Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ท่านอยากให้ SGU ปรับปรุงอะไรใน การพักเบรคยาวครั้งนี้!!!  

อื้ม สำหรับบางคน กระทู้นี้ อาจสปอยเนื้อหานิ๊ดหน่อย  -*-

ก็ สำหรับผมนะครับ  ดูจากเนื้อหา Season แรก แล้ว ดูออกแนวComedy มากอะนะ ส่วนตัวแล้ว ทุกๆภาค อย่างเช่น SG-1 หรือ Atlantis จะอยู่เป็นหลักแหล่ง
SG-1 ก็ไปดาวอื่น แล้วก็กลับโลก หรือ อาจต่อ2ตอน ถึงจะกลับโลก
Atlantis ก็จะอยู่ที่ Galaxy Pecasus แต่ก็ยังเป็นหลักแหล่ง เพราะมีเมืองAtlantis

และ ใน 2 ภาคที่ผ่านมา ทั้ง2เรื่ิอง สามารถ หา พรรคพวกใหม่ ได้จากการไปดาวดวงอื่นอะนะ เช่น SG-1 ได้ ทีลค์ มา Atlantis ได้ โรนัล มา ทำให้ดูมีสีสันดี เหมือนกับ ว่า ทำให้โลก มีความสัมพันธ์กับดาวอื่นๆด้วยอะนะครับ

แต่ใน SGU นี้ เราดูมาแล้ว ถึง 10 ตอน เจอเอเลี่ยน แค่ ตัวเดียว หรือ อาจไม่นับอะนะ แถม อาจไม่มีการหาพรรคพวกด้วยก็ได้ละมั้งเนี่ย - -* เพราะ สโลแกน ของภาคนี้ คือ การหาทางกลับบ้าน โดยใช้ยานDestiny แต่ยังก็ยังไม่เป็นหลักแหล่งอีก เพราะเคลื่อนที่ตลอดเวลาด้วย Destiny อะนะ แต่ผมชอบลูกเล่นใหม่ คือ Stargate มีการจับเวลา อันนี้น่าสนใจ 555+ กลับมาไม่ทันก็โดนทิ้ง หุหุ

แต่เรื่องราว บางคนก็บอกว่ามันยังน้ำเน่าเกินไปหลังจากที่ได้ดูตอนที่9 ผมจึงคิดว่า เราควรจะลองแลกเปลี่ยนความคิด ดู อาจจะทำให้คิดแล้วสนุก มากกว่าได้ดูก็ได้ละมั้งครับผม

สำหรับผมว่า ควรจะเพิ่มเติมแบบว่า มีพรรคพวกใหม่ บาง แล้วก็ Stargate น่าจะเพิ่มเวลาหน่อย เป็น วัน หนึ่ง หรือ อาจะ 2-3 วัน เพื่อแบบให้สำรวจดาวดวงนั้นได้ เพราะ ดูเหมือน บางดาวใช้เวลา สำรวจแค่ 6-7 ชม. เอง

ความคิดนี้ได้ Idea จาก One piece อะนะ ที่ใช้ ล๊อคโพส แล้วต้องอยู่บนเกาะนั้น อาจจะเป็นเวลา วัน หนึ่ง หรือ สัปดาห์หนึ่งก็ได้ น่าสนดี แถมอันนั้นยังหาพรรคพวกเพิ่มขึ้นด้วยอะนะ เพราะ ใน SGU ก็เป็นยานเหมือนกัีน น่าจะหาพรรคพวกได้ ไม่ยาก ที่จะร่วมติดตามไปอะนะ แต่ก็ึคงไม่มีเหตุผลอะไรที่จะให้ติดตาม เพราะ ชาวดาวอื่น คงไม่สนใจที่จะไปโลก สักเท่าไหร่มั้งครับ!!!

ถ้า คนอื่นๆ คิดว่า กระทู้ นี้ไร้สาระ ก็ติมาได้นะครับ - -*

แต่ ถ้าใครเห็นว่าน่าสน ละก็ ช่วย ลองเสนอความคิดเห็นทีนะครับผม!!! อิอิ

จากคุณ : maxandmon
เขียนเมื่อ : 22 ธ.ค. 52 17:39:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com