Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ว่าด้วยเรื่อง ภาคต่อของ Star Trek 2009  

No time no see

เพิ่งได้ดู Star Trek เดอะมูฟวี่ 2009  ไม่ได้ดูหนังหรือซีรี่ส์อะไรพวกนี้มาสักพักนึงละ เมื่อก่อนก็ไม่เคยจะสนใจซีรี่ส์นี้สักเท่าไรนัก เวลาได้ยินคนที่ชอบคุยกันเรื่องนี้ก็จะงง เหมือนเข้าไปในจักรวาลที่เราไม่รู้เรื่อง หุหุ หรือ The Big Bang Theory เล่นมุกเกี่ยวกับ Star Trek หรือ Spock ก็ได้แต่ขำ ๆ ตามไปแบบไม่รู้เรื่อง 55 แต่พอได้ดูหนังตอนนี้ก็ชอบครับ หัวปักหัวปำกันเลยทีเดียว แบบว่ากัปตันก็เท่ห์ สป็อคยิ่งเท่  (ว่าก็ว่าเถอะ ถ้าได้เป็นกรรมการออสการ์ผมจะเสนอชื่อสป็อคเข้าชิงดาราสมทบชายประจำปี ยิ่งงานด้านเทคนิคตั้งแต่กำกับภาพ ดนตรีประกอบ เสียง FX หุหุ ฮ่าฮ่าฮ่า) ตัวละครสมทบสนุกดีครับ รู้สึกว่าน้ำหนักกำลังดีเลย นานแล้วที่ไม่ได้เจอหนังที่รักษาบาลานซ์ระหว่างความสนุกกับคุณภาพแบบนี้

เป็นหนังที่ผมรู้สึกว่าเอาใจคนดูทั่วไป และก็ยังเก็บรายละเอียดเล็ก ๆ น้อย ๆ ของ Star Trek เอาไว้อยู่ แต่ไม่รู้ว่าสาวกตัวจริง(อย่างหลายท่านที่นี่) จะรู้สึกกับภาคนี้ยังไงอ่ะนะครับ

ก็เลยมีเรื่องที่จะถามเกี่ยวกับภาคต่อของ Star Trek น่ะครับ ว่าจะมีไหม แล้วก็เผื่อมีข่าวคราวอะไรรบกวนช่วย ๆ เล่าเอาบุญด้วยครับ ขอบคุณครับ

ปล. แล้วก็จะถามอีกนิดนึงด้วยเรื่องสกอร์ของ Star Trek ว่าในหนังปี 2009 Theme ของดนตรีประกอบนี่ใช้ Theme เดียวกับซีรี่ส์รุ่นก่อน ๆ ไหม หรือว่าทำขึ้นใหม่ต่างหากครับ

จากคุณ : ช่างไม้
เขียนเมื่อ : 22 ธ.ค. 52 15:02:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com