Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปงานแต่ง ใส่ซองเท่าไหร่กันบ้างคะ 2,000 ยังน้อยไปอีกเหรอ  

ก่อนอื่นต้องขอโทษที่ถามนอกเรื่องนะคะ เราเล่นแต่ห้องนี้เลยรู้สึกคุ้นเคยมากกว่า และต้องถอดล็อกอินเพราะอีกคนที่จะพูดถึงก็เป็นเพื่อนเราและเล่นพันทิพเหมือนกัน

เรื่องมีอยู่ว่า เราไปงานแต่งของเพื่อนที่ทำงานมา เป็นงานใหญ่โต โรงแรมดัง 5 ดาว โต๊ะจีนอย่างดี เราไปกับสามี ใส่ซองไป 2,000 บาท ก็คิดว่าพอแล้ว เพราะงานแต่งเราเค้าก็ไม่ได้มา

แต่ปรากฏว่า เมื่อเย็นวันนี้เพื่อนร่วมงานอีกคน มาเล่าให้ฟังว่า เจ้าสาวพูดถึงเราว่า มา 2 คน ใส่ซองแค่ 2 พัน นี่มันโต๊ะจีนไฮโซนะ ต้นทุนก็เกินหัวละพันแล้ว ประมาณบ่นกับเพื่อนเราว่า เราคิดได้ไงมากินเนี่ย

เลยมีคำถามว่า เวลาคนไปงานแต่งงาน เค้าใส่ซองกันเท่าไหร่คะ เราก็ไม่ได้ไปงานไฮโซบ่อยๆ ด้วย

ปล. ถ้าอยากลบ ขอให้มีคนมาตอบเราซักหน่อยเถอะนะคะ อยากรู้จริงๆ คะ มันเครียด พรุ่งนี้ไม่รู้เจอหน้ากันจะทำหน้ายังไงดี ขอบคุณนะคะ

จากคุณ : จำเป็นต้องถอดล็อกอิน
เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 02:41:18 A:119.31.103.64 X: TicketID:025913

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com