Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

'อั้ม' รับแล้วเลิก 'ต๊อด' ยิ้มติดนางเอกรวยสุด-ถอยเบนซ์ฉลองวันเกิด  

อั้ม-พัชราภา ยอมรับเลิกต๊อด-ศิณะแล้ว แต่สาเหตุขอพูดอีกงานเพราะเกรงใจผู้จัดงานอื่น รับซื้อเบนซ์คูเป้ฉลองวันเกิดตัวเอง ยิ้มติดอันดับนางเอกรวยสุดในไทย 40 ล้าน...

ตอนแรกว่าจะถามเรื่องที่นางเอกเซ็กซี่สุดฮอต อั้ม-พัชราภา ไชยเชื้อ ถอยเบนซ์ใหม่ฉลองวันเกิดตัวเอง เรื่องโพลจากนิตยสารบันเทิงเล่มหนึ่งที่จัดให้ อั้ม เป็นนางเอกที่ติดอันดับรวยที่สุดในเมืองไทยถึง 40 ล้านบาท รวมถึงเรื่องไปงานรับปริญญา ต๊อด-ศิณะ อุ่นทรพันธ์ แต่งานนี้ อั้ม กลับยอมเปิดปากบอกว่า "เลิก" หนุ่มรุ่นน้องอย่าง ต๊อด แบบเป็นทางการแล้วในงานชิค ช็อกโกแลต 2009 ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว ส่วนสาเหตุที่เลิกเจ้าตัวขอพูดอีกงาน เพราะเกรงใจผู้จัดงานอื่นที่รับไว้แล้ว

โดย อั้ม ยิ้มแย้มก่อนเผยถึงความรู้สึกที่มีคนจัดอันดับให้เป็นนางเอกที่รวยที่สุดก่อนว่า "ก็คงไม่ขนาดนั้นมั้งคะ ถ้าได้เยอะๆ ก็ดีค่ะ สรรพากรก็ติดต่อมาเลยสิแบบนี้ (หัวเราะ) เอาเป็นว่าเป็นช่วงที่มีงานเยอะแล้วกันค่ะ อย่างวันนี้ก็วิ่ง 3 งาน อย่าถามอะไรเยอะนะเดี๋ยวงานที่ 2-3 จะไม่เต็มที่นะ"

ข่าวว่าอั้มถอยเบนซ์ให้วันเกิดตัวเอง? "ใช่ค่ะ  ราคาก็ปกติ ไม่ได้ซื้อบ่อยค่ะ ซื้อล่าสุดเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ส่วนคันเก่ายังอยู่ จะมีขายเหมือนกันแต่ยังไม่คิดตอนนี้ ค่ะ เป็นรถรุ่นคูเป้ซึ่งเป็นรุ่นใหม่ด้วยเลยอยากได้ค่ะ เลือกเองค่ะไม่มีใครช่วยเลือก ขนหน้าแข้งก็ร่วงนิดนึงนะ เราก็ต้องทำงานเพื่อที่จะได้ของแต่ละอย่างมา ไม่อยากใช้เงินเก่าค่ะ" แล้วไปรับรถหรือยัง? "เพิ่งได้รถวันนี้ค่ะ แค่ขับจากศูนย์รถเข้าบ้านเท่านั้นเองค่ะ ก็มีปรึกษาพี่หนุ่ม-กรรชัยเพราะเป็นสีเดียวกัน รุ่นเดียวกันค่ะ" ล่าสุดเห็นว่าไปงานรับปริญญาต๊อด? "ก็ไปมาค่ะ" มีให้ของขวัญอะไรมั้ย? " เอางี้ดีกว่า เลิกกันแล้วค่ะ ตอนนี้เป็นเพื่อนกันแล้ว อยากรู้อะไรเดี๋ยวเย็นนี้รู้กัน จะไม่พูดอะไรต่อแล้ว เอาเป็นว่าเรื่องมันยาวแล้วกัน"

http://www.thairath.co.th/content/ent/53568

จากคุณ : คนวงใน+นอก
เขียนเมื่อ : 17 ธ.ค. 52 18:53:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com