยอะไรไม่ได้ค่ะ ถ้าอยู่ในวิสัยที่จะหาคำตอบได้ก็จะถามทันที ไว้ว่างๆจะลองภูมิหัวหน้าวิศวกรในแง่ความหมายทางโลก 555 ว่าเค้ารู้รึเปล่า แบบว่าพวกนี้ลอจิกเค้าดีน่ะค่ะ แต่มาเสียตรงที่เป็นผู้ชายนี่แหละแกอาจไม่จุ๊กจิ๊กเหมือนผู้หญิงอย่างเราๆทั่นๆ เผลอๆไม่รู้อีกว่าเราถามอะไร กำ!

น้องกุ้ง...ตลกมากค่ะ เสี่ยสั่งลุย กล้องไม่ขึ้นราแระ ของป้าตั้งแต่ถอยมาถ่ายงานแอนแค่สองงานก็วางแอ้งแม้งอยู่ที่บ้าน ใช้ก็ไม่ค่อยเต็มอัตราศึก ปรับเปริบอะไรก็ไม่เป็น กดเป็นอย่างเดียวแถมสั่นอีกต่างหากทั้งๆที่มีระบบกันสั่นสะเทือนก็ยังเอาไม่อยู่ ตรูเอ๊ย จะซื้อทำไมฟระไม่คุ้มเลย ยิ่งเห็นโฆษณารุ่นใหม่ๆออกมายิ่งเสียดาย

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 11:11:00

ความคิดเห็นที่ 161

ป้าอิน จ้า วันที่ 26 ธันวา พาหลานๆสาวกแอน มาเที่ยว ยองฮิ มีงานกาชาด

จะพาป้าอินไปเล่นน้ำทะเล......

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 52 11:22:37

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 11:21:04

ความคิดเห็นที่ 162

#160 ป้าอิน

ก็อิ กล้องอันเก่ามันทำเสียอารมณ์ คราวที่แล้วงานดาร์ลี่ ตื้นเต้นก็ตื่นเต้น คนก็เยอะ ซูมมากภาพก็เบลอ นี่ขนาดกล้องดิจิตอลยี่ห้อฮิตนะเนี้ยะ มือก็สั่น โอ้ย ทุกสิ่งอย่างประดังประเดเข้าทำให้รูปออกมาไม่งามนัก ถ่ายเกือบร้อย ได้มาไม่ถึงสิบ โดนตำรวจจับอีก เซ็งมาๆๆ เลยโมโห ไปถอยมาแบบซูมระยะไกล ขนาดคนละฝั่งฝากถนน ชัดแจ๋ว ความละเอียดก็แบบใสกิ๊ก อย่างว่าพี่เคนเคยเป็นพรีเซนเตอร์ ก็เลยแจ๋ว ไม่อง ไม่เอา มันแล้ว ยี่ห้อฮิตที่แสนแพง.....แบบนี้ดีกว่า....

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 11:27:54

ความคิดเห็นที่ 163

ป้าอิน วันพฤฆัวนี้เจอกันแน่พี่แอน ตอนนี้เตรียมแคะราออกจากกล้องแล้วว

จะได้เห็นถึงประสิทธิภาพของ Lumix ฮ่าฮ่าฮ่า

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 11:29:44

ความคิดเห็นที่ 164

กร๊ากกก Lumix พอดูจริงๆมันไม่ไฮโซเลยอะ ตอนที่ป้าซื้อ หันไปข้างซ้ายก็เจอเคนยืนยิ้ม กับใครอีกคนหว่าผู้ชาย เป็นพรีเซ็นเตอร์เหมือนกัน ไม่ค่อยชอบดูมันเทอะทะไม่งามแงะเหมือน sony cyber shot สมาชิกในครอบครัวก็เชียร์ให้เอาระบบสัมผัสเนี่ยแหละดูทันสมัยเข้ากับใบหน้าป้าเป็นยิ่งนัก ไอ้เราก็จะดีเหรอมันจะ advance มากไปป่าว (ตอนนั้นเพิ่งออกเป็นรุ่นแรก) พอไปซื้อคนขายก็เชียร์อีก ป้าก็มองเคนที มองโซนี่ที สุดท้ายเอาโซนี่เพราะมันบางกว่าสวยกว่า

