Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณ joblovenuk นี่เขาวิจาร์ณหนังเรื่องอะไรมาบ้างครับ? รบกวนแนะนำผมหน่อย  

ผมอ่านกะทู้อัพ แล้วผมทึ่งกับเขามาก

(ผมไม่ได้ยกตัวเองว่า เก่งกาจสามารถ หรือกูรูหนังนะครับ )

ยิ่งดูวันที่ที่วิจาร์ณ วันที ่5 ธันวาคม แปลว่า ซื้อหนังแผ่นมาดู

ผมไม่รู้จริงๆว่า แผ่นแท้ เทียม เพราะถ้าเทียมเนี่ย บางทีเป็นเสียงพากษ์แบบไม่ถูกต้อง เขาจึงได้รับ สาร ไม่ครบหรือเปล่า ?

ทั้งๆที่ ในโปสเตอร์ โปรโมท UP ก็มีคำแนะนำไว้ สำหรับ นักวิจาร์ณ ว่า ควรดูในระบบ digital 3D

ซึ่งในรอบสื่อ ผมได้ดูไรอบนึงและตามไปดูซ้ำอีกรอบนึง ภายหลัง

ตรรกะ ที่เอาความรู้สึกของตัวเอง มาตัดสินว่า "หนังที่ใครใครว่าดี ได้แค่นี้"
นี่มันไม่น่าจะใช่นักวิจาร์ณหนังนะครับ

ผมอาจจะตัดสินเขาเร็วไปหน่อย จาก หนังเพียงเรื่องเดียว

ใครพอมีลิ๊ง วิจาร์ณ ของ คุณ  joblovenuk ช่วยแปะลิ๊งทีครับ
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8623917/A8623917.html#125

แก้ไขเมื่อ 23 ธ.ค. 52 12:10:35

จากคุณ : เจ้าหญิงน้อยแห่งอันดามัน
เขียนเมื่อ : 23 ธ.ค. 52 11:39:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com