Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ก้อง – พี] …….. คนที่เป็นเกย์ เค้าจะชอบคนเพศเดียวกันเท่านั้นเหรอคะ  

ก่อนอ่านกระทู้ ขอแจ้งเหตุผลที่มาตั้งกระทู้ข้างนอกกลุ่มนะคะ

[ขออนุญาตตั้งกระทู้ ก้อง พี นอกกระทู้ที่ให้ไปรวมตัวกันเยอะๆ นะคะ เพราะตามเข้าไปอ่านแล้วตาลายค่ะ อีกอย่างคือ มันไม่ค่อยเป็นหมวดหมู่อ่ะค่ะ เช่น อยากรู้เรื่องมรดก ของ พิพัฒน์ เราก็อาจจะต้องอ่านเรื่องอื่นๆ ไปด้วย (จริงๆ ก็ชอบอ่านนะคะ) แต่ชอบที่จะอยากอ่านจบเป็นเรื่องๆ ไปมากกว่าค่ะ

ที่สำคัญที่สุดคือ กระทู้เดี้ยงบ่อยค่ะ แล้วทำให้อ่านลำบากจังเลย เลยคิดว่าอยากตั้งกระทู้ข้างนอก เพื่อให้อ่านง่ายค่ะ …. แต่เข้าใจความรู้สึกของ สาวก ก้อง พี นะคะ ที่ไม่อยากให้กระทู้ก้อง พี รก เฉลิมไทย อันจะเป็นเหตุให้คนพาลไปว่าทั้งตัวแสดงเอง ทั้งตัวแฟนคลับได้ … เอาเป็นว่าจะพยายามตั้งกระทู้อย่างสร้างสรรค์แล้วกันค่ะ … ว่าแต่ว่ากระทู้นี้จะสร้างสรรค์มั๊ยเนี่ย]

กลับมาที่หัวข้อกระทู้ค่ะ

เคยได้อ่านหนังสือเรื่อง กระจกเงา เงากระจก ของ อุทิศ เหมะมูล (เจ้าของรางวัลซีไรส์ปีนี้) มีตัวละครตัวหนึ่งรักคนเพศเดียวกัน แต่เค้าให้เหตุผลว่าเค้ารักคนที่นิสัย และพฤติกรรมของคนคนนั้น ไม่ได้ดูว่าคนคนนั้นเป็นเพศอะไร ก็เลยแอบสงสัยว่า คนกลุ่มนี้เรียกว่าเกย์หรือไม่

อย่างในละคร พี นี่เป็นประเภทที่รักชอบคนจากนิสัย พฤติกรรม อย่างข้างต้นหรือไม่ คือ เค้าชอบความน่ารักของ ก้อง ต่อให้ก้อง เป็นผู้หญิง พีก็จะชอบเหมือนกันใช่หรือไม่ … แต่อย่าง ก้อง เหมือนๆ จะเป็นประเภทที่ไม่น่าจะรักผู้หญิงนะคะ

ผู้รู้ช่วยกันวิเคราะห์หน่อยค่ะ ว่าตกลงเกย์เนี่ย ต้องชอบเพศเดียวกันใช่หรือไม่ และ พี เค้าเป็นประเภทชอบทั้งชายและหญิงหรือป่าว

จากคุณ : ...
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 11:14:28 A:203.185.131.233 X: TicketID:037982

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com