ต่อมา...หลังจากที่ล้มเหลวจากการถ่ายภาพแอนในคอนเสิร์ตเพื่อศิลปินอาวุโส แล้วบ้านเรายังไม่มีใครถ่ายวิดีโอแอนสดๆใข่มั้ย ก็ฮึดอีกทีไปดูกล้องถ่ายวีดีโอบอกคนขายไปว่าจุดประสงค์คือถ่ายคอนเสิร์ตเพราะมันต้องใช้พลังในการซูมสูงกว่าปกติไม่เหมือนถ่ายหมาแมวในบ้าน ก็ให้เค้าอธิบายอยู่นานจนเมื่อยขา โน่นนี่นั่น แล้วเรารู้สึกว่าเค้าไม่ค่อยจริงใจอะ คือคนขายของพวกนี้เค้าอาจจะได้ค่าคอมมิชชั่นสำหรับบางรุ่นเป็นพิเศษหรือเปล่าเชียร์จัง ไม่แน่ใจตอนนั้นไปคนเดียวไม่กล้าตัดสินใจ สุดท้ายก็ไม่ได้ซื้อ นึกในใจปีหนึ่งแอนขึ้นคอนเสริ์ตกี่ครั้งวะ ตรูซื้อมาอีกหน่อยก็ตกรุ่น ก็เลยแห้วไปตามระเบียบ อิอิ

จะรอดูพลังซูม Lumix ของเคนค่ะน้องกุ้ง มาโชว์หน่อยว่าสมราคาคุยเปล่า

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 52 12:04:37

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 12:02:29

ความคิดเห็นที่ 165

เจ๊กรีน ...ช่วยทำรูปให้บ้างสิคิดไม่ออกเลยแล้วตอนนี้งานยุ่งมาก หัวกระเซิงอยู่นี่ นะนะ คิดถูกคิดผิดหว่า เดี๋ยวเหมือนคุณเอสหาโจทย์ให้ทำอีก  555

พี่ริน...รู้งี้ทำลืมซะก็ดีสิ แต่ขอป้าอินสิ ยัีงหาโหลดเพลงไม่ได้เลยเนื้อเพลงก็ไม่เคยเห็นไม่เคยได้ยินเพราะใหม่แกะกล่องมาก กร๊ากกกกกกกกกกก

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 52 12:07:43

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 12:05:35

ความคิดเห็นที่ 166

ไม่ซีเรียสค่ะสาวงามเมืองชล ก็แกล้งเล่นๆแก้เซ็งน่ะ ตอนนี้เป็นบ้ากับคนธรรมดาและใจตรงกัน เป็นเพลงประจำตัวพระเอกนางเอกที่ลงตัวสุดๆยากนะที่จะบังเอิญได้ขนาดนี้

ชอบแอนเวลาทำท่าป่วนเมืองแบบนี้อะ น่าร้ากกกกกก

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 12:17:33

ความคิดเห็นที่ 167

ป้าอิน lumix รุ่นนี้มันไม่ใช่ cyber shot อะคะ ถ้าCyber shot ไม่มียี่ห้อไหนได้จะสู้โซนี่ Lumix นี่มันเป็น D-SLR ค่ะ มันก็โอเคดี ซูฒเข้ามา เข้ามา แบบประชิด ดีกว่า cyber shot เป็นไหนๆ ก็ลองมาหมดแล้ว cyber shot มันก็โอเคค่ะ แต่เบื่อแล้ว จะเอา D-SLR ของโซนี่ก็ โค รต แพงงงงเลย ขอนี่ละกัน แบบนุ่มลิ้น อิอิ

ส่วนกล้องนั้นเค้าโอเคค่ะ ป้าอิน แต่ไอ้คนถ่ายนี้ซิ จะทำกล้องเค้าเสียราคาคุยหรือป่าว แต่ภาพออกมาแล้ว อย่าได้บอกใครเลยว่า จบนิเทศมายิ่งอายทวีคูณณณณณ

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 52 12:40:19

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 12:34:48

ความคิดเห็นที่ 168

ลงภาพเดี่ยวตอนที่ 13

2

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 12:38:46

ความคิดเห็นที่ 169

3

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 12:39:17

ความคิดเห็นที่ 170

ทู้ด๋อยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ด๋อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ด๋อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ได้ไงฟะ 555555555  (ด๋อยที่ # 16) รู้สึกจะชนกลางอากาศกะเจ๊กุ้งที่แก้ไขข้อความนะ   คิกคิก

ป้าอินแตกทู้ด้วยค่ะ อิอิ

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 52 12:46:53

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 52 12:43:49

เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 12:39:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com