Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนๆเห็นด้วยไหมครับหากไทยจะทำหนังเกี่ยวกับหุ้น!!!  

เห็นด้วยมากๆ (8 คน)
  เห็นด้วย (6 คน)
  เฉยๆ (4 คน)
  ไม่เห็นด้วย (1 คน)
  ไม่เห็นด้วยมากๆ (5 คน)

33.33%
  เห็นด้วยมากๆ (8 คน)
 25.00%
  เห็นด้วย (6 คน)
 16.67%
  เฉยๆ (4 คน)
 4.17%
  ไม่เห็นด้วย (1 คน)
 20.83%
  ไม่เห็นด้วยมากๆ (5 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 24 คน

สวัสดีครับ ผมตั้งข้อสังเกตว่าตลาดพยายามผลักดันเพื่อให้นักลงทุนมาลงทุนในตลาดหุ้นเยอะๆ ซึ่งแต่ละอย่างก็ลงทุนค่อนข้างสูง แต่ก็ไม่ได้ผลตอบรับเท่าที่ควร เช่นรายการวิทยุ(รู้สึกจะเจ้งแล้ว) รายการโทรทัศน์(รู้สึกอันนี้กำลังจะเจ้ง) และปีนี้ผลประกอบของตลาดก็ขาดทุนอีก
ด้วยความคิดเห็นส่วนตัวผมคิดว่าการลงทุนทำหนังซักเรื่องน่าจะทำให้เกิดกระแสตอบรับที่ดีมากๆ เพราะประชาชนทั่วทั้งประเทศจะได้มีโอกาสรับรู้
ซึ่งผมเข้าใจว่าอาจจะโดนในแง่การมอมเมาประชาชน
แต่ผมว่ามันขึ้นอยู่กับเนื้อหานะครับ ถ้าหนังทำเนื้อหาออกมาดีก็น่าสนใจมากๆนะครับ....ผมเป็นคนหนึ่งที่อยากจะให้เกิด อยากให้เกิดมากๆ ถึงขนาดมีการเริ่มคิดพล็อตเรื่องและถ้าเสร็จก็กะจะลองส่งเสนอดูแต่ผมก็ไม่ได้อยากดังอยากได้เงินอะไรเลยผมอยากแค่ให้ประชาชนเข้าใจหุ้นมากขึ้นซึ่งผมเป้นคนไม่ได้มีความสามารถทางด้านนี้เท่าไหร่...ดังนั้นหากเพื่อนท่านใดมีความสามารถทางด้านนี้....น่าจะช่วยกันนะครับ หรือไม่ก็ตัดหน้าผมส่งเสนอก่อนหรืออะไรอะไรก็ได้ผมไม่ซีเรียสครับ แค่อยากให้หนังเกี่ยวกับหุ้นมันเกิดขึ้นที่บ้านเราเท่านั้นครับ....ขอบคุณครับ อิอิ

จากคุณ : kokuki
เขียนเมื่อ : 23 ธ.ค. 52 09:34:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com