Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีข่าวว่าตอนนี้ประเทศไทย Block: Facebook, CNN, Yahoo, Flick, etc....  

http://www.thaivisa.com/forum/Thai-Govt-Blocks-CNN-Yahoo-Financ-t321851.html

มีหลายคนที่ตั้งแต่เมื่อเช้าเข้า edition.cnn.com, facebook.com, finance.yahoo.com, flickr.com

และเว็บอื่นๆอีกหลายเว็บไม่ได้ แต่ว่าตอนนี้ใช้ไม่ได้ในบางพื้นที่ ไม่ทราบว่ามีใครเข้าไม่ได้อีกบ้างครับ

แล้วถ้าบล็อค Facebook ขึ้นมาจะทำอย่างไร และรู้สึกอย่างไรกันบ้าง

โดยส่วนตัวแล้วคิดหาเหตุผลที่จะบล็อค  Facebook กับ Cnn ไม่ได้จริง (จะเป็นเหมือนประเทศจีนแล้วเหรอตอนนี้)

-------------------------17:16
หลายๆคนยืนยันแล้วนะครับว่ายังใช้ได้ปกติ

ดีใจครับที่ไม่ได้บล็อค ที่เอามาบอกเพราะว่าเห็นหลายๆคนเค้าประสบปัญหาเหมือนกัน เหมือนดังที่มีคนรายงาน ในช่วงเช้าในเว็บ Thavisa  (แล้วคือมันเป็น Breaking news เข้ามาใน e-mailเลย เลยเอามาสอบถามว่าเข้าได้มั้ย เพราะผมเองก็เข้าได้ปกติครับ)

ขอโทษด้วยครับถ้าเกิดว่าทำให้หลายคนสับสน สวัสดีครับ :)

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 52 17:14:38

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 52 13:28:30

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 52 13:16:50

จากคุณ : pice
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 13:15:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com