Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พี-ก้อง Daily --- สรุปข่าวข้น (21/12/09)  

วายไม่ต้องแคร์สื่อ (เพิ่มเติมหน้า 1)

สัมภาษณ์คู่ Hot ตา-ยาย!!!! (เพิ่มเติมหน้า 2)

หน้า 1
    หลังจากที่ป้าฟองยอมรับอย่างเป็นทางการถึงความเป็นสาววายของตัวเอง...วันนี้ป้าจึงได้เปิดเผยความ Y อย่างไม่แคร์สื่อใดๆทั้งสิ้น...โดยสังเกตได้ว่า...แม้ปากจะบอกว่าสงสารความรักของลูกทั้งสองคนทั้งแก้วและก้อง...แต่.....แต่ป้าก็ยังหาเหตุผลงามๆมากันปอออกไปจากแก้วได้อีก (ก็อย่างนี้แหละ...เขยเล็กเขาเต้าหู้....ป้าฟองเขารู้ดีว่ามีประโยชน์ยังไง)...ปอเอ๊ย...ทำใจสะเถอะ...
    แต่ความที่ไม่แคร์สื่อยังไม่จบ...เพราะถึงแม้ว่าหนูก้องลูกสาว..เอ๊ย...ลูกชายคนเล็กจะแสดงอาการเหวี่ยงใส่ว่าที่ลูกเขยอย่างแรง...ทั้งขับทั้งไล่...ป้าฟองก็ยังเข้ามาไกล่เกลี่ยสถานการณ์ให้อีก...Yตัวแม่ต้องเป็นเยี่ยงนี้...(เพิ่มเติม- Y ตัวพี่ต้องไปติดตามชมรายการสามหนุ่มสามมุมทูไนท์ย้อนหลังเอานะคะ)...รีบบอกว่าแม่รู้เรื่องทั้งหมด...แม่รับได้...แม่เข้าใจ...เพราะฉะนั้น...ก้องอย่าเหวี่ยงใส่พีเลย....เพราะแม่อยากจิ้น..เอ๊ย...อยากเห็นลูกมีความสุข....
(ป้าค่ะ...สาวกก้องพีรู้ทันนะคะ...ว่าป้าคิดไรอยู่...ผีเห็นผีค่ะ...ขอบอก)

หน้า 2
    ระหว่างที่นักข่าวถ่ายทอดความYแบบไม่แคร์สื่อเสร็จก็พบเห็นยายแก่เดินถือไม้เท้ามีตายืนอยู่ข้างๆ...ด้วยความสงสารคนแก่จึงรีบวิ่งเข้าไป..(ระหว่างทางเห็นคราบเลือดและศพนิรนามห้อยอยู่แถวต้นไม้และยอดหญ้า)...ปรากฏว่าพบยายก้องและตาพียืนอยู่คู่ก้อง...เราได้ทีจึงรีบสัมภาษณ์สดได้ความดังนี้

นักข่าว - ขอโทษนะคะ...ไม่ทราบว่าทำไมคุณตาคุณยายถึงมาอยู่ด้วยกันตรงนี้แค่สองคนละคะ?

พี - (ทำหน้าแปลกใจในคำถาม) เพราะเรื่องบางเรื่องก็ต้องทำตอนอยู่กันแค่สองคนหน่ะสิครับ

ก้อง - (หันหน้าหาเสียงคนข้างๆแล้วทำหน้าเหวี่ยงแบบไร้เสียง)

นักข่าว - (ทำหน้าโง่แล้วถามต่อ) แล้วลูกหลานไปไหนหมดละคะเนี่ย...ทำไมปล่อยคุณตาคุณยายมาเดินอยู่ในสวนกันสองคน...หนูว่ามันน่าอันตรายจะตาย

พี - เราสองคนยังไม่มีลูกหลานกันเลยครับ (ยิ้มหลังตอบแล้วหันไปมองหน้าก้อง)

ก้อง - พี...ผมว่าเราเลิกตอบเหอะ

นักข่าว - อ้าว...ทำไมเป็นอย่างนั้นละคะ...แก่ปูนนี้แล้ว...ยังไม่มีลูกสักคน

ก้อง - (รีบตัดหน้าพีตอบ) เพราะคุณตาไม่มีน้ำยาครับ...(ประโยคยั่วที่ได้ผลเสมอ)

พี - (มองหน้าก้อง...แววตามีประกายแปลกๆ) ที่จริงผมว่าหลังจากนี้เราจะมีลูกกันสักคนสองคนหล่ะครับ

ก้อง - คุณก็รู้ว่ามันไม่มีทางเป็นไปได้...(หันไปทำหน้ากวนใส่คุณตา)

พี - ยังไม่ลอง...คุณยังไม่รู้หรอก...ทำหลายๆทีอาจมีลูกก็ได้

ก้อง - (หน้าแดงเถือก)...บ้า!!!...(เหวี่ยงใส่พีแล้วรีบเดินหนีออกจากที่เกิดเหตุโดยใช้ไม่เท้านำทาง)

พี - (มองตามอย่างเป็นห่วง...แต่ไม่วายหันมาตอบทิ้งท้าย) ผมหมายถึงหาเด็กมาเลี้ยงสักคน...ไม่ก็ใช้วิธีทางวิทยาศาสตร์หน่ะครับ...ผมก็ไม่รู้นะว่าก้องคิดอะไร...เดี๋ยวผมขอตัวไปถามก่อนนะ ^^

ท้ายสุด...ผู้รายงานข่าวได้แต่ยืนนึก...ว่า"ก้อง"คิดอะไร...
    (แล้วพวกคุณคิดอะไรกันอยู่...รู้นะ)

ปล...ผู้จัดพิมพ์หนังสือพิมพ์ไม่ขอรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น
ปลล...จุดมุ่งหมายเพื่อการบันเทิงเท่านั้น...
ปลลล...รักพี่โอ...O..xygen ของหนู
ปลลลล...ถ้าไม่ชอบก็กรุณากดเครื่องหมายกากบาทที่มุมบนขวาได้เลยค่ะ...
ปลลลลล...พยายามคลีนให้ได้มากที่สุดแย้ว

แก้ไขเมื่อ 22 ธ.ค. 52 00:24:26

จากคุณ : besuto
เขียนเมื่อ : 21 ธ.ค. 52 23:57:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com