Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถึงผู้จัดช่อง 3 อยากให้เอาเรื่องนี้มาทำเป็นละครจังค่ะ  

เรื่องสิทธิของสัตว์ ของม.มธุการีค่ะ

เรื่องก็ประมาณว่า นางเอกเป็นนักศึกษาคณะสัตวแพทย์ค่ะ มีแม่เป็นจิตแพทย์ ทีนี้คุณแม่เกิดต้องไปรักษาตัวที่ต่างประเทศ นางเอกในฐานะพี่สาวคนโตก็ต้องดูแลครอบครัวที่มีน้องอีก 3 คนแทน แล้วก็ประสบปัญหาเงินช็อต บังเอิ๊ญไฮโซหนุ่มใหญ๋ที่เพิ่งหย่าเมียไปรอบที่ 3 ก็ติดต่อมานัดคุณแม่เธอ นางเอกก็เลยตกกระไดพลอยโจนปลอมตัวเป็นคุณแม่ เป็นจิตแพทย์ไปให้คำปรึกษาแทนซะ เรื่องมันก็ยุ่งน่ะซิคะทีนี้ เมื่อว่าที่หมอหมาจะขอรักษาคน(จิตตก)

แถมเรื่องนี้ยังมีความน่ารักของสัตว์ต่างๆ ทั้งคุณหมาหน้าดุจิตตกของพระเอก แมวสวยเริ่ดเชิดหยิ่งของนางเอก น้องลิงอัจฉริยะ ที่จะมาบอกว่าสัตว์ก็มีหัวใจ น่ารักมากๆเลยค่ะ

แต่ว่าเราก็ยังคิดไม่ออกเหมือนกันค่ะ ว่าพระเอก นางเอกจะเหมาะกะใครดี คือ ถ้าเป็นสมัยก่อนพี่อู๋ ธนากร ยังเป็นพระเอกได้ ก็น่าจะให้พีอู๋เล่นเป็นพระเอกได้อยู่  เอ หรือว่าจะเป็นพี่ก้องสหรัถดีมั้ยคะ ส่วนนางเอกเอาใครดีน้อ นึกไม่ออก

จากคุณ : peaceplease
เขียนเมื่อ : 20 ธ.ค. 52 11:09:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com