Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ ก้อง - พี ] ไหนๆก็วันสุดท้ายแล้ว ขอเวิ่นให้ตายกันไปข้างนึง  

กระทู้นี้เวิ่นเว้อ ไร้สาระ (แต่มีความสุขค่ะ)

มีใครสังเกตเหมือนเราบ้างว่า

1. บางซีน พีจะดูสูงกว่าก้อง - ซีนของเมื่อวานจะเห็นชัดมาก หลังจากดูไปกรี๊ดไปหลายแสนรอบ ก็เลยหันมาสังเกตบ้าง

เราว่าถ่ายออกมาแบบนี้ก็เริ่ดดีนะคะ ( ถึงแม้ในความเป็นจริงจะเป็นอย่างไร ใครสูงกว่าใครเรารู้อยู่แก่ใจก็ตาม 5555 ) ดูน่ารักดี

คุณพีรวิชญ์สูงกว่าก้องบดินทร์ อิอิ

2. เมื่อไหร่คุณพีจะเรียกคุณนายฟองจันทร์ว่า "แม่" กับเค้าซักที ..รอฟังนานและ เห็นเรียกแต่ "คุณป้าๆ" 5555 .. ไม่มีอะไรหรอกค่ะ เห็นพี่ปอเรียกแล้ว อยากให้เขยเล็กเรียกบ้าง มันน่ารักดีอ้ะ

แต่ก็ไม่แน่เนอะ ใหม่ๆอาจยังไม่ชิน อยู่ๆไปนานๆก็คงเรียกเอง

3. ซีนนี้คิดว่าคงมีคนสังเกตนานแล้วแต่ไม่ได้ใส่ใจใดๆ ..แต่ในเมื่ออย่างที่จขกท.บอกว่าขอเวิ่นให้ตายกันไปเลย ก็เลยขอเม้าท์นิดนึงค่ะ

ทุกท่านคงจำฉาก "กอดแรกที่สนามแข่งรถ" ได้ดีนะคะ..

ครือ..ช่วงตอนที่พีจับแขนก้องไว้ แล้วกล้องก็แพลนไปที่แขนอะค่ะ สังเกตว่าฉากที่มองหน้ากัน พีจะใช้ "แขนซ้าย" จับแขนก้อง

แต่ฉากที่แพลนไปที่แขน พีกลับใช้ "แขนขวา" จับแขนก้อง

555555 .. ใครที่ไม่เคยสังเกตลองกลับไปดูคลิปนั้นนะคะ

จริงๆมีเรื่องเวิ่นเยอะแยะ แต่นึกไม่ออก เพราะตอนนี้รีบเร่งอยู่กับการอ่านหนังสือเตรียมสอบมิดเทอม(อีกสองวันสอบ เห้ออ)

ไม่เคยบ้าคลั่งกับละครไทยมากมายอะไรขนาดนี้ แล้้วก็ตั้งหน้าตั้งตาดูมันทุกวันขนาดนี้เลยนะคะเนี่ย (เราเลิกดูละครไทยมานานแล้วอะค่ะ)

แต่เรื่องนี้ก็กลับมาทำให้เราเวิ่นเว้อ ฟุ้ง เอะอะกลับหอเล่นเน็ท โหลดคลิปใส่มือถือดูก่อนนอนทุกคืน (ง่วงจะตายยังต้องดูน่ะเอ๊า บางทีหลับคาคลิป ตื่นมาตอนเช้าแบทโทรศัพท์หมดเลยก็มี)

ขอเม้าท์อีกนิดนึงค่ะ (ย้ำค่ะ กระทู้นี้ขอเวิ่นให้ตายไปเลย) เพื่อนสาวเราอยู่ต่างคณะชีก็พีคพีก้องมากเหมือนกัน ..เมื่อวานชีมีเมคอัพคลาสตอน 2 ทุ่ม เพื่อนเราเล่าให้ฟังว่าเธอเหวี่ยงอาจารย์แบบตายไปเลยค่ะ

เพื่อนเรา :: "อาจารย์ รีบๆจบได้มั้ยคะ หนังหนูเล่นแล้วค่ะ!!" (เธอพูดอย่างนี้จริงๆค่ะ 555)

อาจารย์ :: "ใกล้แล้วๆ ขออีกนิดนึงนะ นักศึกษา"

แต่ก็ปาไปจน 3 ทุ่มค่ะ ยังไม่จบการเมคอัพคลาส ..

จนเพื่อนสาวของเธออีกคนโทรไปเม้าท์มอยว่า "จุ๊บกันแล้วเน่อ หล่อนพลาดแล้วล่ะ"

ชีงี้กรี๊ดดดดดดดดดดดดดลั่นsectionค่ะ 555555555 เืพื่อนทั้งห้อง ทั้งอาจารย์หันมองกันพรึ่บเลย เราฟังแล้วก็ขำดี

สรุป.. ก้องพี กระแสนี้เค้าแรงจริงค่ะ!!!

++ ปล. ถ้านึกอะไรได้จะมาร่วมเวิ่นต่อค่ะ

++ ปล2. นอกจากจะคอมเม้นท์ 3 ข้อข้างบนแล้ว ใครอยากเวิ่นอะไรเชิญเวิ่นเลยนะคะ อิอิ

...

จากคุณ : ChemiCal_iDea*
เขียนเมื่อ : 23 ธ.ค. 52 00:10:07 A:202.12.97.118 X: TicketID:244242

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com