Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ก้อง พี] ----- มาเดาฉากจบของ ก้อง พี กันว่าจะออกมาแบบไหน  

ละครจะจบวันอังคารแล้ว ไม่รู้ส่วนของก้อง พี ฉากจบจะออกมายังไง มาช่วยกันจินตนาการกันดีกว่าค่ะ แล้วมาดูกันว่า พอละครจบจริงแล้ว จินตนาการใครใกล้เคียงสุด

(ห้ามคนที่เคยอ่านเรื่องย่อในหนังสือพิมพ์หรือที่ใดก็ตามมาเฉลยนะคะ)

1. ตัวละครในฉาก
2. สถานที่
3. พล็อบประกอบฉาก
4. บทสนทนาน่ารักๆ
5. เลิฟซีนสุดท้ายของก้อง พี

แต่ละคนลองเดาแต่ละหัวข้อมานะคะ หรือจะเพิ่มเติมอะไรก็ได้ตามอัธยาศัยค่ะ

เจ้าของกระทู้ขอลองประเดิมก่อนเลยนะคะ

1. ตัวละครในฉาก ------ ก็ต้องมีแค่ ก้อง พี เท่านั้น (ฉากสุดท้ายแล้ว ขอร้องอย่าเอาเจ๊ตุ่ม หรือ เจ๋งเข้ามาขัดคอเล้ย อุอุ)

2. สถานที่ ------- คาดว่าจะเป็นห้องครัวค่ะ (อาจไม่โรแมนติกมากนัก แต่น้องก้องเค้าเป็นแม่บ้านแม่เรือน น่าจะทำอาหารเลี้ยงคุณพี)

3. พล็อบประกอบฉาก -------- แกงส้มยอดกระถิน กะ ไก่ทอด (ที่คุณพีรอกินมาตั้งแต่ก้องยังตาไม่บอด)

4. บทสนทนาน่ารักๆ
คุณพี : เสร็จยังอ่ะ หิว หิวววววววว (คุณพียื่นหน้ายื่นตาเข้าหาน้องก้อง เลียนแบบฉากวันก่อนโน้น)
น้องก้อง : รอเดี๋ยวสิคร๊าบ (ลากเสียงหวานสุดฤทธิ์)
คุณพี : ผมรอกิน (ไม่ได้บอกว่ากินอะไร อุอุ) มาตั้งแต่ก่อนคุณโดนรถชนแล้วนะ
น้องก้อง : คราวนี้ผมสัญญา คุณได้กินแน่ และผมก็จะทำให้คุณกินไปตลอดชีวิตเลย ถ้าคุณไม่เบื่อไปซะก่อน (วิ๊ว แอบเลี่ยนตัวเอง)
คุณพี : (ยิ้มหวาน) สัญญาจริงๆ นะ (ส่งนิ้วก้อยไปให้ น้องก้องยื่นนิ้วก้อยเรียวๆ ออกมาเกี่ยวกัน …ฮิ้ว)

5. เลิฟซีนสุดท้ายของก้อง พี ------- ขณะนั่งกินอาหาร คุณพีมองตาน้องก้องแล้วค่อยๆ ยื่นหน้าเข้ามาใกล้ๆ น้องก้อง … น้องก้องเขินเลยยื่นไก่ใส่ปากคุณพี อุอุ (มันเลิฟซีนยังไงเนี่ย) คุณพีได้แต่ขำ ระหว่างกินไก่ทอดคุณพีก็ส่งสายตาหวานให้น้องก้อง และน้องก้องก็จ้องตอบด้วยตาหวานๆ ของเธอเช่นกัน (งานนี้อาหารไม่ต้องเติมน้ำตาลกันล่ะ)

เพื่อนๆ จิ้นกันได้ตามอัธยาศัยค่ะ แล้วหลังจากละครจบแล้ว มาดูกันว่าฉากของใครใกล้เคียงสุด

จากคุณ : ...
เขียนเมื่อ : 20 ธ.ค. 52 12:13:57 A:58.9.152.104 X: TicketID:037982

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com