Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ร่างอวตาร ใน Avatar ไม่ได้มีแค่ 3 ตัวนะครับ!  

จากการได้อ่านกระทู้ของ Avatar ผมสังเกตเห็นว่า หลายๆ คนนั้น (รวมทั้งผม)
เข้าใจผิดในเรื่องนี้

ผมจึงขอมาอธิบายให้ฟัง

ตอนผมดูรอบแรก ผมก็คิดว่า มีร่างอวตารแค่ 3 คน คือ เจค เกรซ และ นอร์ม
แต่พอได้ดูอีกรอบ ทำให้ผมได้สังเกตเห็นว่า...

ในตอนแรก ที่เกรซออกจากเครื่องขับอวตาร (ที่ร้องหาบุหรี่อ่ะ)
ไม่ได้มีแค่เกรซคนเดียวเท่านั้นที่ลุกออกมาจากเครื่อง
ที่เครื่องอื่นก็มีคนลุกออกมาเหมือนกัน รู้สึกว่าจะเป็นผู้หญิงนะที่ผมเห็น

อีกตอนนึง คือ
ตอนที่พระเอกได้ขับร่างอวตารแล้ว และได้วิ่งออกมาข้างนอก
เจอชาวนาวีเล่นบาสอยู่
ความจริงแล้วพวกนั้นไม่ใช่ชาวนาวีครับ แต่เป็นร่างอวตารเหมือนกัน
(ชาวนาวีที่มาเรียนกับเกรซ ไม่น่าจะใส่ชุดของมนุษย์)
ในส่วนนั้น เหมือนเป็นที่ๆ ใช้สำหรับฝึกร่างอวตารครับ

ตอนแรกผมก็คิดว่าตรงนั้น เป็น โรงเรียนสอนชาวนาวี ครับ
แต่มีช่วงนึงของหนังได้บอกเอาไว้แล้วว่า โรงเรียนได้ถูกปิดไปแล้ว
(ถูกปิดไปก่อนหน้าที่พระเอกมาถึงแพนดอร่า)

อ่อ
และในตอนท้ายของเรื่อง
ร่างอวตารอื่นๆ ก็ยังคงอยู่ที่แพนดอร่าครับ

:]

จากคุณ : Avatar Driver
เขียนเมื่อ : 29 ธ.ค. 52 12:31:32 A:124.121.51.73 X: TicketID:247536

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com